• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V23 (Core 21502) - HTC HERMES

PhamQuang

Manager
WM6.5 ROM 3.62.502.23 - HTC HERMES

=== CE OS 5.2.21502 Build 21502.5.0.70 ===

Nhằm "hâm nóng" cho các thành viên chơi Hermes, tôi xin giới thiệu 2 phiên bản ROM WM6.5, V23TIV23MD dành cho HTC Hermes:
- Dựa trên nền tảng OS: 3.62.502.3 WWE
- Thay đổi 1 số OEM thích hợp từ ROM WM6.1 mới nhất dành cho HTC Touch3G
- Phiên bản V23TI là ROM chỉ có giao diện Titanium còn V23MD tích hợp Manila2D phiên bản mới nhất (v1.20_19131530), giao diện BLACK.
- Thay đổi XIP và SYS từ WM6.5 (Core 21502).

Cả 2 phiên bản đều chạy với tốc độ khá và ổn, các chức năng cơ bản như Camera, SMS, kết nối,... đều hoạt động bình thường.
Sau khi Update ROM nên tiến hành HR để máy chạy 100% với HDH mới.
Giao diện Manila2D trên bản V23MD:

LINK TẢI ROM V23TI (HERMES):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/228789305/HERMES_WM6.5__3_62_502_23TI__B21502.rar

LINK TẢI ROM V23MD (HERMES):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/228942499/HERMES_WM6.5__3_62_502_23MD__B21502.rar
* MegaUpload:
Mã:
http://www.megaupload.com/?d=ZZ3M9NEY
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

thanhcong27

=D>=D>=D>=D>=D>=D> cám ơn BÁC về tất cả nhưng sao hôm nay mới mùng 4/5 mà Bác đã làm rom cho ngày mùng 5/5 vây nhỉ :D

chaopac

chúng cháu cám ơn bác rất nhiều bác Quang ơi, đúng thật đấy dường như nhờ bác mà cả box Hermes mình đều vui mừng và hớn hở hơn rất nhiều =D>=D>=D>......kô còn lời nào để nói cả, thật mừng !!!!!!!!!!!
hì hì, rom V22 của bác cháu chưa kịp thử thì bác đã cho ra V23 rồi :D:D:D, thôi chơi 23 lun. Mà này bác, cái bản M2D cũng là OS 6.5 lun hả bác, cháu nhìn kô ra

chaopac

huhu bác Quang ơi, lại download session expired nữa rồi bác ơi, huhuhuhu, sao lần nào cũng thế vậy bác
Ai down đc rồi làm ơn up hộ mình link khác đc kô các pác :(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
chúng cháu cám ơn bác rất nhiều bác Quang ơi, đúng thật đấy dường như nhờ bác mà cả box Hermes mình đều vui mừng và hớn hở hơn rất nhiều =D>=D>=D>......kô còn lời nào để nói cả, thật mừng !!!!!!!!!!!
hì hì, rom V22 của bác cháu chưa kịp thử thì bác đã cho ra V23 rồi :D:D:D, thôi chơi 23 lun. Mà này bác, cái bản M2D cũng là OS 6.5 lun hả bác, cháu nhìn kô ra

- V23TI - Là ROM chỉ có giao diện Titanium, tích hợp IE6 và MSN Weather & Money
- V23MD - Là ROM tích hợp Manila2D, nhưng bỏ các ứng dụng trên (để chạy ổn hơn).
Cả 2 bản giới thiệu trong Thread này tất nhiên đều là WM6.5, core 21502 đấy.

loteo

Ai úp bản này rồi cho nhận xét đi, mình đang xài 6.5 (core 21502 của bác TaiWs) 1 số chức năng trong phần system như(device information,task manager...) và wireless Lan k hoạt động.

chaopac

bác Quang hay ai down đc bản rom này rồi thì làm ơn up hộ mỉnh link khác đi mà!!!!!!!!!!!!!!!!

diowee

Bác sĩ Phạm Quang thân yêu,
Bạn có thể thực hiện một lite rom HTC cây ngai hương trong diễn đàn và tình yêu?
Tất cả chúng ta đều đang chờ đợi để bạn có thể cập nhật các ROM mới ...
ROM của bạn là mạnh nhất và thân thiện với người sử dụng!
hehe
cảm ơn.

