• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D8C2.U5_Build 21911 ★ Sense 2.5 20173921.0 ★

uranus27

Hix , mình thix giao diện của U3 hơn , nhìn nó có vẻ hay hay hơn là mấy cái taskbar đen thui của U4 với U5 :( , nhưng ko hiểu sao con của mình sài U4 nó cứ treo treo sao í , nên phải quay ngược về sài U3 thì nhẹ nhàng , giờ có U5 :"> mình đang down về test thử xem thế nào .Thx dinhtuandung2012 nhìu

tuaneti

Bản này thỉnh thoảng vẫn hơi treo. Có bản U3 là chuẩn nhất. Chuẩn bị quay về U3 thôi !

e test tu hom wa den gio thi chua thay loi gi ngoai gui mms ra het ..da thu cai file cab fix loi mms nhung van ko dc...bo tay ...com 1 loi nay nua la rom lau lau hay bi treo ...da hardreset sau khi up roi ma van the ...luot web lau lau cung hay bi dung nua ...toc do e thay cham han so voi cac ban trc kia :( nhat la vao forum pdaviet ...hic
//sry mod e tra loi bang fone
Bản U5 này ngoài update từ Manila 2016.1332_0 lên phiên bản Manila 2017.3921_0 và HTCMessaging_Client_1.8_2017.3127_00 Final ra thì vẫn giữ nguyên các OEM của bản U4 mà. Trình duyệt Opera mình lấy từ Ship Rom Topaz S2 nên bổ sung thêm tính năng zoom cảm ứng nên sẽ khác với bản từ U3 trở về trước là sử dụng trình duyệt Opera từ Ship Rom HD2 T1...;;)

Bản Rom này ở tap Message có 2 mục C và G có tac dụng ntn vậy Mod?
Chưa tìm hiểu nên chưa rõ...:D Tin nhắn nhận được thì nó nằm ở mục G, chắc mục C là MMS chăng ???:-?

Hix , mình thix giao diện của U3 hơn , nhìn nó có vẻ hay hay hơn là mấy cái taskbar đen thui của U4 với U5 :( , nhưng ko hiểu sao con của mình sài U4 nó cứ treo treo sao í , nên phải quay ngược về sài U3 thì nhẹ nhàng , giờ có U5 :"> mình đang down về test thử xem thế nào .Thx dinhtuandung2012 nhìu
Mỗi người 1 ý nên mình để Default hết cho các bạn tự thay đổi skin theo ý thích mà...:(

nile

Trình duyệt Opera mình lấy từ Ship Rom Topaz S2 nên bổ sung thêm tính năng zoom cảm ứng nên sẽ khác với bản từ U3 trở về trước là sử dụng trình duyệt Opera từ Ship Rom HD2 T1...;;)
(

lạ thật .. các ROM trc e vẫn Zoom đc cảm ứng đấy thôi .. có fải nhấp đôi vào màn hình thì tự nó phóng to lên ko MOD ... lạ nhỉ

//Mem ben PPC report lại là ko có assisted dialing Mod ơi ... e check thì ko có thật .. :( có bản fix nào ko MOD (em xài bản ko có CHT)

Chỉnh sửa cuối:
lạ thật .. các ROM trc e vẫn Zoom đc cảm ứng đấy thôi .. có fải nhấp đôi vào màn hình thì tự nó phóng to lên ko MOD ... lạ nhỉ
Zoom cảm ứng là cái zoom ở dưới màn hình mà...;;)

Mem ben PPC report lại là ko có assisted dialing Mod ơi ... e check thì ko có thật .. :( có bản fix nào ko MOD (em xài bản ko có CHT)
Cái Assisted Dialing đó là "của riêng" của nhà mạng Verizon nên mình không muốn đưa vào, nếu họ muốn bản sau mình sẽ cho thêm vào...:D Bạn share rom bên PPCGeeks nhớ add thêm tác giả và nguồn lấy rom vào nhé, "bản quyền" mà...>:) Cảm ơn.

