• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V23 (Core 23004) - OMNIA i900

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 V23 - Omnia i900

=== CE OS 5.2.23004 Build 23004.5.3.0 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V23 dành cho Omnia i900:
- Phát triển trên cơ sở bản ROM gốc hãng: DXID1
- Tích hợp OEM thích hợp từ HTC Iolite.
- Giao diện Titanium sưu tầm trên XDA của tác giả Ibrythill
- Phiên bản ROM Clean, loại bỏ các ứng dụng phụ.
- Thay đổi XIP và SYS từ WM6.5 (Core 23004)

ROM V23 với Core 23004 chạy khá ổn, các chức năng cơ bản hoạt động bình thường.

LINK TẢI ROM V23 (i900):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/253908738/i900DXID1_PV23C_B23004.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

bocapdo11

Hi hi......có rom mới nữa rùi, 6.5 có vẻ khó nuốt quá , ko biết bản này có ổn ko nhỉ? để vọc thử cái coi. Thank bác Quang nhe.

binhnt79

Qua một ngày test bản rom V23 có vài nhận xét như sau:
1. Giao diện đẹp, vuốt khá mượt
2. Không có chuột
3. Không có Java
4. Phần Phone (cuộc gọi) khi kéo thanh tìm số để gọi cận trên và dưới màn hình bị ghi chồng số rất khó xem.
5. Bản đồ VietMap bản quyền cài vào không chạy ( Assertion failed:0). Lỗi này các bản Rom trước không bị.
6. Giao diện thời tiết good nhưng điều chỉnh lại các tỉnh thành Việt Nam k được
Bác PhamQuang xem lại dùm các lỗi trên để ra bản fix cho anh em cảm nhận đầy đủ Giao diện Titanium. Thank!

dannynguyen

Hix, không dùng được Port Splitter. Không Add port được

Thằng 6.5 hình như thiếu virtual port driver nên không dùng được gpsgate và port splitter. Tôi cài lại bản 6.1 thì OK.

Last edited by a moderator:

ndnva

Thằng 6.5 hình như thiếu virtual port driver nên không dùng được gpsgate và port splitter. Tôi cài lại bản 6.1 thì OK.

Bản 23004 này thì mình chưa thử, nhưng các bản 6.5 khác mình dùng GPSGate bình thường.

Dao2nd

Pác Quang tái xuất giang hồ kìa......................... test thui! Thanks!

lamtanson

bản này hình như bị lổi camera không quay phim được chi chup hình thôi tôi đả up xài thử cuối cùng thì xai bản rom i900DXIA5_PV20C thì ok liền giao diện đep lắm cám ơn bác nào đả nấu ra cái rom tuyệt vời này

phamthaitl

bản này hình như bị lổi camera không quay phim được chi chup hình thôi tôi đả up xài thử cuối cùng thì xai bản rom i900DXIA5_PV20C thì ok liền giao diện đep lắm cám ơn bác nào đả nấu ra cái rom tuyệt vời này

bạn dawload ở đâu mà không biiết tác gỉả nấu.ăn quả phải nhớ người trồng cây chứ.:-?:|

ntanh2605

Bác PhamQuang cho hỏi Rom cook bản tiếng Nga dùng của tác giả nào là tốt nhất ? Hix vào 4pda.ru xem nhiều quá không biết cái nào tốt bác chỉ hộ tí :)

nnhuy1802

Em đang dùng bản HK3PV07 của bác. Em thích dùng 6.5 nhưng chưa có bản chính thức hả bác. Em thích 1 bản 6.5 Clean thôi. Có các chức năng tương tự trong bản PV07 đó. vân giữ đươc giao diênj dialpad gôc của samsung. Em thử nhiêu bản 6.5 rôì, nhưng bản nào cũng bị hao pin dữ quá. Dùng 1 lát máy nóng ran, đó là do main, do máy hay do rom hả bác ! Bình thường thì dùng được 3 ngày nếu dùng 6.1, khi chuyển qua bản 6.5 thì chỉ còn chưa được 2 ngày. Có khi chỉ 1 ngày. Pin chạy nhanh như gió,hic.
Em đã up thử bản 6.5 20C của bác nhưng vân chưa hài lòng lăm.hihi.