• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Vista và Office 2007 Việt hoá

HaChau

Super V.I.P
Tin hơi cũ (tháng nay rồi) nhưng chưa thấy đăng ở đây nên giới thiệu với bạn nào chưa biết.

Cài đặt bình thường, bản LIP cho Windows thì hơi lâu 1 chút còn bản cho Office 2007 thì rất nhanh.

Download Vista Việt hoá, Office 2007 Việt hoá

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

tháng nay rồi mà nay mình mới biết,mặc dù thỉnh thoảng cũng search trên google mà ko thấy, mấy ngưởi bạn cứ nhờ cài win tiếng việt,cứ phãi chơi XP thì mới dc, nay khỏi cần cài XP mất thời gian tìm driver cho card màn hình va âm thanh nữa.thanks again.

koolpoint

chỉ cho mình cách cài bản lip cho win với! mình chưa xài việt hoá lần nào cả.
thanks!

HaChau

Super V.I.P
chỉ cho mình cách cài bản lip cho win với! mình chưa xài việt hoá lần nào cả.
thanks!
Download về và cài đặt như chương trình bình thường thôi, cài xong thì Windows sẽ hiển thị ngôn ngữ Việt Nam thay cho English.

Lưu ý: Đây là bản LIP dành cho Windows Vista, bản LIP cho Windows XP khác.

hanhpn

Em đã cài rồi. Nói chung chất lượng dịch cũng không tệ, nhưng phím tắt bị hỏng nhiều. Ngoài ra, đôi khi tìm những chức năng thì hơi khó hiểu (ví dụ em tìm mãi cái Document Map trong Words, không biết tra ở đâu do em dùng Office 2007).