• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WhiteStone_WM6.5_M4_Build 29020 ★ Sense 2.5 20181527.0 ★ (6/5/2011)

mumy3G

WhiteStone_WM6.5_M4_Build 29020 ★ Sense 2.5 20181527.0 ★ (6/5/2011)

Xin chân thành cảm ơn đến MAN PhamQuang, AdvMOD DinhTuanDung2012 những người đã giúp MUMY3G làm ra bản rom này.Xin chân thành cảm ơn.

Một vài hình ảnh bản rom:

***Phiên bản khắc phục một số lỗi đã xảy ra trong bản build 29018_M3. Bản build 29020 dựa trên AKU 5.3.12 chạy khá ổn định và nhanh.

Thông tin ROM :

Mã:
*Giữ nguyên bộ PACKAGES từ ★ KITCHEN ROM IMAGIO ★ SENSE 2.5 20181527.0 ★ .
* Tỉnh chỉnh một file hệ thống giúp máy chạy ổn định và nhanh hơn.

Chú ý: Bắt buộc phải HardSPL mới úp được rom này và nên HardReset sau khi úp rom xong.

nguyenson08

tuyệt...nhìn cái hình pro thật...WinMo6.5 thì cứ để đúng hay hơn chứ cứ đưa hình WinPhone7 như kiểu treo đầu dê bán thịt chó ko đẹp tí nào...
để úp xem sao...
Bản M3 có mấy lỗi nhưng được cái cảm ứng tốt hơn mấy bản trước...mượt chả kém Điện dung là mấy...vuốt chuyển ảnh nhạy hơn ko bị giật...

Chỉnh sửa cuối:
Chúc mừng ra rom mới...\-/ Sao ROM Version vẫn là M3 nhỉ...:p

Đưa lên Chú ý cho anh em tiện theo dõi.

nguyenson08

nói chung là mượt...tuy nhiên là có hiện tượng là thỉnh thoảng khi có cuộc gọi đến màn hình bị treo vài giây rồi mới hiện thanh trượt...úp rom xong treo máy suốt phải reset mấy lượt mới vào được win...chỉ là những lỗi nhỏ ko đáng kể lắm...
Thankss bro...

pda_tuan

sao bản rom này fort hok dc đẹp vậy anh ? với mình dùng opera vào vnexpress thì đọc bình thường còn dùng UCweb thì bị lỗi font hok đọc tiếng việt được. hok bít có cách nào khắc phục k?

mumy3G

sao bản rom này fort hok dc đẹp vậy anh ? với mình dùng opera vào vnexpress thì đọc bình thường còn dùng UCweb thì bị lỗi font hok đọc tiếng việt được. hok bít có cách nào khắc phục k?

Bạn có thể sử dụng các bộ font sau đây nhé.

Font_TV

PPC_TAHO

Vn_FO

ikari_shinji

cảm ơn Mumy3G nhiều nha. sau 1 ngày test mình thấy bản rom này rất nhanh và mượt. cố gắng phát huy nhiều hơn nữa nha. chúc bạn luôn vui

livelong

sao tiêu điều thế? rom nay perfect chưa mọi người? toàn thay khen không thấy lỗi post lên nhi?
MUMMY có thể sự dụng sườn của bản này và chế biến thếm các icon glass cũng như cái clock lại cho nó sang,minh xai energy rom bản touch of glass thích nhất là cái icon của nó, còn các mặt khác thì rom mình vẫn hơn.Bạn có thể dùng 3x3 shortcut để cho nó mượt hơn nữa :p
Nếu thích thì PM mình nhé, nick diễn đàn
Đây là ảnh chú nó:

trên hình hơi lớn và nhòe ( PM kém chất lượng nhưng lên máy bảo đảm mượt coong và đẹp ko thua HD2)

Chỉnh sửa cuối:

ikari_shinji

sao tiêu điều thế? rom nay perfect chưa mọi người? toàn thay khen không thấy lỗi post lên nhi?
MUMMY có thể sự dụng sườn của bản này và chế biến thếm các icon glass cũng như cái clock lại cho nó sang,minh xai energy rom bản touch of glass thích nhất là cái icon của nó, còn các mặt khác thì rom mình vẫn hơn.Bạn có thể dùng 3x3 shortcut để cho nó mượt hơn nữa :p
Nếu thích thì PM mình nhé, nick diễn đàn
Đây là ảnh chú nó:

trên hình hơi lớn và nhòe ( PM kém chất lượng nhưng lên máy bảo đảm mượt coong và đẹp ko thua HD2)

nhìn bản room này phê quá, nếu cook dc bản room như thế này thì còn gì bằng. a/e Imagio hy vọng Cookers có thể làm sớm cho a/e dùng thử.

livelong

mình cook rom mấy lần rối mà toàn không ưa và không quen chỉnh restry nên thôi từ bỏ :p
Mà từ khi xem youtube IMAGIO trên youtube mình đã kết ngay màu xanh của nó nên dùng màu xanh lam màu chủ đạo.IMAGIO đẹp nhất và khỏe nhất là màu xanh(blue) chứ ko phải màu đen.ko tin các bác thử dùng thì sẽ thây =))

ikari_shinji

mình cook rom mấy lần rối mà toàn không ưa và không quen chỉnh restry nên thôi từ bỏ :p
Mà từ khi xem youtube IMAGIO trên youtube mình đã kết ngay màu xanh của nó nên dùng màu xanh lam màu chủ đạo.IMAGIO đẹp nhất và khỏe nhất là màu xanh(blue) chứ ko phải màu đen.ko tin các bác thử dùng thì sẽ thây =))

mình cũng vậy, mình rất thich the blue. mình cũng từng cook thử 1 bản nhưng ko xài được nên bỏ cuộc, hi vọng bac dinhtuandung co thể cook cho a/e 1 bản tương tự nhu thế này. thanks all cookers

mình cũng vậy, mình rất thich the blue. mình cũng từng cook thử 1 bản nhưng ko xài được nên bỏ cuộc, hi vọng bac dinhtuandung co thể cook cho a/e 1 bản tương tự nhu thế này. thanks all cookers
Giờ mình có dùng Imagio nữa đâu mà cook làm sao được nữa. Đợi 2 bạn là mumy3G & joinatz trổ tài thôi...

livelong

mummy đâu rùi????????????????????????????????????????
Bạn cook rom maxsense dc ko, cần mình cung cấp theme cho !!!

syberia

bản ROM này vẫn bị lỗi HTC messenger như ngày xưa của Dũng làm...hiz, ngày xưa có đứa bảo đổi con Ima lấy con PSP 3k mà ko đổi, giờ nghĩ lại thấy tiếc tiếc.

hoangtumodel

bản ROM này vẫn bị lỗi HTC messenger như ngày xưa của Dũng làm...hiz, ngày xưa có đứa bảo đổi con Ima lấy con PSP 3k mà ko đổi, giờ nghĩ lại thấy tiếc tiếc.
Bản này ko bít có bị lỗi USSD giống enegry không nhỉ, lâu rồi không box imagio tưởng nó ảm đạm chứ thì ra vẫn còn 2 bạn nhiệt tình cook rom cho anh em. Bạn syberia vẫn còn gắn bó em này nhỉ :D... mình đã gắn bó gần 2 năm rồi. Con này dùng rất ngon chỉ tội liệt phím và ít rom nên sử dụng hơi chán, nhiều người đã chuyển sang android hoặc IOS, gần đây còn đọc tin Microsoft chính thức "nghỉ chơi" Winmo nữa chứ. Nghĩ lại thật tội cho em imagio. Bạn có dự định chuyển sang dùng em khác không.