• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Wifi của TX

tungptri

Các bác đã dùng TX cho em hỏi con này wifi có trâu ko vậy. Em đang dùng thử 1 con thấy nó ì ạch quá. RAM để free tới 85MB mà cứ động đến wifi là chậm rồi treo máy luôn.
Các bác co cách nào khắc phục tình trạng này ko. Hay do em cài nhiều thứ quá soft nó xung nhau.
Các bác cho em tí kinh nghiệm cải thiện cái NVFS luôn với. Dùng tí là đi luôn 13MB NVFS của máy -> treo máy

ratmitdac

Em cũng từng dùng Palm TX thấy wifi chạy tốt mà. hay bác thử upgrade cái bản ROM 2 của bác chuoitieu nhé.
Em khong nhớ địa chỉ cụ thể thế nào, bác thử gúc gờ nhé, bản của bác chuoitieu PALM TX2 bác ợ

dragonhk2005

Các bác đã dùng TX cho em hỏi con này wifi có trâu ko vậy. Em đang dùng thử 1 con thấy nó ì ạch quá. RAM để free tới 85MB mà cứ động đến wifi là chậm rồi treo máy luôn.
Các bác co cách nào khắc phục tình trạng này ko. Hay do em cài nhiều thứ quá soft nó xung nhau.
Các bác cho em tí kinh nghiệm cải thiện cái NVFS luôn với. Dùng tí là đi luôn 13MB NVFS của máy -> treo máy

Bạn up lại ROM xem sao nhé, đúng là có thể do xung đột phần mềm rồi! TX dùng wifi cực chuẩn, không chê được chỗ nào! Up ROM xong bạn cập nhật luôn thằng Autowifi nữa là tuyệt vời, tự động off wifi để tiết kiệm pin! b-)
Lên đây lấy ROM TX2 nhé bạn: http://chuoitieuvn.googlepages.com