• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.5 21501 Prof WWE

giadinhcan

ROM này chạy trên AL thế nào nhỉ? Mong AE cho ý kiến, em thì chưa biết ngô khoai ra sao cả. Kể cả up ROM em cũng đang "học".
Bác kiet_xu cho em xin chút chỉ giáo nha.
Thanks!

kiet_xu

ROM này chạy trên AL thế nào nhỉ? Mong AE cho ý kiến, em thì chưa biết ngô khoai ra sao cả. Kể cả up ROM em cũng đang "học".
Bác kiet_xu cho em xin chút chỉ giáo nha.
Thanks!

Bạn vào đây để xem cách unlock CID của Tornado. Chỉ cần làm theo đúng những bước trong này là có thể up ROM ngon lành
http://pdaviet.net/showthread.php?t=33361
Nếu bạn lần đầu up ROM thì nên chọn ROM WM6.0 standard để up, không nên up ROM 6.5 này vì nó hơi khó sử dụng
Lưu ý: ROM này chỉ dành cho các smartphone dòng HTC TORNADO, nếu máy của bạn thuộc dòng khác thì không thể up được ROM này

chentong

Bản này ok, Rất hay, nhưng vì nó dựa trên của PPc nên rất bất tiện trong khi sự dụng, Nhất là khi Unlock, minh up thử rùi cũng ok lắm

cu_zin

Mình đã uprom này rồi!

Tối hôm qua up nhầm rom của Excalibur cứ tưởng toi rồi. Sau khi được bác kietxu hướng dẫn rồi đọc thêm các bài khác. May up được lại rom. Nói chung là rom này cũng khá hay. Nhưng dựa trên PPC nên cũng hơi khó sử dụng. Dùng không nhanh được. Lần mò mãi chắc lại quay lại 6.1 dùng cho ngon. Cảm ơn cả nhà.

tieungunhi21

em up rom xong rồi mà hok unlock đc,bác nào làm đc rồi thì chỉ em với ạ,mò hoài mà hok ra

tieungunhi21

hic sao hok ai chỉ em với ạ,em up xong rồi mà nó cứ hiện lên một bảng chữ ò,không vô menu chính đc,ai gúp dùm em đi,nếu bác nào biết thì add yahoo em rồi chỉ em cụ thể nha:coleminhchiatay_20,thanks các bác.ko có điện thoại chắc em chết mất

kiet_xu

Nó hiện lên bảng chữ gì hả bạn. Bạn đang dùng máy gì? Nếu ROM không tương thích thì tiến hành up lại bản khác thôi

tieungunhi21

em xài cingular2125,cũng tornado luôn đó.em up đc 60 với 6.1 rồi,hôm kia up 6.5,up thì ok rồi,khi khởi động lại thì nó hiện một bảng chữ
this concludes the beta test of this software release....
to obtain e newer release.....
đến đấy thì hok làm j` đc nữa .em mò hoài mà hok ra.bác giúp em với.thanks bác.

tieungunhi21

đến bảng chữ đó thì phải nhấn unlock mới vô đc menu chính nhưng em nhấn unlock xong thì bảng chữ đó vẫn còn,nó hôk vô menu chính đc.nhấn thanh âm lượng thì vẫn đc,nhấn nút power thì nó hiện lên bàn phím qwerty ảo.em cũng chả bít sao nữa

tieungunhi21

em không sync đc với máy tính,em đã thử đổi máy nhưng máy nào cũng báo lỗi ko kết nối đc.em không up lại rom khác đc nữa

tieungunhi21

cho em xin cái yahoo để dễ nói chuyện đi ạ,không cứu đc chắc em chết mất.please help me........................

kiet_xu

Bạn đã thử hard reset lại máy chưa? Microsoft active sync không sync được SP nhưng trên PC có báo nhận cổng USB của SP không? Nếu vẫn nhận cổng USB thì cứ tiến hành up ROM, ta sẽ bỏ qua bước unlock CID và Lock sim (vì không sync được SP nên không thể tiến hành cài file cert.cab và chỉnh registry được). Cách này hơi liều nhưng vẫn có khả năng cứu con máy của bạn. Hồi trước mình up ROM lỗi cũng làm liều thực hiện và cứu được SP. Bạn có thể add nick yahoo của mình: kiet_xu1987

kiet_xu

Anh cứ đùa :D Liều đôi khi cũng có lợi anh ah (như em nè^^). Mem Tieungunhi21 cứu được máy rồi. Chúc mừng nhé

baocongxuan2002

bác kiet_xu và tieungunhi21 giúp mình với
máy mình cũn bị như tieungu21.mình đã nhắn tin cho kietxu nhưng vẫn chưa thấy hồi âm.cõ lẽ bạn ấy bận.
máy mình đang dùng là qtek 8310.
máy mình giờ không kết nối được với máy tính vì đã mất cd của mày.
đây là sdt của mình,0035796311218.
càm ơn các bạn.

kiet_xu

Mình đã pm lại cho bạn vào yahoo nhưng ko thấy bạn trả lời. Có thể bạn không nhận được tin nhắn. Bạn nên nói rõ bệnh của máy mình cho mọi người cùng biết.
Nếu máy bạn bị như Tieungunhi21 (Trường hợp up ROM bị lỗi) thì bạn có thể làm theo cách của Tieungunhi21 như sau:
- Bỏ chọn alow usb connection
- Nhấn nút camera
- Máy sẽ vào vạch 3 màu
- Sau đó tiến hành up lại ROM khác

baocongxuan2002

máy mình như tieungutinh21 nhưng mình không có cd để kết nối máy.
bạn có cách nào zups mình với?
thank you.