• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V01 (Core 21189) - O2 ATOM EXEC

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 V01 - O2 ATOM EXEC

=== CE OS 5.2.21189 Build 21189.5.0.0 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V01 dành cho O2 XDA ATOM EXEC:
- Đã lâu không Build cho Atom Exec, đây là bản V01 (WM6.5).
- Dựa trên cơ sở OEM của ROM Ship WM6.0 cho Atom Exec.
- Thay đổi XIP và SYS từ WM6.5 (Core 21189) được sưu tầm từ XBETA.
- Phiên bản ROM Clean, chỉ tích hợp các ứng dụng thiết thực đặc trưng nhất.

ROM V01 (WM6.5) có sự công tác đắc lực của AM Sonblack, cám ơn.
ROM chạy khá ổn và các chức năng của WM6.5 chạy khá nhanh.
Các chức năng cơ bản của WM hoạt động bình thường.

LINK TẢI ROM V01 WM6.5 (EXEC):

* RapidShare:
Mã:
http://www.4shared.com/file/25CTvVMY/ATOM_EXEC__WM65__V01__B21189.html

Last edited by a moderator:

Khoa_ha

Cám ơn bác Quang đã làm ROM WM6.5 cho Atom Exec cháu đang down về để dùng thử.
Cháu cũng đang thử làm ROM WM6.5 build 21193 cho Atom Exec nhưng XIP thì ok rồi còn SYS thì cháu không thể làm sao cho nó chạy được cháu có upload kitchen của cháu lên mediafire rồi bác có thể chek giùm giúp cháu được không ạ.
Rất mong được bác giúp đỡ
Link:http://www.mediafire.com/download.php?4zm50z5yyo2

Cháu có nick yahoo là: lk_hut2004 rất mong bác giúp ạ

quocthanhjs

Bác Phạm Quang cho em hỏi, khi em up bản này vào thì máy chạy rất nhanh, khi cài chương trình bất kì vào thì máy chạy rất chậm. Em đã format nhiều lần nhưng cũng vậy. Xin bác giúp đỡ giùm. cám ơn nhiều

phantrungonline

Bản rom này lúc mới vừa úp xong thi chạy mưot và đẹp,nhưng khi cài thêm soft vào thi máy chạy rất chậm và đứng máy luôn.Mong bác PhamQuang xem dùm nhe.Cảm ơn bản build mới này của bác rất nhiều.

thanh_s90

giúp đỡ!

bác phạm Quang ui. bác cho em hỏi bản này có úp được cho atom trường không?

manhtuongdatinh

Mình đang xài bảng 6.5 của Tj bên Xda xai cũng đc nhưng hơi chậm sau khi mình up bản của bác Quang lên thì nó chậm rì luôn. Càng reset càng chậm rồi đứng luôn...Đang up lai thử coi sao đây. MÌnh chon OS + ExtendedRoom

Lần này mình úp với tùy chọn OS only cũng cùng hiện tượng...chậm...chậm hơn...chậm hơn nữa...rồi đứng luôn. Hix..sao vậy bác Quang???

Trong khi chờ đợi sư điều chình của bác Quang, Mình phải xài lại bản cũ thôi. :) Thanks bác Quang, mong sớm nhận được bản mới của bác.

PhamQuang

Manager
Phiên bản TJ gì đó trên XDA cách đây mấy ngày mình cũng đã có Up thử để khảo sát so sánh rồi.
Mình Up cho EXEC với Option "OS Only" rồi HR lại, máy chạy nhanh ầm ầm.
Tốc độ chắc chắn hơn hẳn bản TJ.

manhtuongdatinh

Thanks bác Quang nha, Vậy để mình up lại lần nữa với Os only. Dù sao trước giờ mình vẫn xài Room của PDAVIET, Lúc nào cũng ổn đinh hơn.
Thanks Bác,

thanhbinh123

rất tuyệt =D>giá như bác build cho atom nữa thì tốt quá chứ kiểu này chắc con toàn phải up rom exec cho atom quá;;)

