• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 GIGA MS800

nhh0612

Mình vừa sưu tầm được trên trang web China. Đây là bản Rom wm6.5 MS800_64 build 21501, đã test tren MWG Atom V. Hy vọng, Bác Pham Quang và anh em bỏ chút thời gian build bản tiếng Anh cho MS800 cũng như Atom
Link down :
V.http://www.turboupload.com/4w0yscwf31tt/MS800-64.rar.html

*** Giải nén, copy file MS800_64.nbo vào thư mục gốc của thẻ nhớ. Tắt hẳn máy. Nhấn Volume (-) + Power. Máy sẽ tự động Up. Reset khi thông báo "Remove bateries.." . Enjoy.

NoNaMe1984

Minh cũng dùng Gsmart MS800 nhưng ram 128mb, tìm mãi mà ko có rom để up. :-?

Bản 128 mb là bản dành riêng cho thị trường Taiwan, với bản này mình đã up thành công WMM cho con GS 800 nhưng có 1 vấn đề là khi dùng máy chỉ nhận 64mb thôi đang tìm cách khắc phục mà chưa được 8-|

che188

Hi to all!!! First of all this is a great forum!! :):) Could you post an english version of this rom?? please
thx in advance

trantam_web

Bác nào có bản Rom tiếng Anh cho con MS800 share em với.Em Up cho con Gb-P100 đẹp lắm nhưng toàn tiếng Trung.Thanks alot

nhanmec

Mình vừa sưu tầm được trên trang web China. Đây là bản Rom wm6.5 MS800_64 build 21501, đã test tren MWG Atom V. Hy vọng, Bác Pham Quang và anh em bỏ chút thời gian build bản tiếng Anh cho MS800 cũng như Atom
Link down :
V.http://www.turboupload.com/4w0yscwf31tt/MS800-64.rar.html

*** Giải nén, copy file MS800_64.nbo vào thư mục gốc của thẻ nhớ. Tắt hẳn máy. Nhấn Volume (-) + Power. Máy sẽ tự động Up. Reset khi thông báo "Remove bateries.." . Enjoy.

E cũng đang xài con Atom V. Bác cho e hỏi bản rom này của bác là tiếng anh hay tiếng trung vậy. xin lổi vì e hỏi hơi gà nhưng vì e ko rành nên sợ up xong toàn tiếng trung ko chết e. Thanks bác