• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 23016 - 29Mb RAM Free - 16MB FD

ngochoangimsat

Lâu quá không có cái gì mới ở đây, xin giới thiệu đến các Mem PDAVIET bộ rom WM6.5 thiên hạ vô địch được bào chế lại của Luca :p thanks to Luca:pđể tối ưu một vài thông số (thay đổi lại kích thước XIP, xóa ULDR để có thêm 3mb dung lượng và có FD), nhanh hơn WM6.1 (cái này mới là hay) và nhẹ vô cùng, sau quá trình thử nghiệm thấy pin dùng rất tốt, Valina ... là những ưu điểm của rom này.
Tính năng:
Ram free 31Mb (sau khi up rom chỉ thấy khoảng Ram 16mb là do một số dịch vụ đang chạy ngầm để thiết lập thông số, sau khi khởi động lại lần thứ 2 thì sẽ thấy ram được 31-32mb- Thế này đã làm tốt lắm rồi, các bộ WM6.5 trước đây chỉ được khoảng 12 - 16 mb ram)
FD 17 Mb
Extend Rom đã unlock
NetCF 3.7 (mới coóng)
IE6 (cực cool)
Khuyến cáo các đồng chí: Đừng buồn phiền vì cái giao diện kiểu classic này. hãy Cài SPB mobile Shell 3.0 cho giao diên nó hoành tá tràng (tất nhiên cài cái SPB mobile shell 3 thì tốn ram lắm nhưng vẫn chạy được ngon lành) hoặc có thể cài lại giao diện mặc định của wm6.5 bằng thông tin tại đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=479465

Link: http://www.mediafire.com/file/jnnwiqmzfgz/WM6.5_23016_Valina_29MbRAM_16MbFD_nk.rar :D:))

Cái này là cài thêm 3G video call: http://www.mediafire.com/?n40nouzzkdj

Chỉnh sửa cuối:

tranducnam

Active Member
Trời ui, chờ đợi bản 6.5 made in PDAViet lâu lắm rồi mới thấy, đao và up ngay.

CuongSuper

hehe lại có rom mới rồi thích quá, lại là rom 6.5 nữa chứ. bác hoang ơi thế cái rom 6.1 của bác cài thêm mobile shell với cái 6.5 thì cái nào hay hơn hả bác.có ngốn pin ko bác
ui bác hoang ơi giao diện này chán quá. bác xem bỏ cái giao diện này được không cho nhẹ máy. chú cái này phải dùng bút chọc chọc khó lắm

Chỉnh sửa cuối:

thoasucvuichoi

Cảm ơn bạn Hoàng đã cho mọi người có cơ hội chọt chọt
Bạn cố gắng cho bản này nhẹ đi tý nữa bạn nhé
Chúc bạn sức khỏe tốt để làm được nhiều room cho anh em chọt

tranducnam

Active Member
Dùng thử 01 ngày thấy Rom ổn định chạy khá nhanh, kết nối các thiết bị khác tốt, nhưng hao pin hơn các bản 6.1, trong phần chỉnh Backlight thấy tiếng nước ngoài cảm giác giống tiếng Italia. Nói chung bản rom này đáng để up dùng thử. Cám ơn Bác ngochoangimsat.

CuongSuper

máy mình hôm nay bị tự reset lại một lần khi mở máy. hic hic. không biết lỗi này là do đâu mà thấy mấy rom rất hay bị. ko biết anh hoang sửa đc lỗi này chưa nhỉ. nhưng dù sao rom này dùng quá ngon. hehe. lại có rom 6.5 để kheo với mọi người

benhtamthan

Mình đang dùng bản Vanilla của Luca, đang buồn vì chẳng có FD và nó cứ hay bị mất storage và ctrình trong program hoài (sau khi dùng reset vài lần là có kí tự lạ thay cho các programs,...) thì Pác đã có bản tuyệt này...

Fải nói chắc chừng nào Pác ngochoangimsat ngưng làm rom cho Exec thì mình mới chịu bỏ nó wá

Down liền và flash liền... có ý kiến trong vài ngày tới...

