• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WISBAR DESKTOP SKIN ONLY...

Status
Không mở trả lời sau này.

hungadams

WISBAR DESKTOP: SKIN VÀ THẮC MẮC

Một ngày đẹp trời tôi chợt nhận ra với bản wisbar desktop mới nhất chúng ta hoàn toàn có thể tự tạo ra cho mình 1 giao diện theo sức sáng tạo của mình mà không bị gò bó không gian như các chương trình như wisbar advance,ilaunch hay spb plus.bản WD mới này có thể hoạt động độc lập mà không cần WA như các bản trước,có nghĩa là sẽ tiết kiệm được kha khá ram và bộ nhớ( với con exec của tôi thì đấy là 1 vấn đề)
+ Với WD bạn có thể thay thế cả 3 chương trình kể trên hay với bất kỳ chương trình tạo giao diện nào khác với thư viện icon,meter tuyệt đẹp của diễn đàn có thể xem tại đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=3879
các dock có thể dùng photoshop để làm(khoản này mình hơi kém hêhe…nhưng hi vọng các cao thủ giúp đỡ thêm).
Tôi thấy trên diễn đàn rất nhiều bạn thắc mắc về WD và với tất cả những ưu điểm như vậy tôi muốn lập ra topic dành riêng cho Wisbar Desktop này để chúng ta có thể thoả sức sáng tạo với chiếc PPC yêu quý của mình ( với kinh nghiệm bản thân lúc đầu có thể bạn cảm thấy hơi rắc rối về cách tạo dock,shortcut, text v.vv,các bạn có thể đưa những thắc mắc của mình tại topic này,diễn đàn này được tạo ra để chia sẻ đam mê mà)
Sách hướng dẫn Wisbar Desktop có thể down tại đây http://www.box.net/shared/mvk94nx422 (cái này của bác Wildcat bên handheldvn.com)
bản WD mới nhất các bạn có thể tìm trong diễn đàn
Để mở hàng tôi xin post giao diện đang hot hiện nay Iphone dành cho Wisbar Desktop..(muốn gửi bộ iphone do mình tự làm nhưng không biết chụp hình trêm ppc thế nào=)))
Rất mong mọi người ủng hộ và đóng góp cho diễn đàn nhiều skin đẹp tự làm,biết đâu đây lại là bước đột phá mới về giao diện của PPC đối với 1 chương trình cũ mà mới này=D>.Mong các bác đóng góp nhiều skin cho phong phú.
Vọcccc thôi các bạn ơi

Chỉnh sửa cuối:

hasitinh

cái này hay thật đó bạn mình sẽ thử ,mong bạn chỉ giáo them nhé.

ai có code cua WisBar Advance Desktop cũa bản này o cho mình với.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.