• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM V50 (Core 21042) - HTC POLARIS

PhamQuang

Manager
ROM 3.19.831.50 CHO HTC Touch Cruise

=== CE OS 5.2.21042 Build 21042.1.6.1 ===

Hiện trong khu vực Mod. TranMinhMan đã Build rất thường xuyên các phiên bản WM6.5 và chất lượng cũng rất khá.
Đã lâu không sử dụng Polaris, ngứa nghề, nhân lúc rảnh rỗi, Build tặng anh em 1 bản WM6.1 với Core 21042 và Manila2D phiên bản mới nhất, dành cho những ai chưa quen sử dụng WM6.5.

Phiên bản V50, WM6.1 tích hợp Manila2D giao diện BLACK dành cho HTC Touch Cruise:
- Phát triển trên cơ sở OS từ Ship ROM của Touch Cruise: 3.19.831.3 WWE
- Phát triển và chỉnh sửa hệ thống các phiên bản WM6.1 cũ đã giới thiệu
- Thay đổi XIP và SYS mới với Core 21042 Aku 1.6.1 từ HTC Topaz.
- Tích hợp các OEM mới nhất từ Ship ROM của HTC Jade: 2.32.405.3 WWE, đặc biệt các phiên bản Manila2D, Audio Manager, Album, PhoneCanvas... đều là mới nhất.
- Sử dụng Rhodium Menu được sưu tầm trên XDA của các đồng nghiệp.

ROM V50 với Core 21042 chạy cũng khá ổn định, các chức năng cơ bản hoạt động bình thường.

LINK TẢI ROM V50 (TouchCruise):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/229974553/POLARIS_WM6.1__v3_19_831_50__B21042.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

luckistar

Cảm ơn bác Quang. Nhưng ko thấy link đâu cả. Máy em cài V45 mà ko dùng được máy ảnh. Màn hình đen sì. ko biết lỗi gì. Bản mới có sửa được lỗi đó ko? thanks again!

TranMinhMan

Super V.I.P
Cảm ơn bác Quang. Nhưng ko thấy link đâu cả. Máy em cài V45 mà ko dùng được máy ảnh. Màn hình đen sì. ko biết lỗi gì. Bản mới có sửa được lỗi đó ko? thanks again!

Ở mỗi bản ROM bạn nên để ý và dùng phiên bản Radio do tác giả khuyến cáo thì sẽ giải quyết được các hiện tượng lỗi phone (sóng, nghe chập chờn), lỗi camera.
Thân!;)

PhamQuang

Manager
cho em xin bản Radio vì em tìm link down không thấy. Cảm ơn bác nhiều.

Các phiên bản Radio 1.59.XX dùng trên WM6.1 các Aku mới và WM6.5 đều tốt, ví dụ bản 1.59.46.12 dưới đây, bạn có thể thử:

Mã:
http://rapidshare.com/files/201680908/Polaris_Radio_ROM_1.59.46.12.rar

abcdefghi

Cháu Cảm Ơn Chú Quang nhiều nhiều ạ ! test liền ! ^^ hồi bữa qua Kraiser kiện thế là chú quang làm ngay một bản cho chúng cháu xài ! hehe mong Chú Quang đừng quên Polaris chúng cháu ! :D

nqkonan

Đã lâu không thấy chú Quang "nấu nướng" gì cho Polaris, thật là thèm quá! Cảm ơn chú "ngứa nghề" dọn món mới! Phải xực thôi!

4s8kalz

Thank you!
Can you tell us some other information about this rom?
There are Rhodium/Iolite packages?

vtv6p

Hay quá, thanks bác nhiều nhé. Hi vọng bản này ko dính mấy lỗi của bản cũ. ^^
Mà bác Phạm Quang này có acc RS.com hay sao mà thấy khoái up lên đó thế nhỉ ? Làm khổ bọn em quá, hiz hiz giá như bác có thêm link Mediafire có phải ngon không ? GHiz hiz

Chỉnh sửa cuối:

tuanjun

Em up ROM này của chú Quang, nhưng hoạt động không được ổn định lắm:
- Contact thỉnh thoảng bị lỗi, đặc biệt là khi muốn add một số máy mới gọi vào danh bạ.
- Sau khi khởi động lại, thỉnh thoảng máy không launch được Touch Flo
- Mỗi khi khởi động, em đều thấy có chương trình gì đó tên là "BT Remote SIM..." chạy. Mà em chọt vào cái drop down list để xem các chương trình đang chạy thì lại không thấy tên chương trình này. Em không biết nó là cái gì nữa.

Cuối cùng thì em phải quay về ROM 45 của chú Quang, thì lại chạy ổn, nhưng em lỡ dùng cái V50 này rồi, có bao nhiêu là ưu điểm so với V45, hic hic.

hai

Bản này sao mình thấy GPS bắt rất chậm nhiều khi ngồi đợi cả tiếng vẫn không tài nào bắt được sóng GPS ! Bác nào cho ý kiến phát !

TranMinhMan

Super V.I.P
Bản này sao mình thấy GPS bắt rất chậm nhiều khi ngồi đợi cả tiếng vẫn không tài nào bắt được sóng GPS ! Bác nào cho ý kiến phát !

GPS có liên quan đến Radio mà bạn đang dùng, hãy thử Radio khác xem sao!?;)

hoawell

Công nhận ROM C.Quang nấu xài ổn định và nhanh,đã up lên 6.5 nhưng lại quay lại ,mà bản này máy cháu có 1 lỗi là không SYN được qua Bluetooth,mà bản trước của Ch thì SYN được.

eqthanhhien

Bac phamQuang oi, cho em hoi mot cau nhe: sao cac ban rom cua bac(bo nho program chi con 85.5 Mb) trong khi do cac ban rom cua bac TranMinhMan lai duoc 100,70 Mb.

thanks bac

T2M: lần sau post bài tiếng Việt có dấu bạn nhé, nếu ko sẽ bị xóa bài đó!

Last edited by a moderator:

TranMinhMan

Super V.I.P
Bac phamQuang oi, cho em hoi mot cau nhe: sao cac ban rom cua bac(bo nho program chi con 85.5 Mb) trong khi do cac ban rom cua bac TranMinhMan lai duoc 100,70 Mb.

thanks bac

Đây là kỹ thuật hex file nk.exe bạn àh, thật ra là lấy 1 phần storage cho ram để chạy trơn tru hơn!

hoawell

Có ai gặp trường hợp không syn được wa bluetooth chưa giúp minh với!thanks

ntv99x3c

Bản này cảm ứng rất chậm,thỉnh thoảng đơ 3 giây.

Đồng ý với ý kiến của bác. Máy của em cũng vậy, thỉnh thoảng đơ khoảng 3-4s, nhiều lúc tưởng mình cài nhiều soft quá, nhưng hardreset rồi, ko cài thêm ứng dụng vẫn bị.:(( Hi vọng bác Quang sớm có bản mới ngon hơn cho anh em.