Chân thành cảm ơn và Pái phục..

dangkhoa305

mình xài thử rồi nhận xét chung là chạy cũng được nhưng mà kô thích cái theme màu đen trông nó tối tối thế nào đó chưa kể cái quick menu nhìn cũng thấy hơi khó chịu. Còn lại nói chung là cũng tạm ổn. Nhân tiện mọi người cho hỏi có cách nào tắt cái thông báo khi mình gởi sms đi thì nó gởi lại cái sms system administrator, ai biết cách kô cho nó hiển thị cái thông báo này lên nữa kô

CuongSuper

Bác hoang ơi máy em vẫn hay bị lỗi reset máy. mà bác cho cái java vào rom luôn đi bác để còn cái mấy cái đuôi jad.hihi. ko biết cái 6.5 cài java có khác gì 6.1 không vậy bác

mrdinh71

Liệu file có vấn đề gì không nhỉ,mình Down về không Extract được để up là sao vậy (cái nk.nbf có vấn đề thì phải) ai biết chỉ giùm cảm ơn nhiều !!!

CuongSuper

Liệu file có vấn đề gì không nhỉ,mình Down về không Extract được để up là sao vậy (cái nk.nbf có vấn đề thì phải) ai biết chỉ giùm cảm ơn nhiều !!!
mình vẫn up bình thường mà có vấn đề gì đâu nhỉ

ah mà rom này hình như pin khỏe hơn hay sao ý bác hoang ah. em dùng thấy được lâu hơn mấy cái rom 6.1 mà em còn cái cả mobile shell

Levan

Member
tất cả các ứng dụng đều chạy rất mượt, ít tụt ram, thỉnh thoảng không nhận thẻ nhớ, hao pin. Bạn Hoàng có thể vẫn để giao diện mặc định của WM 6.5 không? thứ hai, hiện đang bắt đầu sử dụng mạng 3G (video call), bạn có thể tạo rom có video call không? nếu tương lai 3G hoạt động hiệu quả. cám ơn bạn về rom 6.5, đang dùng thử khá tốt. Levan.

tôi cũng đã thử rom WM 6.1 21068_All_Fixed_BT_WOWHD_RELEASE2, chạy cũng khá tốt, chưa thấy lỗi gì, ít hao pin và tụt ram như các bản rom WM 6.1 khác, đã sử dụng thử 2 tuần, sau đó thấy rom WM 6.5 của bạn và đang sử dụng. Levan.

Last edited by a moderator:

kinh_kha

Mới up rom này hôm qua ! mình ko cài thêm bất kỳ ứng dụng nào cả! mình nhận thấy pin hao nhanh, Wm6.5 nhưng nên dùng bút để chọc :D

CuongSuper

em thấy bên XDA có cả giao diện 6.5, giờ em muốn lấy cái giao diện đó thì làm thế nào ah.
có phải em tải cái Today Plugin 6.5 về không bác thế còn cái QuickMenu có bỏ đi được không vậy bác. ý em là bỏ hẳn ra khỏi rom ý.
mà bác hoàng ơi cái này có phải là rom 6.1 rùi họ sửa lên 6.5 ko, em đọc thấy hình như là thế phải ko bác

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

em thấy bên XDA có cả giao diện 6.5, giờ em muốn lấy cái giao diện đó thì làm thế nào ah.
có phải em tải cái Today Plugin 6.5 về không bác thế còn cái QuickMenu có bỏ đi được không vậy bác. ý em là bỏ hẳn ra khỏi rom ý.
mà bác hoàng ơi cái này có phải là rom 6.1 rùi họ sửa lên 6.5 ko, em đọc thấy hình như là thế phải ko bác

Chú Cường làm anh thất vọng quá, chú không phân biết đc WM6.5 sao>? nhìn là biết luôn chứ làm gì có 6.1 sửa đc thành như thế, Today Plugin là cái để hiện trên today, cái giao diện tổ ong của 6.5 bị remove thì mới đc thế này chú không thì chỉ có hơn chục MB ram Free thôi, đừng mong nhiều ram thế. Máy Uni đã cổ rồi, chạy đc nhanh là mình quý chứ tham gì cái giao diện tổ ong ấy.
PS Mà ai bảo phải dùng bút nhỉ, từ khi dung 6.1 tui cũng có dùng đến bút mấy đây, ngon tay vẫn ok:(:))=)) 23016 là wm6.5 mới gần nhất ở thời điểm này

