• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows 7 SP1 RC Refresh (6.1.7601.17125) v.741 Leaked

Status
Không mở trả lời sau này.

soul_of_thedevil

mới làm quen với WIN7 chưa lâu nên cũng chả dám thốt ra mồm cái câu " theo sát từng bản BUILD " như 1 số anh em hay thốt ra mồm nhưng em cũng tự hào là người UPDATE cho FORUM bản SP1Rc chính thức ^^! cái bài này em đi cop từ forum khác về ( windowsvn.net ) , cài thử thấy cũng đk , ko có dâu hiệu j là hàng nhái nên POST cho anh em nhưng khổ nỗi chỉ cài bản BUILD này ở mays cơ quan ,về đêbs nhà DOW lại thì chả đk nên ko post hình , anh em thông cảm nhé ( chả hiểu sao cái máy quái ác trong văn phòng bị bê đến chi nhành khác , lười chả mún lấy lại ) !!! 500 hình nhé ^^

6.1.7601.171257.101210-1930 as v.741, comparing with v.721 for official RC.

Hiện nay chỉ có phiên bản 32-bit (x86) Windows 7 SP1 RC Refresh là bị rò rỉ, bao gồm tất cả 36 ngôn ngữ cốt lõi chính của Windows 7, cụ thể là Arabic, Bulgarian, Chinese-Hong Kong SAR, Chinese-Simplified, Chinese-Taiwan, Croatian, Czech, Danish, Dutch, English, Estonian, Finnish, French, German, Greek, Hebrew, Hungarian, Italian, Japanese, Korean, Latvian, Lithuanian, Norwegian, Polish, Portuguese-Brazil, Portuguese-Portugal, Romanian, Russian, Serbian, Slovak, Slovenian, Spanish, Swedish, Thai, Turkish, and Ukrainian.

Có tin đồn rằng sự phát triển của SP1 cho Windows 7 và Windows Server 2008 R2 đã đạt đến cột mốc RTM, với phiên bản 7601.17514.101119-1850 (6.1.7601.17514.101119-1850) tại bang EULA win7sp1_rtm.2_ult_oem_en-us. Tuy nhiên, dường như việc xây dựng có thể chỉ là một ứng cử viên cho RTM, với sự phát triển về SP1 vẫn đang tiếp diễn. Hiện nay được biết đến xây dựng được thấy trên các chi nhánh khác nhau như sau:

win7 branch: 7601.17125.101210-1930
win7sp1_rtm branch: 7601.17514.101119-1850
win7_spdev branch: 7601.17125.101221-1630
win7_gdr or win7_ldr branch: 7601.21613.101130-0003

cảm nhận về BUILD các PRO ném đá nhẹ thui ná ^^
em cài build này trên WIN7 7600 ( trước cài cài SP1RC nhưng đã gỡ ra ) !!!
- SYSTEM : vẫn thế , mất 500MB RAM khi cài WIN và build này , hụt thêm 2GB ổ cài WIN
- WORKING : mượt , gần như khắc chế hoàn toàn cái lỗi NOT RESPONDING củ chuối mà WIN7 hay bị , thời gian bật tắt , khởi động lại tương tụ bản SP1RC
- GENIOUS : bản quyên vẫn khá loằng ngoằng , cài xong khó FULL office 2010 hơn , vẫn dính cái dòng EVOLU... !!! anh em cáo thể vào đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?109141-REMOVE-WATERMARK-TRẢ-LẠI-quot-THÔNG-THOÁNG-quot-CHO-PC để tìm solution , đảm bảo hết cái dòng đấy mà WIN chả bị anh hươnggr j cả

link dow [DOWNLOAD]http://hotfile.com/dl/92578786/29b3263/3125096.html[/DOWNLOAD]

PS : 04/01/2011 làm vài cái ảnh cho anh em đỡ sợ nhé

View attachment 186412

View attachment 186413

UPDATE LINK MF BY ME ^^ 22h26 05/01/2011
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?r3age7v79iqyi[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:

soul_of_thedevil

huhuhuh ko ai vào dùng à ??? em thấy cái này hay mà , em đã xung phong đi cảm tử oy mà BOX vẫn còn run à T.T

soul_of_thedevil

Đang xài ổn định ngại nghịch...=))

