• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D15C2.U4_Build 21916 ★ Sense 2.5 20181424.0 ★

hmh411

Làm thế nào để có được kiểu taskbar như hình dưới vậy bác

hmh411

Cảm ơn bác, em chưa hiểu rõ về sự khác nhau giữa các Com 2, 3, ....Com nào ổn định hơn vậy bác.

Cảm ơn bác, em chưa hiểu rõ về sự khác nhau giữa các Com 2, 3, ....Com nào ổn định hơn vậy bác.
WM6.5 thì COM2 ổn định nhất, còn WM6.5.X thì có COM5 là ổn định nhất. Sự khác nhau giữa các COM là COM2 là WM6.5 Classic, còn ngoài COM2 ra thì là WM6.5.X mới với nút Start bên dưới và các núm chức năng sẽ to hơn để dễ dàng sử dụng bằng ngón tay...

kevinmonal

MOD ơi,hướng dẫn dùm mình cái Bluetooth với,không thể nhận được file từ máy khác khi send bằng Bluetooth.Mình đã thử connect với E66, 5233 và 5800.Hai máy nhận thấy nhau nhưng không kết nối được

tethien

Active Member
Mới xài bản D15C2.U4C dược 1 ngày.
Không biết có ai bị giống mình không. Hôm nay bị mấy lần rồi.
Đang gọi & nói chuyện ngon lành thì bị mất tiếng.
Có cuộc bị từ đầu. Có cuộc gọi được 1-2 phút mới bị. Tắt gọi lại thì lại được, 1-2 phút sau lại bị lại.

superman1983

Mình thấy xài bình thường mà! Hôm nay xài cả ngày không có vấn đề gì! Tối up room con 60% pin, giờ mới sạc!

Mới xài bản D15C2.U4C dược 1 ngày.
Không biết có ai bị giống mình không. Hôm nay bị mấy lần rồi.
Đang gọi & nói chuyện ngon lành thì bị mất tiếng.
Có cuộc bị từ đầu. Có cuộc gọi được 1-2 phút mới bị. Tắt gọi lại thì lại được, 1-2 phút sau lại bị lại.
Có thể do mạng chập chờn chứ mình dùng không thấy lỗi này, nghe gọi tốt... Rất có thể bị xung đột PM, bạn nên HR lại xem sao..;;)

MOD ơi,hướng dẫn dùm mình cái Bluetooth với,không thể nhận được file từ máy khác khi send bằng Bluetooth.Mình đã thử connect với E66, 5233 và 5800.Hai máy nhận thấy nhau nhưng không kết nối được
Đã send thử từ Nokia N81 sang nhận bình thường...

Bản Rom này có hao pin nhiều không các bác ơi ?????????
Xài bình thường gần 2 ngày bạn ạ...\-/

tethien

Active Member
Có thể do mạng chập chờn chứ mình dùng không thấy lỗi này, nghe gọi tốt... Rất có thể bị xung đột PM, bạn nên HR lại xem sao..;;)

OK. Có thể hôm đó mạng bị trục trặc. Hôm nay không thấy bị nữa.

Cập nhật bản D15C2.U4T (Titanium) trên post 1, bỏ HTC_Messaging_Client,..., set Send key (Hold) thành PowerOff,...

syberia

tình hình là mới up bản Tita xong, RAM 90 Mb, chạy good. Đang ngồi voọc cái giao diện.
À, cái giao diện Christ Titanium Dũng có cách nào để tắt/xóa cái weather đi ko vậy ?
edit: cái theme là gchris Titanium, đ/c Mod ghi sai làm mình search hoài ko ra :(

Chỉnh sửa cuối:
À, cái giao diện Christ Titanium Dũng có cách nào để tắt/xóa cái weather đi ko vậy ?
Cái này chưa kịp vọc nên không biết, bạn thử nhấp vào chỗ thời tiết, chọn Option/Weather Settings xem sao.... Đang test bản D17C3.U1C build 23140 mới mà...

edit: cái theme là gchris Titanium, đ/c Mod ghi sai làm mình search hoài ko ra :(
Ủa nhầm, xin lỗi nha....:D

syberia

ROM Tita này ko hiểu sao RAM trống chỉ chiếm 5x %, ko đc 8x % như NGRZ.
chạy vẫn good, dù hơi bực mình cái theme chút, theme đẹp nhưng để add link soft + contact hơi lâu (chắc hàng cùi giả lập nó thế), thời tiết thì xóa ko đc.
hồi nào build bản mới mod để nguyên cái giao diện cũ đi, ai muốn thì tự cài cũng đc.

patuana76

chạy vẫn good, dù hơi bực mình cái theme chút, theme đẹp nhưng để add link soft + contact hơi lâu (chắc hàng cùi giả lập nó thế), thời tiết thì xóa ko đc.
hồi nào build bản mới mod để nguyên cái giao diện cũ đi, ai muốn thì tự cài cũng đc.

Không hiểu, con số hiển thị mức RAM đọc được là 5x% hay 8x% là RAM đang dùng chứ. Nếu RAM trống là 8x% thì có nghĩa là số hiển thị phải là 1x%... Vô lý quá, chưa test được ROM nào có mức free đến cỡ này trên tất cả các máy mình xài qua từ trước đến giờ

Tối làm bản mặc định cho...:p Lần sau các bản Titanium để giao diện Default hết nhé...;;)

syberia

Không hiểu, con số hiển thị mức RAM đọc được là 5x% hay 8x% là RAM đang dùng chứ. Nếu RAM trống là 8x% thì có nghĩa là số hiển thị phải là 1x%... Vô lý quá, chưa test được ROM nào có mức free đến cỡ này trên tất cả các máy mình xài qua từ trước đến giờ
nhớ mang mán với bản Tita của NGRZ là thế, có thể ko chính xác hoặc nhầm qua đơn vị Mb vì mình cài ROM NGRZ vào đc 5' thì up lại cái của Dũng ngay (nó dùng COM5) ko chạy đc keyboard Rus + lỗi MDict)

Tối làm bản mặc định cho...:p Lần sau các bản Titanium để giao diện Default hết nhé...;;)

nghe câu này phê quá, box có Mod thế này là 1st rồi.

nhớ mang mán với bản Tita của NGRZ là thế, có thể ko chính xác hoặc nhầm qua đơn vị Mb vì mình cài ROM NGRZ vào đc 5' thì up lại cái của Dũng ngay (nó dùng COM5) ko chạy đc keyboard Rus + lỗi MDict)
Cái % ram đó là hiển thị % ram đang sử dụng, % này càng lên cao thì máy càng chậm đó nhé...

nghe câu này phê quá, box có Mod thế này là 1st rồi.
No problem...:D

Cập nhật link bản D15C2.U4T với giao diện Titanium mặc định, gỡ link bản D15C2.U4T giao diện Gchris Titanium vì bị lỗi...:D