• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V20C (Core 21198) - OMNIA i900 (DXIA5-BASE)

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 V20C - Omnia i900

=== CE OS 5.2.21198 Build 21198.5.0.0 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V20C dành cho Omnia i900:
- Chỉnh sửa và phát triển phiên bản V20A và V20B đã giới thiệu.
- Dựa trên cơ sở OS: DXIA5
- Thay đổi XIP và SYS từ WM6.5 (Core 21198) nguồn XBETA.
- Tích hợp Manila2D.

ROM V20C với Core 21198 chạy khá nhanh và ổn, chức năng Manila2D chạy cũng nhẹ nhàng hơn.
Các chức năng cơ bản của WM hoạt động bình thường.

LINK TẢI ROM V20C (i900):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/215448629/i900DXIA5_PV20C.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

kcdbs

Xong chưa bác Quang ơi!em lâu ko nghich WM(đang nghịch BB).Em chờ.cảm ơn bác đã cho ra lò bản mới.=D>

Sonblack

Super V.I.P
Giao diện rất đã, lúc này bận quá, không build gì được! Xin chúc mừng cho i900 về bản ROM này, không quên chúc mừng tác giả, người luôn mang đến những điều mới lạ cho diễn đàn. =D>

binhnt79

Thế là đã có bản new Core 21198 rồi, bản cũ hao pin quá. Mong rằng bản này cải thiện được pin.
Bạn nào tải 20C của Bác PQ về rồi up lên mediafire chia sẽ cho a e với. Mình tải về từ sáng đến giờ vẫn chưa được. Thank!

P/S: link tải rom PVC20C.
http://www.mediafire.com/file/xxhwhiwmihn/i900DXIA5_PV20C.rar

Chỉnh sửa cuối:

thanhdpa79

Bác PQ tài ghê! Build rom cho anh em liên tục! Để em thử tải về up xem sao:D! Thanks bác

thanhcakt

:Othanks vì có 1 bản rom đẹp và nhanh, không biết khi nào atom mới có WM6.5 nhỉ hzzzz:-?

duongbaho86

Hix! xài thấy ngon, pin chấp nhận được,nhanh,đẹp,nhưng mà gửi file qua bluetooth thì vẫn chưa khắc phục được (mặc dù đã cài Resco Explore 2008), Hy vọng bản sau sẽ khắc phục được cái lỗi này ! :-?

dannynguyen

Sao tôi không tạo được acc mail nhỉ, khi nhập tên nó cứ báo tên này đã có rồi (The account name entered is already assigned to another account. Enter a unique account name and try again). Nhập bất cứ tên khác nào cũng báo vậy

Chỉnh sửa cuối:

giacomini

Bản này sử dụng rất ngon, nhưng còn 1 lỗi này hi vọng anh Quang chỉ em cách khắc phục

Là mỗi khi SR lại máy thì nó lại tự vào inbox của tin nhắn

Anh Quang chỉ em cách khắc phục nhe? Thanks

zalman

Bản này còn lỗi khi quay màn hình. Dang vào trong Start mà quay màn hình mấy cái icon nó to đùng lun, quay trở lại cũng như vậy phải rs lại mới hết Anh Cái Audio Manager của Manila em vào là nó tự động văng ra vậy

P/S : vừa leech qua MF cho các bác : http://www.mediafire.com/?tgtzbbswag3

binhnt79

Mình bị lỗi quay màn hình giống zalman và 1 số lỗi sau:
1. Nếu trong chế độ chờ khoảng trên 1h thì khi có cuộc gọi đến không hiển thị gì cả ( chỉ rung và chuông ). Đã cài S2U2 ( không biết có phải bị lỗi do cài PM này không )
2. Khi duyệt wep bằng Opera hoặc IE cứ hiện bàn phím keyboard (gốc của microsoft ) mà không bật bàn phím SS hoặc Resco mặc dù đã vào Settings_Personal_Input chỉnh lại rồi nhưng không hết.
3. Ngoài màn hình chờ của TouchFLO bấm phím GỌI sẽ hiện ra danh bạ khi dò tìm tên ( bấm mũi tên xuống ) bị hiện tượng ghi đè tên trong danh bạ ở cận trên và dưới màn hình. Lỗi này các bản Rom khác của Bác PQ không bị.

adasad

very nice Rom
thank you
but some problem with bluetooth
i cant recive file from another ( pc or mobile )
can you fix it
thanks again

zalman

bị thêm cái này : Samsung PhonePad và Keypad đánh chữ hok đc. Chi đánh dc số và ký hiệu

zalman

Đã có bản "3 April 2009 - New Omnia 4-in-1 ROM build 21198" by khuanchai
khắc phục dc 1 số lỗi.Ko bik có ai post lên chưa

dannynguyen

SMS/MMS bị sao mà rất hay làm treo máy nhỉ. Khi chọn All messages nó cứ đơ cả máy, bộ nhớ bị sử dụng rất lớn

HPDA

Khi nhấn vào start các ion bj kéo dài ra và nhòe, k bjt có ai bj như thế k? Máy chưa cài phần mềm nào khác. Mong bác quang kiểm tra! Cảm ơn bác!

zalman

Hiện mình đang x ài bản 4 in 1 của khuanchai,rất ổn định.còn lỗi audio manager

LIENHUONG

Hiện mình đang x ài bản 4 in 1 của khuanchai,rất ổn định.còn lỗi audio manager
Hình như bản đó chuột "ngoẻo" hả bạn :D Thà bỏ đi còn hơn nhung có mà ko sử dụng được thì thôi :-??