• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 CHO HTC WIZARD (CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 PV)

PhamNhatThanh

ROM PV 6.1 CHO HTC WIZARD
= CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 =
Super Mod PhamQuang
Adv Mod Dvha79_ddt
Adv Mod Sonblack
XIP và SYS được lấy từ Rom Ship của BlackStone

Đây là bản rom cho ai còn thích dùng HTC_HOME
- CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 PV
Rom chỉ tích hợp nhũng ứng dụng cơ bản các Bạn khám phá nhé
Và đây là hình ảnh minh họa;

Link Download:
WIZARD OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 PV
&
WM6.1 HTC WIZARD _CLEAN

Lưu ý:
Để tải ROM, các Bạn sử dụng Username và Password chung là PDAVIET
Password giải nén:phamnhatthanh

Chỉnh sửa cuối:

Mr_PDA

bác cho em 1 list những preinstalled softwares cho dễ hình dung đi :d
mí cả mấy cái như ram free, pp... ???
thanks pác nhìu nhìu ạ

tinhmc2003

bác nào up rồi thì cho ý kiến để anh em mạn hdạn up chứ, thanks bác phamnhatthanh nhieu nhé!
minh dang dow ve day!

cancer84

KHông hiểu sao khi em Up bản Rom này cho con O2 mini S G3 thì nó chỉ báo lỗi connection hoặc lỗi không đúng phiên bản.
Dù em đã unock CID = tool wizard rồi
Em bootloadter = wizard service tool chứ không boot bằng tay được. Vì ko hiểu sao em làm theo các cách boot thủ công các bác hưỡng dẫn ko thể nào được
Bác nào giải đáp thắc mắc cho em với. Giúp em up cai rom này với, em ở hanoi

PhuongDT

Mình up bản này rồi, nói chung là good, tốc đọ được. Tuy nhiên mình không khoái cái giao diện Phone, nó lại màu trắng trong khi các phần khác màu đen và nó cũng không có nút Call và một điểm nữa là cái hiển thị % pin lại che mất cái đông hồ.

PhamNhatThanh

Mình up bản này rồi, nói chung là good, tốc đọ được. Tuy nhiên mình không khoái cái giao diện Phone, nó lại màu trắng trong khi các phần khác màu đen và nó cũng không có nút Call và một điểm nữa là cái hiển thị % pin lại che mất cái đông hồ.
Cám ơn Bạn đã cho ý kiến:D ,giao diện phone là của Opal PhoneCanvas đang thịnh đó:D còn hiển thị pin là đọc quyền của PDAVIET mình.Còn đồng hồ thì đã có HTC Home rồi nên mình cho hiển thị % Pin

mapbuidoi

Rấc tiếc mình cũng là một thành viên rất ham óp rom nhưng... Những bản rom này được xây dựng chưa được vững trãi. Những giao diện và ứng dụng chưa được thoải lòng mong muốn tìm dc một rom tiện dụng giao diện tương đối ứng dụng tương đối và điều nữa là phải đơn giản và dễ sử dụng. Mối một Cook rom lại thích một phong cách riêng nên người op rom cũng khó sử dụng và làm quen với rom mới. Mình đính chính lại nếu bạn nào xài Atom thì xem bác SonBack. Những rom nào nấu ra đều Ok và những ứng dụng hầu như không có gì thay đổi quan trọng là từng thư mục trong StarMenu vẫn Ok chỉ cần Op rom là thích nghi được liền.
Nhưng dù sao cũng cám ơn các Bác đã bỏ công ra nấu rom cho các member được thưởng thức những bữa ăn đa khẩu vị.

PhamNhatThanh

Rấc tiếc mình cũng là một thành viên rất ham óp rom nhưng... Những bản rom này được xây dựng chưa được vững trãi. Những giao diện và ứng dụng chưa được thoải lòng mong muốn tìm dc một rom tiện dụng giao diện tương đối ứng dụng tương đối và điều nữa là phải đơn giản và dễ sử dụng. Mối một Cook rom lại thích một phong cách riêng nên người op rom cũng khó sử dụng và làm quen với rom mới. Mình đính chính lại nếu bạn nào xài Atom thì xem bác SonBack. Những rom nào nấu ra đều Ok và những ứng dụng hầu như không có gì thay đổi quan trọng là từng thư mục trong StarMenu vẫn Ok chỉ cần Op rom là thích nghi được liền.
Nhưng dù sao cũng cám ơn các Bác đã bỏ công ra nấu rom cho các member được thưởng thức những bữa ăn đa khẩu vị.
Cám ơn Bạn góp ý
Bạn nghỉ xem 1 con Wizard cổ có bao nhiêu Mb rom&ram (chip 195 Mhz)Rom mà làm quá 58mb là không thể up vào máy được, vậy thể cho Bạn lựa chọn?và Bạn thấy có bao nhiêu người còn làm rom cho dòng nầy?và vì bộ nhớ của nó quá nhỏ nên không thể làm gì hơn như những dòng khác nếu làm như Bạn nói thì Em nó chạy như xe đạp :D

Chỉnh sửa cuối:

PhuongDT

Cám ơn Bạn đã cho ý kiến:D ,giao diện phone là của Opal PhoneCanvas đang thịnh đó:D còn hiển thị pin là đọc quyền của PDAVIET mình.Còn đồng hồ thì đã có HTC Home rồi nên mình cho hiển thị % Pin

