• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[W9xx Và M600i] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG

handsome_goat

Con Jog Dial của em nó h dở hơi quá các bác ạ:-??
Tua xuống còn ngon chứ tua lên chạy lung tung quá các bác ạ, từng nấc 1 nhẹ nhàng thì may ra chứ tua nhanh hơn 1 tẹo là nó chạy lung tung, lên lên xuống xuống loạn xì ngậu =)), Bác nào cách và chỗ sửa chỉ giùm em nhé, em ở HN ạ, cảm ơn các bác :D

Son_Do

Well-Known Member
Bệnh kinh niên của SE ấy mà, nếu bạn thấy khó chịu thì mang lên service SE nó thay cái mới tầm>200k.

vutrunghuan

K hiểu nick cần giúp là thèng bạn mình k nữa, mới tậu 1 con M600i và bị bệnh y hệt.
Up nào!

Chung_tuhinh

Con Jog Dial của em nó h dở hơi quá các bác ạ:-??
Tua xuống còn ngon chứ tua lên chạy lung tung quá các bác ạ, từng nấc 1 nhẹ nhàng thì may ra chứ tua nhanh hơn 1 tẹo là nó chạy lung tung, lên lên xuống xuống loạn xì ngậu =)), Bác nào cách và chỗ sửa chỉ giùm em nhé, em ở HN ạ, cảm ơn các bác :D

Con M600i của tớ lúc mua về cũng vậy.
Tức quá mang lên Trung tâm của SE (An Ba tp HCM), thay mới hết 220K.
Giờ nó chạy phà phà như máy mới luôn :D
(Tớ ở SG)

handsome_goat

Con M600i của tớ lúc mua về cũng vậy.
Tức quá mang lên Trung tâm của SE (An Ba tp HCM), thay mới hết 220K.
Giờ nó chạy phà phà như máy mới luôn
(Tớ ở SG)
Ồ, ước j con máy của em như máy anh, hết bảo hành rồi, h mang ra đó, thay mấy hôm về lại như thế ạ :(( chán

O9xx19xx29

Chèn, Jogdial mà thay mắc dữ dzậy sao :(:)O:(:)O:(:)O
Thực ra là ko mắc nhưng mà thằng Sony Center tự định giá - mà truyền thống của nó luôn hét cho khách hàng tung người - chém đến xót ruột thì thôi

baluong

Em đang rất khó chịu về cái nhạc tin nhắn của con w960i , cứ mỗi lần có tín nhắn mới đến thì nhạc nó cứ kêu hết bài mới chịu dừng ,bài dài 5 phút nó cũng cố chạy hết rồi mới câm nín, dù nhấn phím gì cũng ko tắt đc. có bác nào biết fix lỗi này chỉ em với. Em cảm ơn nhiều nhiều ạ. :( :( :(

chauhiep123

tin nhắn đến bạn mở nó ra mới hết nhạc hay bạn gắn bài nhạc chuông nào ngắn thôi

eternal_vnn

mở ra cũng không hết đâu,nó cứ thế chạy "hết xăng" mới chịu dừng đó :D
thôi thỳ sống chung với lũ,bạn chọn nhạc báo tin nhắn mặc định đi,hay kiếm đoạn nhạc ngắn ngắn nào đó xài tạm là đc mà.
chúc bạn mau giải quyết đc vấn đế

baluong

em ghét con này nhất là cái tin nhắn kiểu này :-( ko có cao thủ nào biết cách khắc phục à ?

buratino1703

Bác chọn cái âm báo ngắn ngắn thôi, mặc định của nó chẳng hạn, còn nếu bác nhất định thích cái bài dài dài mà bác đang đặt thì cách đơn giản nhất bác dùng phần mềm cắt nhạc(Cool Edit Pro 2.0 chẳng hạn-lên mạng search mà down nhé bác, cái này dùng hay lắm)cắt lấy 1 đoạn bác thích nhất thôi.

Chung_tuhinh

em ghét con này nhất là cái tin nhắn kiểu này :-( ko có cao thủ nào biết cách khắc phục à ?
Khắc phục như thế nào ?
Kiếm cái nhạc chuông tin nhắn nào khoảng 2 - 3 giây là được rồi.
Thông thường chẳng ai người ta để nhạc chuông tin nhắn nguyên bài hát cả, chỉ để 2 - 3 giây thôi, quá lắm là 10 - 15.
Chẳng khắc phục như thế nào được cả, bạn tìm trong chuyên đề nhạc chuông, tôi thấy có nhiều tones làm chuông tin nhắn hay lắm đó !

NokuaN70

Well-Known Member
Kiếm bác nào đang xài Nokia N series send bản nhạc chuông Cab của nó vừa ngắn lại vừa to+shock nữa. Bảo đảm hết ghét em W

Posted via Mobile Device

O9xx19xx29

Nhạc chuông tin nhắn để mặc định luôn cho nó lành - có vài giây thôi vì thế là biết rồi. Chỉ có nhạc chuông khi gọi là để dài thôi nhưng mà chỉ là đoạn 30 giây thôi .

eternal_vnn

sao kì vậy,P990 của mình khi có tin nhắn mở ra là hết ah

mở tin nhắn thì hết,nhưng nếu bạn dùng chức năng "Report after Delivered" thì nó có hết không? :D sẽ là cả 1 bản dài ngoằng không tắt đi đc dâu ^^
(đấy là chưa nói có thể W960 nó khác P9 của bạn và mình thỳ sao :D )

Chung_tuhinh

mở tin nhắn thì hết,nhưng nếu bạn dùng chức năng "Report after Delivered" thì nó có hết không? :D sẽ là cả 1 bản dài ngoằng không tắt đi đc dâu ^^
(đấy là chưa nói có thể W960 nó khác P9 của bạn và mình thỳ sao :D )
Không khác đâu, M600i và P1i giống hệt nhau.
Nếu để Delivery Report mà nhạc chuông 5p như bro kia thì đập máy là cái chắc !

chauhiep123

mình thấy Delivery Report hay đấy chứ,nó sẽ báo là tin nhắn đã gởi thành công,khi đó nó chỉ hát 1 chút rồi thôi,còn tin nhắn đến mình chưa mở xem thỉ nó sẽ hát hết bài,mình xài Delivery Report thấy tiện hơn,bạn nào ko thix thì bỏ chọn chức năng đó