CuongSuper

Chú Cường làm anh thất vọng quá, chú không phân biết đc WM6.5 sao>? nhìn là biết luôn chứ làm gì có 6.1 sửa đc thành như thế, Today Plugin là cái để hiện trên today, cái giao diện tổ ong của 6.5 bị remove thì mới đc thế này chú không thì chỉ có hơn chục MB ram Free thôi, đừng mong nhiều ram thế. Máy Uni đã cổ rồi, chạy đc nhanh là mình quý chứ tham gì cái giao diện tổ ong ấy.
PS Mà ai bảo phải dùng bút nhỉ, từ khi dung 6.1 tui cũng có dùng đến bút mấy đây, ngon tay vẫn ok:(:))=)) 23016 là wm6.5 mới gần nhất ở thời điểm này
thì em đọc bên XDA thấy mấy người bảo là hàng fake nên e tưởng thế, chứ cái này em thấy hay hơn 6.1 vì tốn ít pin hơn. nhưng mà em dùng cái mobi shell có vẻ như không hay lắm, để nguyên rom khéo lại hay hơn. dù sao em vẫn thanhk bác mà,hehee.
ah mà quên mất cái video call thì ở mình mạng nào thì có hả bác, em dùng viettel thấy có đc đâu hay phải dùng ntn

ngochoangimsat

thì em đọc bên XDA thấy mấy người bảo là hàng fake nên e tưởng thế, chứ cái này em thấy hay hơn 6.1 vì tốn ít pin hơn. nhưng mà em dùng cái mobi shell có vẻ như không hay lắm, để nguyên rom khéo lại hay hơn. dù sao em vẫn thanhk bác mà,hehee.
ah mà quên mất cái video call thì ở mình mạng nào thì có hả bác, em dùng viettel thấy có đc đâu hay phải dùng ntn

Anh lạy chú! chú phải chịu khó cập nhật thông tin chứ! Vina, Mobile và Viettel vừa nhận được giấy phép khai thác mạng 3G. Chưa mạng nào có cả, một thời gian nữa sẽ có thôi:-?=)) À mà chú Cường sắp vào năm học mới rồi nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

CuongSuper

vậy là sắp có rồi ah, vâng em đang đi học rồi ah.thế thì em cài ngay cái 3G mới đc, lúc nào có bác thông báo cho em với nhé,hihih. mà rom này bác ko để conection setup đúng hok. để cài GPRS ý bác, em tìm mãi mà không thấy để cài, em lại phải tự cài, nhưng em thấy bác cho vào rom hay hơn

ngochoangimsat

vậy là sắp có rồi ah, vâng em đang đi học rồi ah.thế thì em cài ngay cái 3G mới đc, lúc nào có bác thông báo cho em với nhé,hihih. mà rom này bác ko để conection setup đúng hok. để cài GPRS ý bác, em tìm mãi mà không thấy để cài, em lại phải tự cài, nhưng em thấy bác cho vào rom hay hơn

Su khi hardreset khởi động lần đầu tiên nó sẽ hỏi có cài mạng hay không, chắc chú chọn là không rồi! bình thường thì nó sẽ tự cài, cái này để ẩn nhưng đã có trong rôm

CuongSuper

thế làm thế nào cho nó hiện lên đc vậy bác, mà cái quick menu e thấy cũng chẳng hay lắm, hay bỏ đi cho nó nhẹ bác nhỉ. giờ em hadreset xem thế nào. tại em cài cái mobile shell nên máy hơi chậm, bỏ hết đi có lẽ dùng mượt hơn.
e đã hard reset lại rùi mất luôn cả cái gõ tiếng việt, bác xem mấy cái ẩn cho hiện cho hiện kiểu gì bảo em với.
hic hic anh ơi cả cái pbar cũng mất luôn, chẳng hiểu sao nữa, giờ máy em cũng không hiện % pin.lúc em uprom vẫn có mà sao bây giờ HR lại mất, ah thôi chết rồi. HR lại vẫn phải chạy file fix lỗi của anh ah. thảo nào mất hết, chạy file đấy lại phải ko anh

Chỉnh sửa cuối: