• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.42.R16.VerII PDAViet for HTC Blue Angel

Status
Không mở trả lời sau này.

minhanhtran

Well-Known Member
mình vừa phát hiện ra một lỗi không biết do rom hay do mình cài ứng dụng. khi mình rút thẻ nhớ ra thì máy hiện lên 1 bảng thông báo (nội dung là gì mình ko rõ), mình nhấn yes hay no gì nó cũng reset lại hết, mình bỏ thẻ nhớ vào nhấn NO thì bình thường.

Bạn Up mất rom "khác" rùi nên mình không chắc chắn nhưng như kinh nghiệm mình thấy thì bạn có thể cài chương trình gì đó trên thẻ nhớ và nó cần thẻ nhớ để chạy thường trực, hoặc bạn di chuyển một số *.dll ra thẻ nên khi bỏ thẻ ra nó Reset. Lỗi này cũng không nghiêm trọng lắm đâu. :p:D

huandesign

Mình đã úp rom mới và cái các úng dụng và đặt các chương trình tương tự như trên bản rom này, khi lấy thẻ nhớ ra thì lại không có hiện tượng như vậy.

buitruc

Mình đã từng uprom của nhiều dòng khác rồi, không biết dòng này có uprom tương tự như những dòng khác hông vậy, mong các bạn cho mình tí kinh nghiệm nhe

Mình đã từng uprom của nhiều dòng khác rồi, không biết dòng này có uprom tương tự như những dòng khác hông vậy, mong các bạn cho mình tí kinh nghiệm nhe
Nguyên tắc là đưa về bootloader, up xong rồi HR là xong!

buitruc

Nguyên tắc là đưa về bootloader, up xong rồi HR là xong!
Bạn có thể hướng dẫn cho mình cách bootloader của con O2s và nếu được bạn có thể cho mình link để download bản radio 1.15 luôn được không

khuyetdanh

Bạn có thể hướng dẫn cho mình cách bootloader của con O2s và nếu được bạn có thể cho mình link để download bản radio 1.15 luôn được không

bạn ấn đồng thời power + record rồi chọc reset là được.
bản rom mới của MinhAnhTran đã tích hợp sẵn radio 1.15 rồi đấy, bạn up luôn là được mà.

huandesign

bài hướng dẫn có trong diễn đàn rồi, bạn tự quay lại tìm hiểu nhé.

huandesign

Mình nghĩ tốt nhất bạn nên đồng thời ấn các nút: Camera+record+power và chọt reset, lúc này màn hình sẽ hiện ra chữ Serial USB 2.0... Bạn gắn cáp vào máy hiện ra chữ USB, lúc này bạn bắt đầu úp rom được rồi.

buitruc

Mình up bản rom này rồi hình như có nhiều lỗi lắm, mà camera không hoạt động

roma

Bản này dùng rất mượt !
bác có nhầm rom kông ? Em cũng O2s đây ! kamera vẫn ngon như thường!

Có cái lỗi đền leg nháy ngay cả khi đã tắt sóng và lõi SMS là chưa biết fix thôi !
Bác nào biết chỉ dùng ! nhờ mãi mà chẳng thấy ai giúp !

roma

Bác minhanhtran ơi ! cho em hỏi tí !
sao em cài edictionary 4.0 nó không thể phát âm tiếng anh! mỗi lần chọn voice thì nó đều hiện ra : "Invailid data format"
Đây có phải là do rom không vì bản rom trước em vẫ dùng bình thường !

huandesign

sao lại thế được mọi người đều úp tốt mà, đâu có ai bị lỗi như bạn. Bạn dow lại bản rom (line ở đầu trang) hand Reset máy, đưa về bootload và úp lại thử xem. Mà đã có rom mới cho BA rùi, dùng tuyệt lắm. Bạn dow ở đây và úp nhé: http://www.4shared.com/file/28915060...OM_522000.html

minhanhtran

Well-Known Member
sao em cài edictionary 4.0 nó không thể phát âm tiếng anh! mỗi lần chọn voice thì nó đều hiện ra : "Invailid data format"

Cái này mình sợ do phần mềm không hỗ trợ WM5, WM6. Các bạn thử down về WM2003 và kiểm tra xem có hoạt động không. Có soft hỗ trợ WM3, có soft hỗ trợ WM6, bạn hiểu chứ!!:p:D:D

SirKojiro

Cái này mình sợ do phần mềm không hỗ trợ WM5, WM6. Các bạn thử down về WM2003 và kiểm tra xem có hoạt động không. Có soft hỗ trợ WM3, có soft hỗ trợ WM6, bạn hiểu chứ!!:p:D:D

Bản này chạy bình thường, WM 03, 05, 06 chạy hết. Hiện có bản edictionary 4.1 đó bạn, bạn vào mục Từ điển dành cho PDA đó có đủ hết cho bạn. Theo tôi bạn nên download và cài lại soft, cả cái voice data cũng nên download lại.

Goodluck.

lenguyendu

đề nghị anh Minh làm 1 cái rom như vậy:

Storage 60.3MB
Program 77.1MB
RAMDisk 32MB
PagePool 16MB

và sửa lại chỗ này:
HKEY_LOCAL_MACHINE\System\StoragManager\FATFS\EnableCache
nguyên là số 1,mình có thể thay thành 3~6 thử xem. có lẽ chạy nhanh hơn.

adx

và sửa lại chỗ này:
HKEY_LOCAL_MACHINE\System\StoragManager\FATFS\EnableCache
nguyên là số 1,mình có thể thay thành 3~6 thử xem. có lẽ chạy nhanh hơn.

Chính xác rồi, mình sửa Registry theo như trên thì nghe nhạc và xem phim bằng WMP hết giật luôn.

roma

Xi lỗi bác minhanhtran ! bản rom dùng rất mượt ! sau một đêm nghên cứu ở box từ điển cho PDA em mới biết là tại em chưa thiết lập "voice enable" trong Edic ! bây giờ lại dùng ngon như thương rồi !
thank !

Status
Không mở trả lời sau này.