• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB25 (Core 28223) - SE XPERIA X1

Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
WM6.5 ROM 1.05.931.27 - SE X1i

CE OS 5.2.28223 Build 28223.5.3.3 PV
=== === ===

Lời cám ơn - Many thanks:
Admin Kawaguchi (so much for his applications)
Manager PhamQuang (so much)

SM BatKid (so much)
Mod Tom_codon (so much)
Mod TranMinhMan (so much)

Thông tin ROM - ROM Information:
Basic ROM: 1.05.931.10 WWE
ROM version: 1.05.931.27 WWE
ROM date: 02/02/10
New XIP & SYS Core 28223
Sử dụng Manila phiên bản 2.5.20113030.0 từ ROM gốc TOPAZ II 2.54
Manila 2.5.20113030.0 from TOPAZ II original ROM
Not slow video for playing - Hình ảnh không chậm khi chơi video.
Basic functions operate well - Các chức năng cơ bản hoạt động tốt.

Remove all X-Panel from original rom - Loại bỏ toàn bộ X-Panel từ rom gốc
X2 Panel is used with Tilewave Panel - Sử dụng X2 Panel bao gồm Tilwave Panel
PagePool is 22MB - PagePool là 22MB
Landscape support - Hỗ trợ màn hình ngang

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Chức năng chính - Main functions:
- Core 5.2.28223 Build 28223.5.3.3
- .NET Compact Framework Version 3.5.9198.00
- Windows Media Player 10.3 Build 28223
- Office Mobile 2010 (Word Mobile, Excel Mobile, PowerPoint Mobile, OneNote Mobile, SharePoint Mobile)
- Opera Mobile 10 beta
- Calculator (from Samsung Omnia II ROM)
- Các ứng dụng cần có của PPC như: PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v1.9), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.2.3), Total Commander (v2.52 beta 2)... với các version mới nhất
Basic applications for PPC such as
PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v1.9), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.2.3), Total Commander (v2.52 beta 2)... with their newest versions.

ROM sử dụng các OEM mới nhất từ ROM gốc của Topaz II (2.54) và Rhodium.
The ROM uses newest OEMs from Topaz II (2.54) and Rhodium original rom.

.......

Link đã có sẵn - The links are available now
DOWNLOAD X1i ROM 28223

PHẦN 1 - PART 1
PHẦN 2 - PART 2

Password: Sonblack

Lưu ý - Notes:
Có thể thay đổi Pagepool bằng cách dùng Tool theo link để thay đổi ngay từ file RUU_signed.nbh
To change Pagepool, please use tool with under link to change from file RUU_signed.nbh directly
Chúc vui!
Enjoy it!

Sonblack

Chỉnh sửa cuối:

vincenttat

Khi nào mới có links bác ơi, chờ đợi từng giây phút nè hehe...
Bác ơi, xin đừng upload bên RapidShare, rất khó download.hicc...
Em chỉ góp ý chút thôi.
Chân thành cám ơn sự đóng góp của bác.

anhthai

Lâu vậy bác "đen" ơi em đang chờ từng phút nè. Cám ơn bác nhiều nha.

Sonblack

Super V.I.P
Đã up xong rom lên host và mọi thứ trong ROM đã thay đổi theo chiều hướng tốt và các bạn hãy cảm nhận và cho ý kiến của mình cũng như tìm ra lỗi cần khắc phục. Đó mới là những gì Sonblack cần để hoàn thiện hơn chứ không phải lặng lẽ down và up rom. Hy vọng nhận được sự hợp tác cùng chia sẻ của các bạn!
Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

smiler

Well-Known Member
Đã up xong rom lên host và mọi thứ trong ROM đã thay đổi theo chiều hướng tốt và các bạn hãy cảm nhận và cho ý kiến của mình cũng như tìm ra lỗi cần khắc phục. Đó mới là những gì Sonblack cần để hoàn thiện hơn chứ không phải lặng lẽ down và up rom. Hy vọng nhận được sự hợp tác cùng chia sẻ của các bạn!
Chúc vui!

E mới mua X1 1 tuần A ơi. Với tiêu chí hoàn thiện nút thank mà diễn đàn sinh ra nên ... (box UIQ E sống trước đây đi theo hướng đó, tránh Spam)
Qua tết rất mong sự giúp đỡ nhiệt tình của A cũng như nhiệt tình của A đối với PDA nói chung và với X1 nói riêng.
Thông cảm cho E là những người đang test máy (test máy chứ kô fải test ROM, hix. Có sao chỉ dám nói thế thôi)

Hy vọng A kô nói E, thế giới X1 VN hiện tại A là số 1 . Kô chỉ diễn đàn này ( A biết mà)

Sory A . Boy mà. Hôm nào A E mình đi uống cafe giao lưu nhé. Biết A bận nhưng E rất muốn làm quen với A .
Rất mong ngày đc gặp A

smiler

Well-Known Member
Kô ai fải làm đêm à ? Buồn quá.
Thank A Sơn rất nhiều. Chuông BLT rất ngon, Đặc biệt rất là E setKeyboard , E mới dùng nên ban 24 không tài nào chuyển đc. Hihi. Cang ngay cang ket X1. Ve ket ca A Son den nua.

anhthai

Bác Sơn ơi em cài vào rồi mọi thứ chạy ok nhưng máy không báo cuộc gọi nhỡ, em đã thử lấy máy khác gọi vào khi bên kia ngắt cuộc gọi nhưng n máy em vẫn cứ rung mãi khi nào em vào phần cuộc gọi mới hết rung.Có bác nào bị như em không? em phải làm sao để khắc phục điều này.

