• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 Slim Edition (V2.1) UPDATE(21/2/08)!

khanh75

FINAL RELEASE [V2.1]! New build!..Fixes SMS issues and adds MMS support.Finally fixes Activesync over Bluetooth issue!.

Application List:

* HTC Album
* HTC Camera
* Total Commander CE
* BT Explorer
* WiFiFoFum
* Disabled Customer Feedback
* Time bomb removed!
* Standard Games
* Office 2007
* Touch Dialer
* Touch Duo Commmgr
* Alt-Tab + Smartskey
* DotFred TaskMgr
* PocketXPDF
* NetworkWizard
* HTC AudioManager
* Btcrawler
* Bug Fixes + Annoyance removal
* Minimal footprint!
* Incorporated my own Calibri fixes..it looks great!
* WLAN G-Mode enabled!
* Touch Scroll only (cube sucks up ton of space)
* New! Arcsoft MMS by popular demand!

ISSUES:
* MMS Fix!
* Reverting back to Tahoma fix below.

Revision History:
+Arcsoft MMS.
-Stupid Errors.
+BT sync fix!
+New rebased SYS section</techie>
+Fixed WMP issues!

OS only! No EXTROM/IPL/SPL included!
-It is slightly smaller than other RUUs, but it works, trust me.

Download:
Rapid: http://rapidshare.com/files/93829935/Slim_Edition_v2.1.rar.html

Mediafire: [HIDE="click thank to see link"]http://www.mediafire.com/?8tyjhamztzy[/HIDE]

duckienbts

Bác nào chỉnh pagepool của bản này (Windows Mobile 6.1 Slim Edition (V2.1) UPDATE(21/2/08)! ) lên 6M rồi up lên cho anh em xài được không? Tôi down về nhưng ko biết cách chỉnh page pool lên 6M thế nào, chỉ tôi cụ thể với

VUHEO

Mình đã flash bản này rồi, mình thấy tốc độ cũng khá tốt, không cần chỉnh lại Pagepool. Nếu chỉnh lại thì Ram thấp xuống và máy cũng tốn pin hơn, cũng chả nhanh hơn bao nhiêu

khanh75

Nếu không thích font chữ mặc định của Rom thì hãy download file đính kèm dưới đây về cài vào main nhé !

duckienbts

Tôi chỉnh pagepool lên 8M chạy vù vù, theo tôi thì chỉnh pagepool lên sẽ ko tốn pin mà chỉ làm giảm RAM thôi

khanh75

Tôi chỉnh pagepool lên 8M chạy vù vù, theo tôi thì chỉnh pagepool lên sẽ ko tốn pin mà chỉ làm giảm RAM thôi

bạn để pagepool = 8MB thì Ram còn bao nhiêu? Vì 1 số người có nhu cầu chơi game nặng (như mình:D) nên cần nhiều Ram mới chạy nổi. Ý kiến cá nhân: Pagepool = 6MB là ngon ;;)

duckienbts

Mình không chơi game, chỉ dùng ứng dụng và phone nên cần chạy nhanh. Công nhận up lên WM6.1 chạy khác hẳn 05, ứng dụng mới nhiều hơn mà chạy cũng mượt hơn nữa.

manhktqd

Active Member
OS only! No EXTROM/IPL/SPL included!
-It is slightly smaller than other RUUs, but it works, trust me.
Theo mình thì bản này chạy ổn, nhưng mình đang test xem bản Radio nào thì tốt với cái Slim này. Cái này hơi mất thời gian vì mỗi Radio phải dùng ít nhất là 2 ngày mới biết được.
Có kết quá mình sẽ báo.

manhktqd

Active Member
Quên, em tét thử thấy không có biểu tượng Pin nằm trên thanh Start. Các bro để ý dùm nha.

hector

về tốc đọ thấy các bác khen ghê wa nhưng em thấy cái giao diện của nó chán feo ah!

manhktqd

Active Member
Giao diện cũng được đấy chứ.
Em test thấy lỗi là không xem được file *.mp4 trên WMP và không hiển thị tình trạng Pin. Nhưng quả thật nó tiết kiệm Pin và tương thích với Radio 2.69.11.