Sau nhiều ROM có HTC Home mình toàn bỏ nó trong phần Today vì nó chậm quá, bản ROM này mình thấy HTC Home khá nhanh nên quyết định ko bỏ nó ở phần Today tuy nhiên vẫn không khoái cái giao diện Phone vì không có nút Talk.
Mình thấy phần mềm WKTask chạy tốt nhiều tính năng hơn HTC X.Button, sao bạn không thay nó cho HTC X.Button và cái LichViet bản 2.0 vẫn là free mà trong bản ROM này mình thấy vẫn là bản 1.0. Đôi điều góp ý theo ý kiến riêng của mình. Hy vọng ngày càng có nhiều bản ROM để up nghịch b-)

mapbuidoi

Cám ơn Bạn góp ý
Bạn nghỉ xem 1 con Wizard cổ có bao nhiêu Mb rom&ram (chip 195 Mhz)Rom mà làm quá 58mb là không thể up vào máy được, vậy thể cho Bạn lựa chọn?và Bạn thấy có bao nhiêu người còn làm rom cho dòng nầy?và vì bộ nhớ của nó quá nhỏ nên không thể làm gì hơn như những dòng khác nếu làm như Bạn nói thì Em nó chạy như xe đạp :D

Uhm mình cũng thấy dòng này CPU hơi khiêm tốn. Chấp nhận cùng bạn. Sau khi nghe bạn nói thế mình đã óp rom thử và sau đây là vài dòng nhỏ.
Rom tốc độ mượt nhẹ êm.
Ứng dụng hơi khiêm tốn nhưng còn thiếu phần kết nối GPRS cái phần conection setup mình ko vào dc.
Mình đã cài thêm thằng QuickMenu và cảm nhận giao diện Ok. Wifi tốt, GPRS kết nối nhanh. Thích hợp với những người hay lướt web và chat trên nền không dây. Thank bạn

hector

lâu lắm wizard mới có một mod vào tham gia!hihi!sôi nổi hẳn lên!thanks bác rất nhiều!

ngonchan

Member
Đã down và chuẩn bị flash :D
Mình đang tìm một bản ROM ổn định cho máy của mình. Đã thử qua TNT 20273 Beta và một vài bản khác nữa nhưng chưa hài lòng. Bản TNT chạy rất mượt, mặc dù RAM chỉ khoảng 24-26Mb thôi (ROM Vista của bác HongKong là 29-30Mb) nhưng lại rất hay làm máy mình bị trắng màn hình (Tần số xuất hiện bệnh này trên ROM Vista của bác HongKong và CR86 0.9b là rất ít)
Hy vọng bản này đáp ứng được yêu cầu của mình. Cảm ơn bạn rất nhiều :D

ngonchan

Member
KHông hiểu sao khi em Up bản Rom này cho con O2 mini S G3 thì nó chỉ báo lỗi connection hoặc lỗi không đúng phiên bản.
Dù em đã unock CID = tool wizard rồi
Em bootloadter = wizard service tool chứ không boot bằng tay được. Vì ko hiểu sao em làm theo các cách boot thủ công các bác hưỡng dẫn ko thể nào được
Bác nào giải đáp thắc mắc cho em với. Giúp em up cai rom này với, em ở hanoi

Mình cũng up ROM này cho con G3 nhưng không có vấn đề nào hết, bỏ vào đập phát là chạy cái vù luôn :D mỗi tội là sau khi up ROM xong, boot lại thì vẫn thấy cái hình của TNT Series nằm chình ình ở đấy :(

PhamNhatThanh

Mình cũng up ROM này cho con G3 nhưng không có vấn đề nào hết, bỏ vào đập phát là chạy cái vù luôn :D mỗi tội là sau khi up ROM xong, boot lại thì vẫn thấy cái hình của TNT Series nằm chình ình ở đấy :(
Thường nhưng bản rom không có splash-screens nên vẫn còn splash-screens củ:D

hector

theo mình thì HTC home dã lỗi thời rồi!nếu mod làm rom thì nên thay đổi HTC home bằng nhưng cái khác đi!chẳng hạn như home plus++,tuoch comander..mấy cái này có giao diện tuơng tự nhưng có thể thây đổi tùy biến giao diện một cách thoải mái!vào mod có thể thêm vào nhưng soft rất nhỏ nhưng có thể thay đổi hoàn toàn giao diện máy như icontact,hiển thị pin vista ...

Lamson

Well-Known Member
Về Splash Screen ( Boot Screen ) thì thế này : Đôi khi mỗi người chế tác một Splash Screen riêng mang đặc trưng của họ ( ví dụ : ảnh gia đình, người thân...)nếu người build ROM mà đưa vào cũng không sao nhưng nó lại mất đi cái riêng tư của họ. Nên trong ROM sẽ không có thành phần đó là vì vậy.

nongdanb

lúc trước tranh thủ lấy về up sau 1 thơi
gian su dụng thấy 1 số điều sau:ko có
cài đăt tự động GPRS ra vào setting va
propram thoát ra rất chậm nghĩa là ấn vào
dấu x rất lâu sau mới tắt tưởng rom nhanh
hóa ra lại chậm.nhưng dù sao em mới vào
nghề up rom có bản rom mói mà tets là
em xướng rồi cám ơn bác up rom nhiều nhiều

songbin

Không hiểu sao mình cũng không thể up được bản rom này nó toàn báo lỗi giống bạn cancer84.