TaQuangDuc

vừa đi công tác về, ngồi vào máy tính và sung sướng khi nhìn thấy bản này. Cảm ơn chú rất nhiều vì lại được dùng ROM Việt

manhtuongdatinh

Bác quang ơi, Thật sự có lẽ là do cái spShutXP. mỗi khi sử dụng nó xog là nó đơ đơ, reset máy là bị treo liền. Con mới HR thì quả là tốc độ nhanh hơn thât.
Thanks bác đã hướng dẫn.

manhtuongdatinh

vừa đi công tác về, ngồi vào máy tính và sung sướng khi nhìn thấy bản này. Cảm ơn chú rất nhiều vì lại được dùng ROM Việt

Chào bác Đức, Bác đã test chwa vậy? Hình nhw không cài đc chuơng trình thì phải, cứ cài vô là treo máy thôi. Bác test xog thì chia sẽ w a e nhá.
Thanks bác

pro_xeo

chắc là phải mấy tháng mới có bản room mới cho atom exec ...
Cảm ơn bác nhìu nhé ! tối nay chắc dowl về text thui !!
thank

phantrungonline

Mình đang xài bảng 6.5 của Tj bên Xda xai cũng đc nhưng hơi chậm sau khi mình up bản của bác Quang lên thì nó chậm rì luôn. Càng reset càng chậm rồi đứng luôn...Đang up lai thử coi sao đây. MÌnh chon OS + ExtendedRoom

Lần này mình úp với tùy chọn OS only cũng cùng hiện tượng...chậm...chậm hơn...chậm hơn nữa...rồi đứng luôn. Hix..sao vậy bác Quang???

Trong khi chờ đợi sư điều chình của bác Quang, Mình phải xài lại bản cũ thôi. :) Thanks bác Quang, mong sớm nhận được bản mới của bác.[/QUOTE<Mình cũng bị tương tự vậy đó,mình úp lại OS only thì khi cài soft vô cũng bị chậm,reset lại thì đứng lun. bây giờ đang xài lại bản rom của Sonblack.Mong bác PhamQuang giúp kiểm tra lại nhé.Mình rất thích bản rom wm6.5 .Cảm ơn bác rất nhìu.

cat

Mình down link rapidshare không được, Bác post mình link mediafire nhé.
Cám ơn rất nhiều.

manhtuongdatinh

Trong khi chờ đợi sư điều chình của bác Quang, Mình phải xài lại bản cũ thôi. :) Thanks bác Quang, mong sớm nhận được bản mới của bác.[/QUOTE<Mình cũng bị tương tự vậy đó,mình úp lại OS only thì khi cài soft vô cũng bị chậm,reset lại thì đứng lun. bây giờ đang xài lại bản rom của Sonblack.Mong bác PhamQuang giúp kiểm tra lại nhé.Mình rất thích bản rom wm6.5 .Cảm ơn bác rất nhìu.

Ah cảm ơn Bác đã chia sẽ, làm mình cứ tưởng do mình củ chuối quá nên up bị lỗi chứ. Đúng là lúc đầu thì mượt thật but cài soft vô là thua. Mong sớm có bản fix từ Bác Quang. :)

phantrungonline

còn vấn đề này nữa,sau khi mình up rom này lần đầu rom chạy rất mượt,mình cài soft bị lỗi thì mình úp lại lần nữa.lần này mình úp Os only,thì máy vẫn chạy chậm mặc dù mình chưa cài soft vào.soft reset lại lần đầu thì máy chạy vô tới phần home screen rùi đứng đó lun ko nhúc nhích.phía trên vẫn hiện nút start và cột báo sóng nhưng ko có sóng.phía dưới hiện màn hình có chữ rất dài(mình chỉ nhớ là thanks for trial ....realease...thông cảm nhé).Mình test tới đó rồi ko thể kết nối active sync nữa nên phải cài lại bản rom cũ bằng thẻ nhớ.Mong bác PhamQuang sớm fix lại dể ae có 1 bản rom 6.5 hoàn thiện hơn.Thanks

TaQuangDuc

Man ơi, tình hình là ROM này có tý lỗi rồi chú. Cháu mong sớm lại được dùng ROM của chú lắm chứ dùng ROM của TJ không thấy thân thiện như các ROM do PV mình build.
Thanks chú lần nữa.