• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V43 (Core 21502) - HTC ARTEMIS & LOVE

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 3.15.122.43 - HTC ARTEMIS & LOVE

=== CE OS 5.2.21502 Build 21502.5.0.70 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V43 dành cho HTC Artemis & Love:
- Dựa trên cơ sở OS 3.15.122 WM6.0
- Tích hợp các OEM thích hợp từ ROM của HTC Jade (mới nhất).
- Port XIP và SYS từ WM6.5 (Core 21502).
- Sử dụng giao diện Titanium của tác giả ibrythill (XDA).

- Các chức năng cơ bản hoạt động bình thường.
- Các chức năng Titannium (đặc trưng WM6.5)
- Đây là phiên bản đã loại bỏ Manila2D, chỉ sử dụng Titanium mà thôi.

LINK TẢI ROM V43 (ARTEMIS & LOVE):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/231031388/ARTE_WM6.5__3_15_122_43__B21502.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

diowee

Thưa Bác sĩ Phạm Quang,
Mỗi khi cài lại phần mềm, nó đòi hỏi phải align màn hình.
Lỗi nào về nó?

Giải quyết bằng cách flash lại các rom

Chỉnh sửa cuối:

diowee

Bác sĩ thân mến,
Bạn có thể liên kết nhà bếp của bạn tôi? Tôi muốn chắc chắn OEM stuff.
cảm ơn.

NhatToai

Super V.I.P
Ban oi ban nay dung cho O2 Neo duoc khong nhi?

Neo dòng HTC Prophet nhé bạn,còn ở đây là dòng Artemis nên không dùng cho máy của bạn được.
Lưu ý cần gõ tiếng Việt có dấu đấy.

misa123

Ver này có 1 số lỗi, như ko có tắt/bật Wifi, chiếm dụng ram quá lớn, keyboard font nhỏ, v.v...

Chỉnh sửa cuối:

misa123

Đã kiểm nhiều lần mà ko khắc phục được, có ai bị như vậy ko nhỉ? (Ko có tắt/bật wifi đâu)

vungocminh1981

đúng là thỉnh thoảng ko bật wifi được bác Quang ạ.mỗi lần thế em toàn phải reset lại 2-3 lần mới được.e vẫn bị hiện cái thông báo ko conect gprs ở bản này do dùng phần mềm cần update trên mạng mà e lại ko muốn update bằng gprs.

PhamQuang

Manager
đúng là thỉnh thoảng ko bật wifi được bác Quang ạ.mỗi lần thế em toàn phải reset lại 2-3 lần mới được.e vẫn bị hiện cái thông báo ko conect gprs ở bản này do dùng phần mềm cần update trên mạng mà e lại ko muốn update bằng gprs.

Đã test trên máy nhiều lần, tắt bật WiFi qua CommManager rất tốt.
Các bạn thử HR lại máy thử xem sao nhé.
Còn vấn đề của bạn mình hiểu là máy đòi cài đặt cấu hình cho GPRS phải không?
Quá đơn giản, hãy tìm vào Settings >>> Connections >>> Connections Setup >>> Menu bỏ dấu "Enable Auto Configuration" đi là sẽ không bị đòi nữa.
Đây là vấn đề sử dụng cơ bản, hy vọng các bạn lần sau đừng hỏi những câu thể loại này trong Thread giới thiệu ROM nữa nhé.

kimbora1

Chào Bác sĩ Phạm Quang!
Rom wm 6.5 ko có hỗ trợ lock device when wake up sao bác?
Cháu đã tìm nhưng ko thấy chỗ nào hỗ trợ cả. Mong bác xem giúp cho, có thể cháu post nhầm topic, xin bác thông cảm. Nhưng cháu thấy post chỗ này cũng hơi hợp lệ. hix.

Xin Bác up lên MU được ko? Cháu ko down được ở RS. Cám ơn bác nhiều.

anhvanlaanh1987

Chào Bác sĩ Phạm Quang!
Rom wm 6.5 ko có hỗ trợ lock device when wake up sao bác?
Cháu đã tìm nhưng ko thấy chỗ nào hỗ trợ cả. Mong bác xem giúp cho, có thể cháu post nhầm topic, xin bác thông cảm. Nhưng cháu thấy post chỗ này cũng hơi hợp lệ. hix.

vào setting là có liền đó bạn giống như win 6.1 thui

son_hui

Giúp tôi với UP bản ROM này ko nhận dc TIN NHẮN ( máy của bạn thì báo đã gủi tin nhắn sang mình thành công , còn may mình ko thấy Báo là có tin nhấn đến và Kiểm tra thì cũng ko thấy Tin Nhắn nào cả ) ! Gửi đi thì dc ! còn nhận thì ko dc ! hu hu hu ! giup tôi với. . . . và còn nữa gửi File qua Bluetooth thì dc ! còn nhận lại ko dc ! Làm sao bây giờ các bạn ơi ! Xin giúp tôi với............

Chỉnh sửa cuối:

kimbora1

Bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể được ko? Mình muốn hỏi ở đây là ko cần pass (autolock device without password). Cám ơn bạn nhiều.

Lỗi mình mắc phải: 1. Bị nhòe màn hình và đứng máy khi đang xạc.
2. Khi hide keyboard của phone và croll down thì bị nhòe list contact.
3. Ko bật được wifi.
4. Không hiện con trỏ chuột khi để chế độ chuột, nhưng thao tác vẫn được. VD như theo thói quen di chuyển con trỏ đến một điểm góc màn hình (làm mò trong khi không nhìn thấy) và nhấp thì vẫn thực hiện lệnh bình thường.

PhamQuang

Manager
Vẫn không bật được wifi bác Quang ạ:(

Biết trả lời sao nếu như máy của mình ON/OFF WiFi rất tốt nhỉ? :-?
Bạn đã thử HR lại máy chưa?
Lưu ý là nếu máy đang kết nối qua ActiveSync thì không tắt/bật WiFi được đâu.

vungocminh1981

em đã thử uprom lại rồi nhưng vẫn không kích hoạt wifi được ạ. giờ em đã up lại 6.1 thì dùng ngon lành

misa123

Mình cũng đã Up lại ROM 6.1 cho lành rồi; 6.5 v43 còn một số lỗi, chờ Bác Quang xem lại cái đã. Giao diện thì đẹp, thích đấy nhưng mà tốn memory quá.

son_hui

WIFI bật được bình thường mà ! sau khi tui HR lại ! chạy Ok ! Tin nhắn cũng nhận được bình thường nữa và cả BlueTooth sau khi cài cái hc4_inbox.cab thì cũng nhận bình thừong bạn ạ ! giờ tui lai TEST tiếp đây !. . . .
CẢM ƠN BÁC QUANG Rất Nhiều ! Hy Vọng Bác sơm ra bản ROM khác mới hơn ! Đẹp hơn ! và Bác ơi có cái Phần Mềm nào giải phóng RAM nhanh ko bác. . . Cảm ơn Bác

Chỉnh sửa cuối: