• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 chính thức cho HTC Himalaya Build 21169.5.00 - Sun Dream

halamnguyen

Sun Dream - Tác giả của bản WM6.5 giao diện tổ ong mà mình thấy quá đẹp đã có hứng chuyển sang Himalaya và build ra cái bản này đây :
WM6.5 for Htc Himalaya Build 21169.5.00 WWE/CHS

WM6.5 for Htc Himalaya Build 21169.5.00 WWE/CHS
Requirements: O2 XDA II, T-Mobile MDA II, Qtek 2020, iMate Phone Edition, TSM500, and other PH10 variants
Overview: Build 21169.5.00
Language: WWE/CHS
Creator: sun_dream
Release Date: 8th March, 2009

Quá đẹp phải không các bạn . Còn chần chờ gì mà không đưa con Himalaya của bạn vào Boot Loader để mà chuyển sang cái Rom này chứ.

Link Download :
http://www.mediafire.com/download.php?dgmtyjzzjzo
File HimaUpgradeUt_noID dùng để up Rom :
http://www.mediafire.com/download.php?zmmyyzmtxtt

Nguồn từ :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=490886
Các bạn vui lòng vào đây để xem thêm chi tiết .

Nguyễn Hoàng Lâm - nguyenlam24111@yahoo.com

Chỉnh sửa cuối:

minhvi

Hì, vừa up thử, trông cũng tạm được thôi, theme ít quá, hơn nữa thử radio chút xíu nên cũng chưa kết luận được, tốn pin, nói chung giao diện lạ nhưng mà lại không tiện, anyway for test.

gallantman

quá tuyệt cám ơn bạn nhé ! tôi mong chờ bản này đã lâu, hôm trước up bản cư NORK nói là 6.5 mà không có 1 điểm gì khác 6.1 , thất vọng tràn trề !

nhha224

chạy tương đối ổn định nhưng hơi chậm, với cả bị lỗi khóa bàn phím

gallantman

chính xác bị lỗi bàn phím ! tôi đã điên đầu vì cái lỗi đó lúc có ĐT tới nó khóa cứng luôn .

halamnguyen

Cái đó có thể khắc phục mà bạn . Bạn đừng dùng chức năng khóa mặc định của máy ,mà cài phần mềm S2U2 vào là OK thôi. Cũng mang phong cách như thường . Chủ yếu bản này nó nhìn mới lạ thôi. Vì nó cũng hơi chậm (Do chứa hiệu ứng Touch). Nhưng mình có thể vuốt trượt ở mọi nơi , như danh bạ, File Manager, hay trên màn hình . Nếu bạn dùng WM 6.1 mà cài TouchFlo vô thì cũng ... chậm như vậy . He he :D

noenmo

các bạn cho mình hỏi với.
mình cài phần mềm nhưng nó toàn vào máy thôi
nên không cài được gì cả
mà đã cài đúng là lên thẻ nhớ rồi mà cuối cùng tự nó cài lên máy

noenmo

đã khắc phục được các lỗi cơ bản của bản này.

đặc biệt là phần tăng dung lượng của PPC lên
vì ROM này có dung lượng lớn nên sau khi cài đặt các ứng dụng xong thì không còn được bao nhiêu bộ nhớ Main. Chính vì vậy máy chạy rất chậm

linhanh154

Bác nao fcho em hỏi cái
E up lên rồi chạy tốt nhưng chỉ có 1 vấn đề đó là cái Titanium lại ko có tab thời tiết e sang phần thời tiết down về nhưng cài vào thì nó vẫn ko chạy
Các bác giúp e với e muốn có phần thời tiết quá

trucdemo

máy em bị hư chân usb rùi chỉ còn sạc được thôi, có cách nào up bản rom này bằng thẻ nhớ không

halamnguyen

Nhìn Rom đẹp chứ bộ , mà mấy bản này còn tốn pin lắm . Bên BA đã có những bản WM 6.5 tốn pin còn ít hơn WM 6.1 nữa . Hì hì !