• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D21C3.U1_Build 23148 ★ Sense 2.5 20181527.0 ★

thaotitc

cho mình hỏi với máy đang ở chế độ lock, khi có người gọi đến nó tự mở lock, nhưng mình muốn nó vẫn ở chế độ lock khi kết thúc cuộc gọi thì phải làm thế nào hả bạn, chứ đang đi đường mà nghe xong, nó chạm lung tung các chương trình. Mà mình thì không muốn cài S2US

abcviet

mà cho mình hỏi ở bản 20 muốn tắt thời tiến tràn màn hình ở màn hình đâu thì tắt ở đâu hả bạn, nhiều khi mờ quá mình không nhìn thấy icon

ở màn hình home -->menu --> home wallpaper -->Animated Wallpaper... chọn bất cứ ảnh nào, nền "home" sẽ không tràn "thời tiết" nữa.

bản này phần nhắn tin vào số điện thoại vừa gọi đến bị lỗi bạn xem lại nhé, bản 20 cũng thế
Ấn vào màn hình đen xì

Đúng là có hiện tượng này, Bác Dũng khắc phục giúp vụ này cái. Bản rom này của Bác có vẻ ổn - test từ sáng đến giờ thấy good lắm.
Các bạn muốn gửi tin nhắn cho người mới gọi đến bằng cách nhấn và giữ vào người cần gửi tin rồi chọn Send Text Message... trong Menu Popup hiện ra như hình dưới chứ gì ? Mình đã thử không có vấn đề gì, gửi tin bình thường...

Còn các bạn khác test hộ mình xem có lỗi này không nhé...;;) Cảm ơn nhiều...

cho mình hỏi với máy đang ở chế độ lock, khi có người gọi đến nó tự mở lock, nhưng mình muốn nó vẫn ở chế độ lock khi kết thúc cuộc gọi thì phải làm thế nào hả bạn, chứ đang đi đường mà nghe xong, nó chạm lung tung các chương trình. Mà mình thì không muốn cài S2US
Vụ này chưa nghĩ ra...:p Nghiên cứu sau vậy...:D

abcviet

Bản hiện tại không có, đang lận đận với vụ cài yahoo mail...
Bản có sẵn config mail yahoo. (WM6.5_D17C3.U1_Build 23140 5.3.10 PV ★★ Sense 2.5 20181527.0 ★)
Bác dinhtuandung2012 có can thiệp vụ đó không?

HTCimagio

Bác Dũng cho e hỏi mấy vấn đề sau:
1.Muốn xóa bỏ các soft bác đã cài mặc định vào thì làm thế nào ví dụ như bản opera 9 ấy.

Ý kiến thêm: bác nên để cái khóa máy ngoài home chứ để vào menu rồi mới có thì hơi bất tiện.
Bác đã nghĩ sẽ làm 1 bản với đồng hồ A chưa chứ mãi đồng hồ D chán rồi.Ngại cài thêm co0kie home tab vì như thế máy sẽ lại chậm hơn nhiều.
Test thử bản này thấy chạy ổn định hơn bản 20LG.Anh e test xem còn lỗi gì để bác Dũng hoàn thiện 1 bản chuẩn cho anh em.

thaotitc

cái chuẩn ngày hôm nay lại là cái lỗi ngày mai, bác Dũng cứ tha hồ mà sáng tác nhé, cho anh em nghịch

Muốn xóa bỏ các soft bác đã cài mặc định vào thì làm thế nào ví dụ như bản opera 9 ấy.
Những PM add vào rom thì bạn không remove đi được đâu nhé...

Ý kiến thêm: bác nên để cái khóa máy ngoài home chứ để vào menu rồi mới có thì hơi bất tiện.
Bác đã nghĩ sẽ làm 1 bản với đồng hồ A chưa chứ mãi đồng hồ D chán rồi.Ngại cài thêm co0kie home tab vì như thế máy sẽ lại chậm hơn nhiều.
Test thử bản này thấy chạy ổn định hơn bản 20LG.Anh e test xem còn lỗi gì để bác Dũng hoàn thiện 1 bản chuẩn cho anh em.
Có shortcut DeviceLock trong folder Tools đó bạn, nếu xài bản Sense thì add ra QuickLinks là xong... Còn mặc định của Sense là Clock D rồi không chuyển sang Clock A được, chỉ có cách cài CHT thôi bạn ạ...:p

cái chuẩn ngày hôm nay lại là cái lỗi ngày mai, bác Dũng cứ tha hồ mà sáng tác nhé, cho anh em nghịch
Khi nào chia tay em Imagio thì đến lượt các bạn sáng tác nhé...;;)

ntdung120980

Các bạn muốn gửi tin nhắn cho người mới gọi đến bằng cách nhấn và giữ vào người cần gửi tin rồi chọn Send Text Message... trong Menu Popup hiện ra như hình dưới chứ gì ? Mình đã thử không có vấn đề gì, gửi tin bình thường...