ôi zời ơi , tưởng đk 1 cái CM ai ngờ :(( !!! anh em nhìn lên trên nhá , đã thêm 2 cái ảnh minh hoạ rùi đó , chiều cài lại WIN rùi ngồi test nghiêm túc 2 bản build rồi cuối cùng chọn bản mới nhất \-/

ôi zời ơi , tưởng đk 1 cái CM ai ngờ :(( !!! anh em nhìn lên trên nhá , đã thêm 2 cái ảnh minh hoạ rùi đó , chiều cài lại WIN rùi ngồi test nghiêm túc 2 bản build rồi cuối cùng chọn bản mới nhất \-/
Thôi down thử về mai test coi sao...;;) Thấy khen dữ quá lại thèm...=)) Sao không upload lên Mediafire để down cho nhanh, ngán Hotfile quá...

blackdoor

Manager
Đây là bản leak vì trên trang chủ vẫn là bản cập nhật ngày 26/10/2010, bác nào máu chiến thì thử, em chỉ dùng bản từ MS thôi.

soul_of_thedevil

Thôi down thử về mai test coi sao...;;) Thấy khen dữ quá lại thèm...=)) Sao không upload lên Mediafire để down cho nhanh, ngán Hotfile quá...

uh , em cũng thấy thế nhưng căn bản vụ SP1RC này bên forum mình ko máu me lắm :( ( các pro cũng " ngại " ) :-/nên chả mún up lên MF ( mấy hum nay MF bị đụt + thêm mạng nhà lởm , ngồi up chắc 1 ngày mới xong ) nên lười :D

Đây là bản leak vì trên trang chủ vẫn là bản cập nhật ngày 26/10/2010, bác nào máu chiến thì thử, em chỉ dùng bản từ MS thôi.
MOD cứ thử bản này đi , ngon hơn bản chính thức là cái chắc \-/ , đơn cử như vụ NOT RESPONDING chẳng hạn , WIN7 rất hay dính cái đó , dính rùi là teo lun , cài RC chính thức vào đỡ bị dính hơn nhưng khi dính vẫn bị tèo !!! còn build này thì gần như ko dính :O , dính phát để 10s sau là ngon =D> !!! chỉ nội vụ đấy thui là đã thấy nên bỏ SP1RC chính thức oy !!!

PS : nhưng mới quá thì cũng có cái củ chuối :(( tối qua cài realtek bản mới nhất R2.56 ( mới ra hôm qua ) chả đk , vhir cài đk R2.55 ra từ tháng trước

PS2 : đang up lên MF , dự kiến tối sẽ có link cho anh em ^^

PS3 : đã UP link MF cho anh em , do chỉ có acc free nên post file dạng part , anh em dow về rùi nối file lại và cài như bt

Chỉnh sửa cuối:

ahojmimi

tính chuyện tham gia với bác cho vui, ngặt nỗi em đang dùng bản x64. khi nào có nhờ bác ới em tiếng nhé. tiện đây em cũng xin bác giúp cái vụ "evaluation copy...", em làm đúng những gì bác bảo mà cái dòng chữ đó vẫn lù lù ở một góc. nó nói thế này bác ạ:
"make a backup...fail
make a temp file...fail
fail to open file.
press enter to exit."

vậy lý làm sao vậy bác ?

Chỉnh sửa cuối:

AndyCuong

Supper Moderators
tính chuyện tham gia với bác cho vui, ngặt nỗi em đang dùng bản x64. khi nào có nhờ bác ới em tiếng nhé. tiện đây em cũng xin bác giúp cái vụ "evaluation copy...", em làm đúng những gì bác bảo mà cái dòng chữ đó vẫn lù lù ở một góc. nó nói thế này bác ạ:
"make a backup...fail
make a temp file...fail
fail to open file.
press enter to exit."

vậy lý làm sao vậy bác ?

bạn qua bên này xem nhé! LINK

soul_of_thedevil

"make a backup...fail
make a temp file...fail
fail to open file.
press enter to exit."

vậy lý làm sao vậy bác ?

bạn giải nén ra rùi run as admin nhé , cái này bắt buộc phải giải nén rùi mới chạy , bẹn mà chạy thẳng từ trong file nén thì lúc đó có đang dùng user ADMIN cũng chả ăn thua đâu ^^

Status
Không mở trả lời sau này.