• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WALKMAN BẢN 3.0 DÀNH RIÊNG CHO P1i

CongVoi

Super V.I.P
WALKMAN BẢN 3.0 DÀNH RIÊNG CHO P1i

1.H@CK ĐƯỢC Ổ C

2.NẾU NHƯ BẠN NÀO ĐÃ CÀI WALKMAN 2.0 RỒI THÌ XÓA ĐI.RỒI CÀI BẢN 3.0 NÀY VÀO

3.BỘ PHẬN W950 CÓ THỂ DÙNG ĐƯỢC,RIÊNG P990I VÀ M600I ĐÃ THỬ QUA NHƯNG KHÔNG DÙNG ĐƯỢC,HƠN NỮA ĐỘ NGUY HIỂM CAO,TỐT NHẤT CÁC BẠN KHÔNG NÊN THỬ LÀM GÌ.

BƯỚC LÀM:

1.CÁC THAO TÁC HACK LÀ OK

2.DOWN 2 FILE DƯỚI ĐÂY VỀ,GIẢI NÉN WINRAR RA.COPY HẾT TẤT CẢ CÁC FILE VÀO TƯƠNG ỨNG VỚI TỪNG MỤC TRONG Ổ C
3.KHỞI ĐỘNG LẠI MÁY

CÁC NÚT ẤN:

------------------------------------------------------------------
| (q/w) | (e/r) | (t/z) | (u/i) | (o/p) |
| | e-Eq | VolumeUp | | Play/Pause |
| (a/s) | (d/f) | (g/h) | (j/k) | (l/BkSpc) |
| Stop | Prev/FR | Play/Pause | Next/FF | |
| (,/y) | (x/c) | (v/b) | (n/m) | (./Enter) |
| | Shuffle | VolumeDown | Minimize | |
| (Shift) | (*) | (Space) | (#) | (Alt) |
| | Lock | Stop | Play/Pause | |

20080529_212605948bc0ec4799d1F7y7DAOvkJtW.bmp

20080529_7a3eab1dbcc4f27622adcDebQ3BJMSzN.bmp

20080529_dd363db5fd1fae70fb6ddMeHUuXM60iD.bmp

20080529_42e554030a811705ba7bEzkLGPUWCfTR.bmp

- WalkmanPlayerV3.part1.rar

- WalkmanPlayerV3.part2.rar

Last edited by a moderator:

yangbao84

Cái này dùng cho W950i được không vậy bác, cài vô có an toàn không vậy ?
Nghe nói độ nguy hiểm cao hơi ớn, nếu cài vô có trục trặc gì thì mình reset máy là trở lại như cũ phải không bạn ?

P/S: mới có máy nên hơi gà tí, thông cảm :)

yangbao84

Vậy đối với máy w950i chỉ cần chép đè lên nhưng thư mục tương ứng trên đĩa c phải không bạn ?

yangbao84

hu hu mình cài vào rùi giờ chạy chương trình nghe nhạc nó không cho chạy luôn :(
Nó báo lỗi " Application :WALKMAN
Reason code : KERN-EXEC
Reason number :3

hieusaco

Bạn Congvoi ơi mình cài không được, cài xong, khởi động lại rồi bật thì nó báo không mở được ứng dụng này.
Mình ghi lại quá trình mình cài bạn xem lỗi ở đâu giúp mình với nhé. Cám ơn bạn nhiều
Mình copy các file từ file của bạn vào máy theo trình tự như sau
Trong mục C\private\10003a3f\import\Apps mình copy file WalkmanPlayer_reg.rsc vào Apps.
Trong mục C\private\10202be9 mình copy file 200011FD.txt vào 10202be9
Trong mục C\private\200011FD mình copy cả folder 200011FD vào private
Trong mục C\resource\Apps mình copy 8 file đính kèm vào Apps
Trong mục C\resource\Plugins mình copy cả folder Plugins vào Resource
Trong mục C\resource\WPSPlaybackIconsLIB mình copy cả folder WPSPlaybackIconsLIB vào Resource
Trong mục C\shared mình copy cả folder kastormp vào shared
Trong mục C\sys\bin C\sys\hash mình copy đủ cả 9 file vào binhash
vậy mà vẫn không được
Ngoài ra, file download part 2 của bạn là các file trung trong mục part 1, hình như không dùng được, mình cài đè cái đó vào cũng không được.
Bạn xem lại giúp mình với nhé

CongVoi

Super V.I.P
Trong mục C\shared mình copy cả folder kastormp vào shared

vậy mà vẫn không được

Bạn sai ở bước này nhé!!!!!Không thể copy đè nguyên cả cái hai thư mục kastor và mp luôn được.Hack là phải cẩn thận.Bây giờ muốn cài được thì phải Fomat lại ổ C nhé!!Và hack lại nữa!!!!