uranus27

Nhìn chung bản U5 chạy mượt thật , để mình test thêm nữa rồi góp ý tiếp với mod :D

tuaneti

Con HD2 chắc vì nó hót và mạnh nhất của WM nên thấy Rom của bác PhamQuang toàn được đưa lên trang nhất các bác nhẩy.:D
Anh em Imagio nhà ta bị phân biệt đối xử Roài:p. Cái này cứ như là vụ Chị Siu trong VN Idol ý nhẩy !>:)

Bản này nếu để Lockscreen mặc định thì không có vấn đề gì. Chạy nhanh và mượt. Nhất là Manila. cải tiến rất đáng nể. Nhưng nếu tùy chỉnh Lockscreen bằng CHT.khi không dùng một lúc vào lại là bị treo.Để về mặc định lại Ok !

Bạn đừng post rải bài như thế mất công mình gộp bài. Cám ơn.
Thì mình ngồi đọc mỗi lúc lại nảy ra một ý kiến muốn đóng góp tý. Mà mỗi ý kiến nó lại khác nhau về nội dung. Viết trên cùng một bài đọc nó thành lủng củng. Không biết đâu mà lần. Thanks !

Chỉnh sửa cuối:

uranus27

Bản U5 rất tốt , ko bị như bản U4 là lâu lâu bị treo :x , nhưng cho mình hỏi 1 câu hơi vu vơ xíu , tại cũng mới sài WM đc vài ngày :D
Sao bản 21xxx nó ko có hiển thị giờ trên mọi tab như bản 23xxx vậy mọi người , nếu chỉnh nó hiện trên mọi tab thì biểu tượng pin ko hiện , mỗi lần muốn xem giờ là phải chuyển về home mới xem đc , hơi bị khó khăn :(

nile

Cái Assisted Dialing đó là "của riêng" của nhà mạng Verizon nên mình không muốn đưa vào, nếu họ muốn bản sau mình sẽ cho thêm vào...:D Bạn share rom bên PPCGeeks nhớ add thêm tác giả và nguồn lấy rom vào nhé, "bản quyền" mà...>:) Cảm ơn.

ừ nhỉ ... quên mất .. em Edit rồi đấy :">

Bản U5 rất tốt , ko bị như bản U4 là lâu lâu bị treo :x , nhưng cho mình hỏi 1 câu hơi vu vơ xíu , tại cũng mới sài WM đc vài ngày :D
Sao bản 21xxx nó ko có hiển thị giờ trên mọi tab như bản 23xxx vậy mọi người , nếu chỉnh nó hiện trên mọi tab thì biểu tượng pin ko hiện , mỗi lần muốn xem giờ là phải chuyển về home mới xem đc , hơi bị khó khăn :(
WM6.5 nó không giống WM6.1 là ở Home hiện pin, còn vào Menu thì hiện giờ đâu... Còn nếu muốn hiện cả pin lẫn giờ thì bạn cài PM ngoài hay dùng các bản rom khác ngoài COM2 nhé...

ừ nhỉ ... quên mất .. em Edit rồi đấy :">
Không có gì đâu. Nhờ bạn update rom hộ bên đó nhé.

sdream

Bản này dùng rất mượt, chưa thấy phát sinh lỗi gì đáng kể, duy có vụ tin nhắn, vẫn hơi chậm và giật :(
Thanks Mod

tuaneti

Bản này dùng rất mượt, chưa thấy phát sinh lỗi gì đáng kể, duy có vụ tin nhắn, vẫn hơi chậm và giật :(
Thanks Mod

Vấn đề này mình chưa gặp. Các bác cài Vnkeyboad vào đảm bảo hết liền. Dùng phím mặc định của bản Rom hầu hết bản nào cũng hơi chậm khi gõ.
các bạn có thể tìm trên diễn đàn có rất nhiều các Version. Còn nếu không thích tìm thì dùng bản này mình vẫn dùng từ trước đến giờ
View attachment 177246

longzin3110

Mình đã dùng qua nhiều bản rom thì thấy là khi muốn kết nối GPRS thì phải off rồi on lại phone thì mới kết nối đựoc. Không biết có cách nào khắc phục được tình trạng này không nhỉ.

