• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D5C2.U3_Build 21907 ★ Sense 2.5 20161332.0 ★

ngoc_luu_thuy

các bác cho em hỏi mún chuyển start menu về 3 cột thì làm thế nào ạ!cám ơn các bác nhìu

Tối này mình đã cố fix lỗi bàn phím skin DINIK nhưng không được, làm bản Clean rồi cài ngoài bằng file .cab thì vẫn còn lỗi đó, tức mình cho "bay" luôn...X-(
Vì đó là skin mình add vào rom nên không thể remove được nên hẹn các bạn ngày mai mình sẽ upload lên host bản bỏ skin bàn phím đó... Thông cảm nhé...:(

À, mà các bạn test hộ mình cái YouTube xem còn lỗi không nhé... Cảm ơn nhiều.

mrhoat55555

Mod ơi!! cá nhân mình dùng thì thấy bản rom này của mod chạy tương đối ổn định và mượt mặc dù ram vẫn tăng :D. Nếu đem so sánh thì rom của mod cũng không thua kém mấy so với rom của Enegry đâu......Cảm ơn mod rất nhiều...Chúc mod luôn mạnh khỏe để anh em trong box imagio luôn có rom mang thương hiệu việt có chất lượng:D
à mà mod có gắng fix luôn lỗi ẩn bàn phím của bản rom này nhé!!!

Mod ơi!! cá nhân mình dùng thì thấy bản rom này của mod chạy tương đối ổn định và mượt mặc dù ram vẫn tăng :D. Nếu đem so sánh thì rom của mod cũng không thua kém mấy so với rom của Enegry đâu......Cảm ơn mod rất nhiều...Chúc mod luôn mạnh khỏe để anh em trong box imagio luôn có rom mang thương hiệu việt có chất lượng:D
à mà mod có gắng fix luôn lỗi ẩn bàn phím của bản rom này nhé!!!
Cám ơn bạn đã nhận xét...;;)

Còn lỗi bàn phím như bài trên mình đã viết là do bị lỗi nên mình không fix được, bỏ thôi không dùng nữa, trở về Phone Canvas mặc định của WM vậy...:(

windows1980

Cám ơn bạn đã nhận xét...;;)

Còn lỗi bàn phím như bài trên mình đã viết là do bị lỗi nên mình không fix được, bỏ thôi không dùng nữa, trở về Phone Canvas mặc định của WM vậy...:(

Bàn phím mặc định cũng đẹp mà ^_^. Bàn phím mod định add thêm hình như cùng kiểu bàn phím của Rom myclean thì phải ^_^
=D>

haidaicayk

Bàn phím mặc định cũng đẹp mà ^_^. Bàn phím mod định add thêm hình như cùng kiểu bàn phím của Rom myclean thì phải ^_^
=D>
Bàn phím mặc định ok mà mấy bác:D. Mình thấy trong các bàn phím thì bàn phím của Rom Energy Dinik theme được nhất đó bác Mod ui.;;)

nile

rom của mod vẫn 2 lỗi thời xa xưa vẫn chưa thấy sửa là camera chế độ video khi way xong xem lại và youtube xem HQ zật tung máy lên ... e khẵn định là do rom vì các rom nc ngoài e xài ko có những lỗi đó ^^^^

rom của mod vẫn 2 lỗi thời xa xưa vẫn chưa thấy sửa là camera chế độ video khi way xong xem lại và youtube xem HQ zật tung máy lên ... e khẵn định là do rom vì các rom nc ngoài e xài ko có những lỗi đó ^^^^
Mình sử dụng OEM Camera từ Ship Rom Topaz S2 và đã bảo các bạn test hộ xem có thích hợp không, cảm ơn bạn đã chỉ ra lỗi của Camera, còn YouTube thì đang thử các OEM của các bản rom Ship khác xem có khá hơn không... Cảm ơn bạn lần nữa, mình sẽ cố gắng fix ở bản D6C2.U1 sắp tới...

Mình vừa test lại Camera thấy quay phim xong xem lại bình thường, bạn nói rõ xem lỗi ở máy bạn là lỗi gì nhé...

windows1980

Mình sử dụng OEM Camera từ Ship Rom Topaz S2 và đã bảo các bạn test hộ xem có thích hợp không, cảm ơn bạn đã chỉ ra lỗi của Camera, còn YouTube thì đang thử các OEM của các bản rom Ship khác xem có khá hơn không... Cảm ơn bạn lần nữa, mình sẽ cố gắng fix ở bản D6C2.U1 sắp tới...

Mình vừa test lại Camera thấy quay phim xong xem lại bình thường, bạn nói rõ xem lỗi ở máy bạn là lỗi gì nhé...

Camera mình thấy sử dụng bình thường mà chụp cũng thấy như các bản Rom khác, chỉ có youtube là bị lag thôi ^_^

nile

e xài bản D5C2.U2 nghe MOD nói thì e vừa HR xong ... thì way fim vẫn giật ạh [em way mp4 co độ fân giải VGA 640x480 ạ] để máy 1 chỗ thì ko sao...nhưng khi di chuyên máy wa lại .. lên xuống thì nó giật ạh ... T^T ... số đen thế ... thôi để e up len U3 thử xem thế nào ... có gì sẽ gửi link 1 đoạn video cho MOD xem

nile

đây link đây MOD .... test hộ e fát ... e vừa up lên U3 chưa cài bất cứ software hết ... tất cả default hết ..vào camcorder way thì vẫn giật ... với lại chất lượng ko đẹp như các ROM nc ngoài] .. kì thế ... hic

LINK : http://files.myopera.com/nile1801/files/VIDEO0003.mp4 => có 2.5mb thui ạh

//mong MOD fix hết lỗi này trong bản sau ... vì e là ng có thói wen tự sướng T^T

hnhupt

megaupload k download được bạn ơi. Mình thử từ sáng vẫn bị lỗi http . . .exceed limit. Bác cho lên đường link mediafire được k.