• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[WARNING] Downgrading SPL 5.0 can result in half bricked device !

Taki7610

Unlock_GSM
[WARNING] Downgrading SPL 5.0 can result in half bricked device !

***THANK MAGPIR@XDA***

***INFO :

Mã:
[CENTER]Check your device, if it says 5.0 botloader, do not try any revert, dft rspl, hspl , or radio flashing techniques on it.

It will result in half bricked or full bricked device.

Seems the loophole only works until 4.5 boot loader ( where u downgrade to earlier stock rom then use dft rspl,hspl ) .
[/CENTER]

Kiểm tra thông số điện thoại của bạn, nếu SPL là 5.0 thì không được thực hiện các việc sau:
- Hạ SPL (bằng cách up ROM ship thấp hơn).
- Chạy RSPL hoặc HSPL.
- Up radio ROM.
Nếu cố thực hiện các việc trên thì máy sẽ rơi vào tình trạng half bricked (boot loader chỉ hiện được 1 dòng đầu tiên) hoặc hỏng hoàn toàn.
Chỉ có SPL từ 4.xx trở xuống mới có thể hạ về SPL cũ hơn sau đó chạy RSPL và HSPL.

Taki7610

Unlock_GSM
Bác cũng nên dịch ra tiếng Việt hoặc thêm thắt vài lời

Mình cũng tính dịch, english không tốt lắm, nên sợ anh em hiểu ý sai. Nếu dùng google tranlaste thì ý nghĩa cũng không đúng mấy:(

blackdoor

Manager
SVIP viết bài thế này thì ai mà hiểu nổi.
Tôi đã tạm dịch và chèn vào bài 1, cũng gọi là đủ ý và hiểu được.

AquaSta

Moderator
Mình cũng tính dịch, english không tốt lắm, nên sợ anh em hiểu ý sai. Nếu dùng google tranlaste thì ý nghĩa cũng không đúng mấy:(
He, bác cứ thêm thắt theo ý hiểu của bác là được như thế sẽ dễ hơn cho nhiều người, hầu như mọi người đều không giỏi tiếng anh nhưng chắc là đọc sẽ hiểu. Bác post tiếng anh cũng được nhưng tựa vài lời cho một số anh em ko biết gì tiếng Anh luôn :D
Tối qua em cũng đọc cái này, hôm nay thấy tiêu đều giống giống hôm qua, tưởng ông nào ở bên kia nhẩy vô đây post, ai dè bác =))

traihaiho

Nhắc nhở thật đúng lúc quá! Mình thấy nhiều ace đang chờ bản cập nhật mới, nghe đâu SPL lên 5 chấm! Không có cảnh báo này khối người bị treo máy chứ chẳng chơi!

master1007

hiện tại thì hình như chưa có cách nào, nhưng hard reset máy rồi connect với PC để up lên 7720 thì ở bootloader sẽ không chỉ hiện 1 dòng ở ô màu trên cùng mà sẽ hiện nhiều hơn ở cả dòng 1 và 2 nhưng vẫn không thể kết nối được với PC khi đang ở chế độ này

master1007

Trước

Và sau

Ảnh cho bác nào bị mà k biết :D