Mình đã dùng qua nhiều bản rom thì thấy là khi muốn kết nối GPRS thì phải off rồi on lại phone thì mới kết nối đựoc. Không biết có cách nào khắc phục được tình trạng này không nhỉ.
Làm gì có chuyện này ??? Kết nối bình thường mà bạn...

tuaneti

Anh em imagio nhà ta liệu có thế kéo nổi WP7 không Mod nhỉ. Thử tý cho vui.Thấy bên XDA đã có bản Cook cho HD2 rùi, Cấu hinh thấp khổ thế đấy :((

Anh em imagio nhà ta liệu có thế kéo nổi WP7 không Mod nhỉ. Thử tý cho vui.Thấy bên XDA đã có bản Cook cho HD2 rùi, Cấu hinh thấp khổ thế đấy :((
Imagio thì không bao giờ mơ tới WP7 đâu, tốc độ của vi xử lý tối thiểu là 1GHz mà, khi nào có thể thay chíp và ram như PC rồi lúc đó ta tính...>:)

P/S: Rom của Energy có Asisted Dialing không các bạn ? Ngồi cả buổi tối để add Asisted Dialing vào rom nhưng nó không hoạt động mới đau chứ...:(

tuaneti

Imagio thì không bao giờ mơ tới WP7 đâu, tốc độ của vi xử lý tối thiểu là 1GHz mà, khi nào có thể thay chíp và ram như PC rồi lúc đó ta tính...>:)

P/S: Rom của Energy có Asisted Dialing không các bạn ? Ngồi cả buổi tối để add Asisted Dialing vào rom nhưng nó không hoạt động mới đau chứ...:(
Àh thế mai bác nào rảnh qua chỗ em em thay hẳn cho con Core I7. Ram tùy chọn cho anh em ta đấu đá với HD2. Nói là yêu cầu tối thiểu thế thui bác ạ. chứ cứ như là Windows 7 yêu cầu phần cứng thế nào mà chíp Celeron 2.0 ram 128 vẫn chạy vèo vèo. Có điều phải chấp nhận nó không thể chạy luột được chứ có thể vẫn cho a em thử sức được bác nhẩy.

Àh thế mai bác nào rảnh qua chỗ em em thay hẳn cho con Core I7. Ram tùy chọn cho anh em ta đấu đá với HD2. Nói là yêu cầu tối thiểu thế thui bác ạ. chứ cứ như là Windows 7 yêu cầu phần cứng thế nào mà chíp Celeron 2.0 ram 128 vẫn chạy vèo vèo. Có điều phải chấp nhận nó không thể chạy luột được chứ có thể vẫn cho a em thử sức được bác nhẩy.
Cũng khó vì XIP, OEM và phần cứng không phù hợp, ngoài ra WP7 là DPI_262 trong khi đó HD2 hay Imagio chỉ có DPI_192 thôi... Bây giờ chắc chỉ có iPhone 4 là có DPI cao nhất lên tới 362 vượt qua ngưỡng cảm nhận của mắt người là 300dpi...

tuaneti

Cũng khó vì XIP, OEM và phần cứng không phù hợp, ngoài ra WP7 là DPI_262 trong khi đó HD2 hay Imagio chỉ có DPI_192 thôi... Bây giờ chắc chỉ có iPhone 4 là có DPI cao nhất lên tới 362 vượt qua ngưỡng cảm nhận của mắt người là 300dpi...
Đúng là khó nhưng DPI của HD2 và Imagio cùng bằng nhau mà HD2 chạy được. Chỉ quan ngại đên những thánh phần khác thui, Nói chung là cứ hi vọng thui. chứ cũng không thể đặt niềm tin quá nhiều là được !:D

choigan

Làm gì có chuyện này ??? Kết nối bình thường mà bạn...

có chứ, máy tôi có nhiều lúc chữ E hay H hay G mờ đi là lúc ko kết nối GPRS được, muốn kết nối thì phải off rồi on lại Phone. Nếu kết nối liên tục gprs thì ko sao, chứ tắt gprs đi thì cứ sau 1 khoảng thời gian vài giờ đồng hồ, chữ E hay H hay G mờ đi là lại ko kết nối được nữa, cả sim mobi và vina đều bị. Hình như nhiều người bị mà