• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM V37 (Manila2D) Build 20764.1.4.3 - HTC ART

Chunchun152

CÁc bác cho em hỏi con HTC P3300 của em unlock ICD mãi mà ko đc ~~" IPL 3.07.0001 SPL 3.07.0000 unlock bằng USPL mà mỗi lần nó 1 lỗi Erro 260 rồi erro 204 trong lúc unlock ko connect đc USB ~~" mà mấy bác giới thiệu toàn là unlock cho SPL 1.xx vs 2.xx ko thấy có cho 3.xx . em đang chạy Wm 5.0 mún lên 6.1 quá mờ ko sao làm đc ~~.. help với . nick em là raniy.boobi.Thank

vietphuong73

Ngoài việc ActiveSync tự kích hoạt liên tục (dù đã tắt bằng TaskMan) thì đây là bộ ROM 6.1 ổn nhất mình từng dùng.

Ngoài việc ActiveSync tự kích hoạt liên tục (dù đã tắt bằng TaskMan) thì đây là bộ ROM 6.1 ổn nhất mình từng dùng.
Vấn đề AS tự kích hoạt thì bản rom 6.1 nào cũng bị, không ảnh hưởng gì đâu bạn ạ...

silentnightlp

Sau khi dùng một thời gian e thấy bản này chạy khá ổn định. Sài VietMap chạy ok. Nhưng vì thích danh bạ hình ảnh nên cài Photo contact pro vào. Kể từ đó vào VM cứ bị đẩy ra suốt, mà lại tiếc không muốn remove photo contact đi. Bác nào có Pm danh bạ nào hay mà chiếm ít bộ nhớ Ram thì share cho e với. Chân thành cản ơn các bác trước.

smiler

Well-Known Member
Bro nào biết cách up Rom từ thẻ cho dòng này kô ? Giúp mình với. Thank

Bro nào biết cách up Rom từ thẻ cho dòng này kô ? Giúp mình với. Thank
Bạn format thẻ nhớ với định dạng FAT32, sau đó copy file RUU_signed.nbh của bản rom cần úp vào thẻ nhớ và đổi tên thành ARTEIMG.nbh. Cho thẻ nhớ vào máy và đưa máy về Bootloader và làm theo hướng dẫn trên màn hình.