Diowee

chaopac

cháu down đc rồi bác Quang ơi (mỗi tội cái link rapid down chậm wá, chắc bác có cái premium account ở đó sao mà thấy rom nào bác cũng up lên trển?!??!)
bác Quang ơi, cái rom TI cháu cài phần mềm bàn phím kô đc gòi, chắc là kô thik hợp (dạo này thử bao nhiu rom 6.5 vẫn thế, kì thật)

Chỉnh sửa cuối:

thefriends

bác Quang ơi, cho mình hỏi chút. MÌnh tải bản V23TI của bác về. Cài đến đoạn nó ghi image lên điện thoại thì con PPC hiện đèn màu cam và tự ngắt kết nối active sync với máy tính, thử trên 2 máy đều bị tình trạng như thế. Làm ko up ROM được. Ko biết lỗi này sửa làm sao. Cám ơn bác nhiều

loteo

bác Quang ơi, cho mình hỏi chút. MÌnh tải bản V23TI của bác về. Cài đến đoạn nó ghi image lên điện thoại thì con PPC hiện đèn màu cam và tự ngắt kết nối active sync với máy tính, thử trên 2 máy đều bị tình trạng như thế. Làm ko up ROM được. Ko biết lỗi này sửa làm sao. Cám ơn bác nhiều

Vậy thì bác úp thử bằng thẻ nhớ xem có đc k? Nhớ Format thẻ ở định dạng Fat32 nhe, cách up thì đã có bài hướng dẫn trong diễn đàn rồi

chaopac

Mình cũng bị như thế, format thẻ bằng cách nào vậy bác ơi?

bạn nhét thẻ vào máy PC, khi máy nhận thì vào My computer, click chuột phải vào cái thẻ nhớ (Storage Card) rồi bạn chọn Format, sau đó bạn sẽ chọn ở định dạng FAT32 (nhớ 1 điều rằng khi bạn Format thì tất cả các dữ liệu trong thẻ sẽ mất hết), nếu thẻ bạn ở định dạng FAT32 sẵn thì bạn khỏi làm (thường là các thẻ đều định dạng FAT32 hết)

minhhaint1

Em đã up thử bản V23MD của bác Pham Quang cho máy 8525 thì thấy máy chạy ổn định, tốt. Nhưng phần contacts bị lỗi chỉ xem được mấy người đầu nhưng người tiếp theo bị chữ chồng lên nhau ko đọc đươc. Ram sau khi HR chỉ trống 11MB nên hơi thiếu, chạy phấn mềm nhiều khi kô được báo thiếu bộ nhớ, phải soft reset mới chạy đươc. Bác Phạm Quang co cách nào làm cho bộ nhớ ram trống nhiều hơn kô ??? như thế sẽ chạy ứng dụng tốt hơn.
Thanks.

HuynhThanh

bác Quang ơi bác up link khác cho cháu điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Chú Quang sẽ không trả lời các vấn đề về link đâu bạn à! Đây là vấn đề chú đã nói rất nhiều lần! Chịu khó load nha bạn! Còn nếu bạn thường xuyên down rom thì nên mua 1 tk rapid nhé!

chaopac

Chú Quang sẽ không trả lời các vấn đề về link đâu bạn à! Đây là vấn đề chú đã nói rất nhiều lần! Chịu khó load nha bạn! Còn nếu bạn thường xuyên down rom thì nên mua 1 tk rapid nhé!

cám ơn bạn đã nhắc nhở nhé, chắc mình bị tật nhờ vả ỷ lại nên quên rồi :(:(:( mà bác Quang hè, sao bản này ram ít wé bác àh, chạy opera 2, 3 lần là SR gòi, còn chạy cũng chưa mượt lắm bác àh....ý kiến nhỏ nhoi của cháu, mong bác hiểu cho.....

Chỉnh sửa cuối:

ngtienhp

Bác Phamquang oi, sao tôi load V23 TI về rồi và giải nén ra với Pass : Phamquang thi chẳng có gì cả là sao????
Bác biết thì chỉ giúp với?
cám ơn bác

thanhcong27

Bác Phamquang oi, sao tôi load V23 TI về rồi và giải nén ra với Pass : Phamquang thi chẳng có gì cả là sao????
Bác biết thì chỉ giúp với?
cám ơn bác

là "PhamQuang" chứ không phải" Phamquang'" nhé