Còn các bạn khác test hộ mình xem có lỗi này không nhé...;;) Cảm ơn nhiều...

Vụ này chưa nghĩ ra...:p Nghiên cứu sau vậy...:D

Bác có nhầm ko nhỉ? máy của e giữ ko hiện popup như hình của bác đâu. Có cái gì là lỗi bác cần tiếp thu chứ, lỗi màn hình đen xì Bác ạ, e chưa gặp hiện tượng đó từ các bản rom trước của Bác. Bác xem lại nhé, bản này mà khắc phục dc lỗi đó thì coi như hoàn hảo.

Bác có nhầm ko nhỉ? máy của e giữ ko hiện popup như hình của bác đâu. Có cái gì là lỗi bác cần tiếp thu chứ, lỗi màn hình đen xì Bác ạ, e chưa gặp hiện tượng đó từ các bản rom trước của Bác. Bác xem lại nhé, bản này mà khắc phục dc lỗi đó thì coi như hoàn hảo.
Thì mình đâu có bảo là không tiếp thu đâu nhưng mình test trên bản D21C3.U1C mà, có thì mình bảo có chứ không có mình lại bảo có hả bạn, mình chụp cả hình lên chứng minh đó... Bạn lên HardReset lại xem có hết không...

@ All: Các bạn khác test lỗi này hộ mình với xem có thật không nhé...:(

thaotitc

Bản U1 bị lỗi ấy, tuy nhiên khi mình up bản D21C3.U1C PV nghịch một lúc rồi up lại bản D21C3.U1 PV thì lỗi nhắn tin ấy nó không còn nữa, mình cũng không hiểu tại sao. Chi bị phần xem ảnh ở menu, nó bị hụt ảnh thôi

syberia

Bản nào vậy ? U1 hay U1C ?

bản Sense, còn bản Tita thì vật vã từ post trc đến post này vẫn chưa vào đc Today (up xong load Today ko đc, ấn Volume tá lả rồi mà vẫn ko ăn thua)

làm sao để chụp màn hình đc nhỉ ?

thử phát cuối 3 ngón HR xong bỏ đi WC về thì đã vào đc.
Confirm là bản Tita ko dính lỗi này

Chỉnh sửa cuối:
bản Sense, còn bản Tita thì vật vã từ post trc đến post này vẫn chưa vào đc Today (up xong load Today ko đc, ấn Volume tá lả rồi mà vẫn ko ăn thua)
Mình không hiểu sao các bạn úp rom mà khó vào thế nhỉ ???:-? Hay máy "Hồ Cẩm Đào"...:p

làm sao để chụp màn hình đc nhỉ ?
Tải dưới file đính kèm, xả nén, copy vô thẻ rồi chạy không cần cài...:D

thử phát cuối 3 ngón HR xong bỏ đi WC về thì đã vào đc.
Confirm là bản Tita ko dính lỗi này
Mình thử ở trên là bản Titanium mà...:D Bản Sense xác nhận có lỗi này, sẽ fix ở bản sau... Cám ơn các bạn...

thaotitc

Bản cũ các bác đã check hết chưa rồi bảo bác Dũng làm bản mới cho nó lành, càng ngày càng tốt hơn đẹp hơn, hỗ trợ cho người Việt hơn, nếu được bác làm một bản tiếng việt cũng tốt

Các bác cho hỏi liệu có cài được phần mềm la bàn vào đây để chạy được không nhỉ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

Bác nào cho mình phần mềm xem phim định dạng đuôi FLV với. Mình không muốn convert nó ra

Chỉnh sửa cuối:
nếu được bác làm một bản tiếng việt cũng tốt
Rất tiếc là WM không có bản Tiếng Việt đâu bạn ạ...:(

Các bác cho hỏi liệu có cài được phần mềm la bàn vào đây để chạy được không nhỉ
Cái PM la bàn bạn hỏi mình không rõ là PM la bàn nào ??? Nếu là DigitalCompass như của HD2 thì chạy được nhưng không tác dụng...:(

Bác nào cho mình phần mềm xem phim định dạng đuôi FLV với. Mình không muốn convert nó ra
Bạn có thể sử dụng CorePlayer hay TCPMP nhé... Nhưng file .flv bạn tải trên mạng về có file xem được có file không, tốt nhất bạn nên convert thành .mp4 hay .avi thì sẽ tốt hơn...;;)

thaotitc

DigitalCompass như của HD2 thì chạy được nhưng không tác dụng... là thế nào hả bạn, chẳng nhẽ không dùng được la bà ở máy imagio hả bạn, cái này mình thấy tốt cho mọi người đấy chứ. Bạn xem nếu được cho thêm phần mềm này vào những bản sau

syberia

Bỏ buổi sáng ngồi đú với bản Imagio Titanium vừa up, ngon hơn Cookie mà lại ít hao pin.