• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 (BETA-V10) CHO HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 (BETA-V10) CHO HTC TouchHD

Phiên bản WM6.5 BETA-V10 dành cho HTC TouchHD.
- Dựa trên nền tảng OEM của bản ROM 1.19.831
- Port XIP và SYS (VGA) nguồn sưu tầm từ site: Forum - XBETA (China).
- Có tham khảo sử dụng 1 số MUI 0409 trong ROM TouchPro của tác giả: DA_G (WiKi). Thank DA_G !!!

Link tải ROM (vì là Build bản quyền) nên tạm đưa trong file đính kèm dưới bài.

TuyetKy

Trên XDA, em đã test 2 bản của BS, 1 bản dành cho Uni, đều chỉ dùng 10' rùi lại quay về WM6.1 nên rất hy vọng vào bác Quang. Camera ổn chứ bác?

HuynhThanh

Háo hức chờ link quá trời! Tối nay chắc thức chờ rom Chú Quang qua! Hy vọng bản beta sẽ ok!

PhamQuang

Manager
Trên XDA, em đã test 2 bản của BS, 1 bản dành cho Uni, đều chỉ dùng 10' rùi lại quay về WM6.1 nên rất hy vọng vào bác Quang. Camera ổn chứ bác?

V10 Test ROM WM6.5 đặc điểm:
- Các chức năng cơ bản của Windows Mobile hoạt động bình thường: Contacts, Message, Phone,...
- Các chức năng kết nối: USB, GPRS, BT, WiFi hoạt động tốt.
- Camera, Photo Album, WMP hoạt động bình thường.
Tuy nhiên các bản BETA đều có xuất sứ từ nguồn ROM CHS (Trung Quốc) cho nên bugs hiển thị tiếng Anh vẫn chưa thật sự hoàn chỉnh.
Đôi khi máy hoạt động hơi chậm chạp, chức năng Touch chưa thật mượt mà.

Mục đích của các Cooker đưa giới thiệu các bản ROM BETA quan trọng nhất là đưa tới người dùng để làm quen với HĐH mới, chứ không phải để sử dụng lâu dài do vậy cần sự test kỹ càng nhiều hơn so với các bản Cook khác.
Với những ai mục đích Up để sử dụng e rằng sẽ gây nhiều thất vọng, giống như khi Touch3D mới ra mắt vậy.
Các bạn lưu ý điều này.

vochonguni

Member
Hihi, down down down.................!
Lâu lâu không có j để nghịch rồi :D
Thử nghiệm xem thế nào

bmd

quả thật là rất chậm, nhung cũng hay hay, bác nào thích mới thì thử. Thanks chú Quang

nhattakiem

Thanks bác Quang bản rom này rất đẹp tuy nhiên chạy chậm quá như bác đã giới thiệu và bản này sao cột sóng không hiện lên báo sóng vậy :-/

PhamQuang

Manager
quả thật là rất chậm, nhung cũng hay hay, bác nào thích mới thì thử. Thanks chú Quang

Build này + Tích hợp Manila3D lại chạy khá hay.
Bản ROM sau (V11) sẽ tích hợp Manila3D, có thể tắt Titanium hoặc Manila3D tuỳ chọn.

@Về cột sóng: Module của ROM gốc nó như vậy, mình đã chỉnh sửa gì đâu, tất cả của ROM gốc WM6.5.

ĐÒI HỎI MỌI ĐIỀU HOÀN CHỈNH CHO BẢN ROM BETA LÀ ĐIỀU KHÔNG THỂ !!!

Muốn hoàn thiện phải chỉnh sửa dần dần thôi.
Những Bugs cơ bản thì chưa thấy ai đưa lên cả (mặc dù đang chỉnh sửa thêm, mình đã phát hiện ra gần chục Bugs).
Các bạn chỉ chú ý tới giao diện bề ngoài, chán !!!

HuynhThanh

Đây mới chỉ là bản Beta thôi! Mình không thể đòi hỏi nhiều hơn được! Còn rất nhiều thiếu xót ở bản này! Anh em cứ chờ đợi đê!:D

TuyetKy

Build này + Tích hợp Manila3D lại chạy khá hay.

Muốn hoàn thiện phải chỉnh sửa dần dần thôi.
Những Bugs cơ bản thì chưa thấy ai đưa lên cả (mặc dù đang chỉnh sửa thêm, mình đã phát hiện ra gần chục Bugs).
Các bạn chỉ chú ý tới giao diện bề ngoài, chán !!!

Kinh nghiệm của em cho thấy, bác Quang ra built mới thì đợi thêm 2-3 ngày nữa thể nào cũng có thêm ROM update:D
Đùa tý thui, thèm rỏ rãi nhưng mà con HD đi Va linh tinh bị bạn gái lấy từ hôm qua rùi, giờ đang dùng UNI

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Đúng là bản này chạy chậm , chỉ được cái giao diện đẹp lạ , bản build này vẩn bị lỗi không set nhạc chuông được
Quay về dùng V9 chờ bản hoàn chỉnh tý đã rồi dùng cũng chưa muộn

bmd

Đúng là bản này chạy chậm , chỉ được cái giao diện đẹp lạ , bản build này vẩn bị lỗi không set nhạc chuông được
Quay về dùng V9 chờ bản hoàn chỉnh tý đã rồi dùng cũng chưa muộn
Set được chuông nhạc, nhắn tin bạn ơi

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Set được chuông nhạc, nhắn tin bạn ơi
Bạn thử nhán phím Up chọn chế độ vibrate rồi sau đó chọn lại chế độ bình thường thử nhận cuộc gọi đến xem có đỗ chuông k ?

bmd

Bạn thử nhán phím Up chọn chế độ vibrate rồi sau đó chọn lại chế độ bình thường thử nhận cuộc gọi đến xem có đỗ chuông k ?

Được bạn, mình đã thử chọn chế độ rung gọi, sau đó chuyển sang bình thường gọi, và cả chuyển sang rung sau đó chuyển về bình thường gọi, chuyển sang im lặng gọi, chuyển về bình thường gọi đều đc cả

sea76

Member
Đúng như mọi người nói, vì WM6.5 chạy nhanh đấy nhưng còn một số cần phải hoàn thịn hơn. Đánh giá nhanh, giao diện lạ. cứ từ từ đừng hối nha

Status
Không mở trả lời sau này.