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Bác Sơn ơi em cài vào rồi mọi thứ chạy ok nhưng máy không báo cuộc gọi nhỡ, em đã thử lấy máy khác gọi vào khi bên kia ngắt cuộc gọi nhưng n máy em vẫn cứ rung mãi khi nào em vào phần cuộc gọi mới hết rung.Có bác nào bị như em không? em phải làm sao để khắc phục điều này.

Tôi đảm bảo mọi thứ bình thường kể cả những gì bạn nói!

anhthai

Em thử mấy lần rồi bác ơi, để em up lại rom lần nữa xem sao.

mr_zero1188

thamks bác Sonblack, em đang up. bữa giờ xài bản 23 hay bị treo, hy vọng bản này sẽ good ^^! từ ngày xài x1 em chỉ toàn xài rom do bác xào nấu :D thanks bác lần nữa :D:D

sbc

chính xác về cuộc goi lỡ khi mình lấy một máy gọi vào rồi tắt máy gọi nó không gắt rung ( rung hoài ) khi nhấn vào phone hiện các cuộc gọi nó mới ngừng rung .
các anh em khác thứ xem có bị như lỗi trên không , thank All

applekangter

Thanks bác Sonblack nhiều.
Nhưng mình cũng gặp vắn đề như trên. Cuộc gọi nhỡ đến, là máy rung ầm ầm luôn!
Ko biết là có cách nào khắc phục ngay đc ko?

anhthai

Chính xác em cũng bị như bác SbC nhưng khi em đổi sim khác vào lại ok. em đã thử mấy lần vẫn vậy. Tức quá ra Viettel ( mất 19k ) lấy sim mới về test lại ok.Còn bác nào bị như em không? thử bỏ sim khác vào xem sao. Một lần nữa cám ơn bác "Đen" nhiều nha.

sbc

Chính xác em cũng bị như bác SbC nhưng khi em đổi sim khác vào lại ok. em đã thử mấy lần vẫn vậy. Tức quá ra Viettel ( mất 19k ) lấy sim mới về test lại ok.Còn bác nào bị như em không? thử bỏ sim khác vào xem sao. Một lần nữa cám ơn bác "Đen" nhiều nha.

theo ý bạn test lại bằng sim mobi thì không bị hiện tượng rung hoài oke , khi nắp trả sim vina thì lại bị hiện tượng ( rung hoài )

anhthai

Mình dùng sim mới được một lúc lại bị lại các bác ơi.có cách nào giải quyết không các bác chứ nhậu xỉn về ai gọi nó cứ rung hoài thì chết.

mr_zero1188

Rom nhanh và mượt, co điều mình cũng bị như các bạn, sau khi up cac bạn nên hard reser khoảng 2 lần cho rom ổn định. tình trạng trên sẽ không còn :D
bác Sơn ơi ! sao em tìm hoài không thấy video call bác àh..:( :( bâyg giờ vitteo gọi video call cước như bình thường, không xài thì phí của giời..:D:D:D:D

VUHEO

Rom nhanh và mượt, co điều mình cũng bị như các bạn, sau khi up cac bạn nên hard reser khoảng 2 lần cho rom ổn định. tình trạng trên sẽ không còn :D
bác Sơn ơi ! sao em tìm hoài không thấy video call bác àh..:( :( bâyg giờ vitteo gọi video call cước như bình thường, không xài thì phí của giời..:D:D:D:D

Tui HR 3 lần rồi mà nó cũng rung tê khi có cuộc gọi nhỡ, Bờ Lách chịu khó làm gói fix đi chứ chờ bản ROM mới thì cũng tội anh em khát
ROM đã cài dial pad như vậy rồi, bác muốn có video phone thì cịu khó cài Topaz dial pad vào nhé.

anhthai

Mình củng HR k biết bao nhiêu lần rồi mà vẫn bị vậy. mà nhật ký cuộc gọi cũng không có luôn, gọi đi,gọi đến, nhỡ cũng không có. khi bám vào phone thi mình để ý trên cột sóng hiện nên cột mầu đỏ = mất sóng thì mới hết rung. các bác có thấy như em không?
Bác đen tìm cách khắc phục dùm anh em đi để vậy nhanh hết pin wa mà hồi hộp đêm có thằng dở hơi nào nhá máy cái là tiêu con vợ liền.

Status
Không mở trả lời sau này.