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
hu hu mình cài vào rùi giờ chạy chương trình nghe nhạc nó không cho chạy luôn :(
Nó báo lỗi " Application :WALKMAN
Reason code : KERN-EXEC
Reason number :3

Bạn đã làm đúng thứ tự từng cái chưa???Sai một li là đi một dặm đấy!!

romeonuoiheo

nếu làm sai thì có hardreset máy lại đc ko vậy huynh
Hum bữa táy máy phải flash lại máy giờ nhát tay lun hehe.
ah mình sài p1i

hieusaco

Bạn sai ở bước này nhé!!!!!Không thể copy đè nguyên cả cái hai thư mục kastor và mp luôn được.Hack là phải cẩn thận.Bây giờ muốn cài được thì phải Fomat lại ổ C nhé!!Và hack lại nữa!!!!

Nhưng mình tìm folder kastor và mp trong ổ C của máy không có nên mình mới copy cả 2 folder đó vào chứ nó không bị cài đè. Mình dùng P1i, sau khi copy xong thì walkman 3 không chạy còn mọi cái vẫn ổn, kể cả phần mềm nghe nhạc gốc của máy (mình chưa nâng cấp lên walkman 2) vậy mình có cần format lại ổ C không?

CongVoi

Super V.I.P
Nhưng mình tìm folder kastor và mp trong ổ C của máy không có nên mình mới copy cả 2 folder đó vào chứ nó không bị cài đè. Mình dùng P1i, sau khi copy xong thì walkman 3 không chạy còn mọi cái vẫn ổn, kể cả phần mềm nghe nhạc gốc của máy (mình chưa nâng cấp lên walkman 2) vậy mình có cần format lại ổ C không?

Bạn hãy fomat lại máy.Cài bạn nên cài walkman 2 trước sau đó mới nâng cấp lên 3.0

yangbao84

mình thử cài cho w950i lần thứ 2 sau khi reset lại máy, nhưng cũng bị lỗi như trên.
Làm y như lời chỉ dẫn ở trên của bạn đó :(
Chắc phải trung thành với phiên bản nghe nhạc theo máy qua :(

CongVoi

Super V.I.P
mình thử cài cho w950i lần thứ 2 sau khi reset lại máy, nhưng cũng bị lỗi như trên.
Làm y như lời chỉ dẫn ở trên của bạn đó :(
Chắc phải trung thành với phiên bản nghe nhạc theo máy qua :(

Buồn nhỉ???

demonntl

Active Member
hình như hồi trước cũng có 1 bài w3 cho p1i thì phải :) cái này có cải tiến gì hơn ko bác voi ?

hieusaco

Hay quá anh em ơi, tôi làm được rồi :)):)):)). Tôi copy như hướng dẫn của bạn Congvoi (tôi có ghi chi tiết cách tôi copy ở trên) sau đó khởi động lại vẫn không chạy được nhưng sau đó tôi xóa hết các file copy vào ổ D đi rồi khởi động lại thì máy chạy ngon lành, có lẽ vì khi chạy nó truy xuất từ cả ổ D nếu còn file gốc nên xóa đi là ổn ngay. Nếu có ai cũng bị như tôi thì thử xóa ở ổ D đi xem :D

CongVoi

Super V.I.P
Hay quá anh em ơi, tôi làm được rồi :)):)):)). Tôi copy như hướng dẫn của bạn Congvoi (tôi có ghi chi tiết cách tôi copy ở trên) sau đó khởi động lại vẫn không chạy được nhưng sau đó tôi xóa hết các file copy vào ổ D đi rồi khởi động lại thì máy chạy ngon lành, có lẽ vì khi chạy nó truy xuất từ cả ổ D nếu còn file gốc nên xóa đi là ổn ngay. Nếu có ai cũng bị như tôi thì thử xóa ở ổ D đi xem :D

Hay quá.Chúc mừng bạn nhé =D>=D>=D>

2nd

mình đã cài thành công bản 3.0 này rồi nhưng mà nó chạy chậm wá,có cách nào khắc fục ko mấy bro,mình là mem mới nên còn gà lắm