• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Wing Linux 0.4.2 - Android cho Opal

gacon1000

Thông tin này có lẽ có từ lâu rồi, nhưng mình chưa thấy ai post lên diễn đàn cả. Nên post cho những ai chưa biết có cơ hội trải nghiệm 1 chút hệ điều hành Android :))
Do vẫn đang còn trong giai đoạn phát triển nên nó đang còn hạn chế sau:
Không tiếng :D - ko wifi :)) - ko camera >:) - ko bluetooth =))

File cần thiết:
wing-linux-0.4.2-rootfs.cab
wing-linux-0.4.2-opal.cab

Cài đặt:
Các bạn cài đặt 2 file này vào thẻ nhớ, sau đó vào Start ---> Wing Linux ---> run.
rồi ngồi nhổ râu chờ nó chạy :-? , nó báo gì kệ cha nó :)) - đừng bấm nút gì hết. Cho đến khi xuất hiện màn hình căn chỉnh màn hình (align screen trong wm) - bước này nhấn cẩn thận nhé không thì vô trong lệch màn hình không chỉnh lại được đâu, phải xóa hết rồi cài lại (đó là cách duy nhất mình biết, ai biết thì bổ sung ạ). rồi chờ nó hiện lên. Nếu sau đó nó treo luôn ở chế độ configuring gì đó (khoảng 10p) thì reset máy lại---> wing linux lần nữa.
Lần này bảo đảm vào được.. tèn ten hiện android rồi nhé
Trong quá trình sử dụng đầu tiên sẽ rất chậm, sau đó sẽ nhanh dần lên (tuy nhiên do hạn chế về cpu chỉ có thể chạy khoảng 50~60% tốc độ thực thôi)

Bố trí phím:
Nút call (xanh) - Phone
Nút end (đó) - khóa phím. Giữ lâu sẽ hiện menu thông báo tắt máy và chế độ phone
Nút volume up - Menu
Nút volume down - Back

Vâng chương trình giới thiệu của em đến đây xin kết thúc. Mong anh em ham vọc cùng nhau nghiên cứu, bàn luận để nó chạy tốt hơn ạ

Nguồn:
sourceforge.net
xda-developers.com
ps: Do có 1 chút kinh nghiệm với android trên HTC touch dual nên em đang nghiên cứu tìm cách fix các vấn đề trên. Hi vọng sẽ sớm có tin vui cho các bác ^^

kienxrx

có bản Android cho HTC dash 3g không các bác, em đang tìm mà chưa thấy nè, có chỉ giáo nhé
Cám ơn trước