• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5.5 IPHONE VERSION BUILD 23568 FOR HTC DIAMOND

Khoa_ha

WM6.5.5 FOR HTC DIAMOND

CE OS 5.2.23568 BY KHOA_HA

Thông tin ROM:

XIP and SYS 23568
Pagepool: 8M
Đã sửa hầu hết các lỗi từ bản 23557 trước
New iphone today 1.52 with DRINK icon
New youtube player
Hỗ trợ gọi Video
RAM trống khoảng 39M sau khi khởi động

Link Download:

http://www.4shared.com/file/KY0-pLZp/23568.html

Chú ý

Để sử dụng slide unlock đầu tiên các bạn phải bấm vào đồng hồ rồi mới kéo slide để unlock. đây là kiểu khóa phím của WM6.5.x chứ không phải là lỗi như rất nhiều người thắc mắc.

xuandung11a2

Well-Known Member
Tuyệt vời,cảm ơn bác Khoa_ha ;;) và Chúc mừng bác đã có bản ROM "tốt gỗ tốt cả nước sơn"..Mạn phép póc tem topic của bác ^^!\-/

unvain

1- Mình mới cài thử, nhưng không thể nào Turn ON Wi-Fi được, có bạn nào giống mình không vậy?
2- Khi ở Comm Manager, chọt vào Bluetooth thì lại mở ra cửa sổ wi-fi, lỗi này ở nhiều bản khác nữa nhưng không quan trọng lắm
3- Icon mình cảm giác hơi nhợt nhạt

paulus_ii

ha ha thế là có rom mới sau gần 1 tháng chờ đợi.....póc tem ngay thôi nóng lòng quá nè

Trang 4share nay down chậm quá chừng....lần sau cho lên mediafire đi bồ dễ down load.....

Last edited by a moderator:

Khoa_ha

4share không bị die link như trên mediafire tớ lần nào up lên mediafire đều phải up lại thêm vào đó tuỳ từng loại mạng mà khác nhau mà tốc độ download khác nhau như mạng của tớ thì 4share vô địch luôn.
Thêm một cái nữa HTC diamond mà dùng làm modem internet thì nhanh cực luôn gấp đôi ADSL tớ từ lâu rồi toàn cùng mạng vinaphone mua sim 100 nghìn có tài khoản 325 nghìn đăng ký gói một tháng dùng thoải mái tốc độ lại cực nhanh, đi đâu cũng có NET. =))

paulus_ii

đăng ký 3g hay edgle ...thank mình sẽ thử với vina...hôm trước mình vào 3g của mobi phone...cũng dùng HTC làm moderm kết quả sau 15 phút bị trừ mất 90 nghìn nhưng mạng vẫn chậm hơn ADSL...hết hồn...tắt luôn.

Khoa_ha

đăng ký 3G của Vinaphone ấy nhanh cực luôn mà lại cực rẻ! tớ mất có 100 nghìn mà dùng download upload thoải mái!

Chỉnh sửa cuối:

paulus_ii

1- Mình mới cài thử, nhưng không thể nào Turn ON Wi-Fi được, có bạn nào giống mình không vậy?
2- Khi ở Comm Manager, chọt vào Bluetooth thì lại mở ra cửa sổ wi-fi, lỗi này ở nhiều bản khác nữa nhưng không quan trọng lắm
3- Icon mình cảm giác hơi nhợt nhạt

Mình cũng đang dùng rom này và vô wifi phà phà từ commanager...ko thấy lỗi gì cả ...bác check lại lần nữa xem.
Về việc 3g mình thấy vào khoảng 5p là mất sóng mặc dù radio ko đổi chăng biết máy có bị gì ko nữa.....

unvain

Mình cũng đang dùng rom này và vô wifi phà phà từ commanager...ko thấy lỗi gì cả ...bác check lại lần nữa xem.
Về việc 3g mình thấy vào khoảng 5p là mất sóng mặc dù radio ko đổi chăng biết máy có bị gì ko nữa.....

Máy mình hôm trước bị thằng nhỏ nó ném thia lia, nên có thể không turn ON wifi được nữa. Bác nào có kinh nghiệm phán bệnh giùm với

tuxedo075

Rom này sau khi up thì lại ko boot vào Win đc bác KH ạ. em đã chạy Rom ship trc , rồi MTTY đủ cả , up thành công nhưng khi vào boot Win chọn ngôn ngữ thì treo luôn, có lẽ ko có duyên với Rom của bác KH rồi

unvain

Rom này sau khi up thì lại ko boot vào Win đc bác KH ạ. em đã chạy Rom ship trc , rồi MTTY đủ cả , up thành công nhưng khi vào boot Win chọn ngôn ngữ thì treo luôn, có lẽ ko có duyên với Rom của bác KH rồi

Mình cũng bị hiện tượng như bạn, sau đó tìm ra được mẹo, là khi setup time/date, chú ý cửa sổ Setup language hiện ra click OK ngay thì được.

paulus_ii

Sau một thời gian dùng rom này thì mình phát hiện ra là máy hay bị mất danh bạ, phải kết nối với máy tính và syn lại danh bạ. riêng tuần này máy mình bị 2 lần rồi...ko biết có ai bị giống mình ko?

nhinho2008

Xin cảm ơn bác Khoa_ha. Tôi đợi bản này của bác cũng lâu lắm rồi. Tôi sẽ up luôn. hihi.

nhinho2008

Hehe. Rom đã được up. Một lần nữa Thanhs bác Khoa_ha 1 lần nữa. Giao diện rất đẹp, Rom chạy ổn định và nhanh, chưa thấy vấn đề gì cả.