• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Walkman 3.0 cho P1i

tommynguyen1961

Vấn đề ở đây không phải là cách copy đúng hay sai, vì việc copy khá đơn giản. Mọi người đều làm lại 2,3 lần đều bị thông báo như vậy "Application couldn't be started"

Sau một hồi mò mẫm trên mạng thì có 1 cách giải quyết như sau, hy vọg các bạn khắc phục đc. Đó là Walkman 3.0 chạy trên P1i với điều kiện firmware máy phải là R9K009 thôi. Nếu là firmware khác, các bạn update firmware rồi làm lại từ đâu. ^^

Mình cũg nhức đầu với vụ này, và đi các diễn đàn Việt Nam cũng thấy các câu trả lời quen thuộc "Copy chưa đúng", "tắt chtrình walkman theo máy" blah blah....

câu trả lời của bạn chưa chắc lắm vấn đề này có 2 lý do:
1. Đó bạn copy chưa đúng hoặc bạn copy nguyên folder mà chữ viết ko giống như trong máy hoặc thẻ nhớ .
2. Là do bạn đã mod 1 bộ icon nào đó làm thay đổi vị trí trình nghe nhạc mặc định của máy nên cũng sẽ bị tình trạng trên.Cách khắc phục này là bạn vào ổ Z copy lại file nào liên quan đến walkman player và chép lại vào ổ C.

SMBB

vấn đề ở đây là mình mới tập mode đc 1 ngày. từ hôm qua thui. nên việc quậy phone thì chắc hem có rùi. Mình ở đây chỉ nêu trường hợp thêm cho các bạn nếu gặp phải vấn đề giống mình. Vì mình thấy trên diễn đàn ko chỉ của riêng bên mình ko chỉ cách khắc phục như thế này. Thiếu sót chăng? :D.

Mình nhờ người đã mode thành công xem máy và cũg pó tay với máy mình. Cúi cùng thì tòm tèm leo lên mạng cũng biết thêm một cách hay như mình đã nêu. Không biết chắc là 100% hay ko. nhưng có cách hay cũng đáng học hỏi keke

Mà có anh chị nào check thử xem đúng hem thía :|.

tamhonda587

sao mình copy đến phần C \resour\ apps: thi ko thể copy hay cut sang ổ c được nhỉ.máy mình đã up fimware rồi

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn phải Hack phone, CapSwitch phải để OFF mới copy vào ổ C được chứ. Thử lại đi bạn.