• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6

latitude

Chào các bạn!Mình mới vừa tham gia diễn đàn này. Hiện giờ WM6 đã bắt đầu phổ biến trên PPC, SP. Mình cũng vừa đổi sang xài HTC S710 nhưng gặp khó khăn về tính tương thích của các phần mềm cũ. Mong các bạn nào đang sử dụng WM6 cùng nhau chia sẻ các phần mềm và kinh nghiệm.

Mình có thử cài font tiếng Việt cho WM6 nhưng bị báo là "file này ko dành cho thiết bị này". Có vài phần mềm khác mình cũng bị như vậy:-/. Không biết có ai bị trường hợp như mình không.

boypluto

thích nhỉ. Mình dùng SS i300 đến WM05 còn kô có chứ nói gì dến 2006 hichic

latitude

Bạn dùng SSi300 cũng tốt rồi. Dùng model mới thì cũng thích thật nhưng nếu nhắc đến vấn đề tương thích phần mềm thì chắc phải nghĩ lại rồi.8-|

congco3

Tớ thì đang đau khổ phải xoay vần tính toán đi lại cho việc up con o2neo lên wm6, lúc đầu lấy thử bộ cài của HTC nhưng không dám, càng đọc càng thấy phức tạp, nhưng khi tiếp xúc với các trang web nước ngoài thì thấy điểm của pdaviet của mình cũng mạnh, nên càng quyết tâm up thử wm6, nếu toi thì pdaviet ko biết có chịu hộ ko?

vinhqa

Tớ thì đang đau khổ phải xoay vần tính toán đi lại cho việc up con o2neo lên wm6, lúc đầu lấy thử bộ cài của HTC nhưng không dám, càng đọc càng thấy phức tạp, nhưng khi tiếp xúc với các trang web nước ngoài thì thấy điểm của pdaviet của mình cũng mạnh, nên càng quyết tâm up thử wm6, nếu toi thì pdaviet ko biết có chịu hộ ko?
Có WM6 bản english cho i600 chưa các bác?

ngocthach

mình cũng giống bạn..cũng đang xái HTC S710 nhưng chẳng bít dùng soft nào cho nó cả...-.-" cha'n thật

kiet_xu

Trong "cập nhập ứng dụng" có nhiều phần mềm cho WM6,bạn nên vào tìm.Phần mềm của WM5 cũng có thể dùng cho WM6 đó,mình up ROM lên WM6 vẫn xài được phần mềm WM5.nhưng có 1 số phần mềm ko tương thích,nói chung các bạn nên test thử.

pucker

bạn vào xad-developers.com có nhiều hướng dẫn chi tiết đấy , chịu khó dịch ta nha . Chúc vui mình đang dùng C500 up bản wm6 dùng đẹp lắm

Bete

Có WM6 bản english cho i600 chưa các bác?

đã có rồi, mình đang xài nè :D
đây là vài tấm hình nè

Chỉnh sửa cuối:

nhatminh2507

mình cũng mới tham gia
cho mình hỏi SP và PPC khác nhau như thế nào và các soft dành cho PPC có dùng đc cho SP ko?

NgocVNPT

Nhìn chung mình thấy rom của PV cook hay rom nguyên thủy do PV up lên rất tốt nhất là các rom do bác Phạm Quang up đó vì mình sài 3 con PPC ( O2II - HTC Touch - Asus P535 ) đều sài rom WM6 - riêng asus sài WM6.1 của PV thật là tuyệt vời.
Cảm ơn PV! =D>

kiet_xu

mình cũng mới tham gia
cho mình hỏi SP và PPC khác nhau như thế nào và các soft dành cho PPC có dùng đc cho SP ko?

Soft dành cho PPC không thể cài vào cho SP được.Nhưng 1 số soft của SP lại cài vào cho PPC được.Điểm khác nhau lớn nhất và dễ phân biệt nhất là PPC có màn hình cảm ứng còn SP thì không

ncnhan2004

Không download được file đính kèm

Hiện tại WM6 là phiên bản mới nên phần mềm dành cho WM6 còn rất ít.Trong "cập nhập ứng dụng" cũng có 1 số phần mềm dùng cho WM6.Bạn vào tìm thử xem.Bạn vào xem thử 1 số Link:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=36&page=22

http://pdaviet.net/showthread.php?t=36&page=21

Chào cáo bro..mình đang xài con Q9, WM6 cũng đang gặp vấn đề về tìm software cho nó..
Hiện giờ mình đang cần một số phần mềm sau:
- Ghi âm
- Quản lý tài chính
- Chặn tin nhắn & cuộc gọi..
Thấy trên diễn đàn này các bro giới thiệu nhiều lắm nhưng mà không download về được vì click vào file đính kèm thì luôn báo file attachment gì đó..nên cũng nản.
Bác nào có cao kiến gì thì giúp mình với

kiet_xu

Vấn đề chung rùi, Mình cg sài HTC S710 ko ngờ it PM đến vậy hichichic

Bạn có thể vào "cập nhật ứng dụng" để tìm soft thích hợp với máy của mình.Bạn hãy tìm các soft có ghi dành cho WM5 trở lên hoặc màn hình QVGA.

dinhtrung

Bác kiet_xu ơi ! bác cho em hỏi có rom 6.1 cho con BenQ E72 chưa ạ? em đang xài bản 6.0 muốn up rom 6.1 vì em nghe bảo 6.1 đẹp lắm nhưng tìm khắp diễn đàn chẳng thấy nói đến máy BenQ E72 của em, bác nhiều kinh nghiệm tìm hiểu giúp em được ko? thank bác nhiều !!!

kiet_xu

Bác kiet_xu ơi ! bác cho em hỏi có rom 6.1 cho con BenQ E72 chưa ạ? em đang xài bản 6.0 muốn up rom 6.1 vì em nghe bảo 6.1 đẹp lắm nhưng tìm khắp diễn đàn chẳng thấy nói đến máy BenQ E72 của em, bác nhiều kinh nghiệm tìm hiểu giúp em được ko? thank bác nhiều !!!

Mình chưa có bản ROM của con này bạn ah. Căn bản con này cũng khó tìm bản ROM lắm