• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V53 (Core 23002) - HTC TRINITY (NEW)

PhamQuang

Manager
WM6.5 V3.00.707.53 - HTC TRINTY

=== CE OS 5.2.23002 Build 23002.5.0.60 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V53 dành cho dòng HTC Trinity:
- Phát triển và chỉnh sửa trên cơ sở bản WM6.5 V52 đã giới thiệu.
- V53 tích hợp các OEM cần thiết từ ROM mới nhất của HTC JADE, trong đó gồm: Audio Manager, HTC Album, Comm Manager,...
- Tích hợp Keyboard Rhodium (nguồn XDA).
- Tích hợp giao diện Titanium WM7 của Ibrythill (XDA), đã được chỉnh sửa để hoạt động tốt hơn.
- Thay đổi phiên bản mới TaskManager.
- Thay XIP và SYS từ ROM WM6.5 của HTC Raphael với (Core 23002) mới.

- Phiên bản V53 với Core 23002 có tốc độ khá và ổn định hơn. So với V52 thì bản V53 về giao diện và ứng dụng không có gì thay đổi nhiều, chủ yếu là chỉnh sửa hệ thống Registry, XIP và SYS mới mà thôi.
- Các chức năng cơ bản của WM như Camera, Bluetooth, WiFi, GPRS,... đều hoạt động bình thường.
- Khi máy Up xong hoặc khởi động lại ứng dụng MortScript sẽ load và hiển thị Popup, không sao cả, các bạn hãy để nó load, nhấn OK là xong để các chức năng liên quan tới thời tiết, Icon,... hoạt động đẹp hơn.

LINK TẢI ROM V53 (Core 23002):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/251545131/TRIN_WM6.5__3_00_707_53__B23002.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

Lưu ý:
Ai có nhu cầu sử dụng MANILA2D thì có thể tải CAB file theo link sau:
Mã:
http://rapidshare.com/files/235340384/2DManila_1_20_19131530_BLACK.cab
Manila2D màu đen, chạy tốt trên các dòng HTC.

PhamQuang

Manager
Cháu xin lỗi đã post bài không đúng vị trí (nếu chú Quang đã đọc được bài này làm ơn xóa bài viết hộ cháu).
Cháu bên box Prophet, đang học build rom cho prophet. Cháu gặp phải một số vấn đề kỹ thuật mà không thể tự giải quyết được, cháu đã hỏi ý kiến một cơ số Mod của diễn đàn nhưng không có ai hồi âm đành mạo muội viết bài không đúng box để cầu xin cứu viện từ chú.
Vấn đề kỹ thuật của cháu là: Cháu muốn đưa thêm Flashdisk vào trong rom của Prophet thì phải làm như thế nào ? (Câu trả lời chú làm ơn để vào box Prophet, mục này giúp cháu). Cháu xin cảm ơn chú. Mong chú thông cảm và cho cháu vài lời hướng dẫn.

Mấy năm nay chú không ngó ngàng tới Prophet (vì ko có máy) cho nên cháu nên tham khảo ý kiến của Mod. Lamson nhé.
Hoặc nếu có CAB file Flashdisk cho Prophet không? Nếu có cháu có thể đưa lên, chú sẽ góp ý cách làm thêm.

qwsxza

Cháu không có CAB file flashdisk. Cháu sử dụng file flashdisk.template của member VNInt bên box Universal (LINK FILE flashdisk.template cháu để cuối bài viết) và phương pháp tạo flashdisk cháu làm theo bài hướng dẫn tại bài viết http://pdaviet.net/showthread.php?t=42416 ).
Cháu remove ULDR và di chuyển XIP từ địa chỉ 0x310000 lên địa chỉ 0x400 tạo chỗ cho định nghĩa FD trong Master boot record. Nhưng khi làm xong up vào máy prophet thì lại không boot được. Chú xem giúp cháu một chút, cháu xin cảm ơn.

Đây là hình Rom trước khi chỉnh sửa:

Và sau khi chỉnh sửa:

Còn đây là flashdisk.template:

Link flashdisk.template: http://www.4shared.com/file/77516808/d6968bb7/VNIntFlashDisk.html

Email: ppeoag@yahoo.com

Chỉnh sửa cuối:

trandaithieugia

Cứ mỗi lần có Rom mới là sướng hết cả người. Cảm ơn Bác Quang rất nhiều. Up và test ngay:D

trandaithieugia

Không biết có ai bị lỗi như mình không ta, gửi BlueTooth được nhưng nhận không được. Một số người bên xda-developers cũng nói như vậy.

levibinhdinh

Không biết có ai bị lỗi như mình không ta, gửi BlueTooth được nhưng nhận không được. Một số người bên xda-developers cũng nói như vậy.

tại cái số của em nó thế :D - chứ máy của tui bình thường - chạy nhanh hơn những bản kia nhiều lắm !!!

trandaithieugia

tại cái số của em nó thế :D - chứ máy của tui bình thường - chạy nhanh hơn những bản kia nhiều lắm !!!

Haaa... kì vậy ta. em Up ROM khác lại bình thường. Rom này em thử Bluetooth ko được nên cũng chả test thêm. Ram trống nhiều không anh Vinh? Giờ anh Vinh dùng cố định bản này luôn à? chắc em và bác Quang ko có duyên. hehehe. Anh Vinh sửa được máy chưa? sửa ở đâu vậy?

Chỉnh sửa cuối:

levibinhdinh

Haaa... kì vậy ta. em Up ROM khác lại bình thường. Rom này em thử Bluetooth ko được nên cũng chả test thêm. Ram trống nhiều không anh Vinh? Giờ anh Vinh dùng cố định bản này luôn à? chắc em và bác Quang ko có duyên. hehehe. Anh Vinh sửa được máy chưa? sửa ở đâu vậy?

làm lại socket màn hình !!!
bây giờ nó đi luôn cái cảm ứng rồi - chỉ còn xài phím thôi !!! :))
khi nào thay vỏ nhớ nhượng cho cái vỏ cũ nha !!! :D
- nếu tui bỏ máy này - còn cục pin 3000 - em có lấy ko !!!

trandaithieugia

làm lại socket màn hình !!!
bây giờ nó đi luôn cái cảm ứng rồi - chỉ còn xài phím thôi !!! :))
khi nào thay vỏ nhớ nhượng cho cái vỏ cũ nha !!! :D
- nếu tui bỏ máy này - còn cục pin 3000 - em có lấy ko !!!

Hic.. sao xui xẻo quá vậy anh? ui trời, chỉ dùng mỗi bàn phím thì thua luôn rồi. không sửa được à anh? bỏ máy này thì để lại em cục pin nha. (cho em cái giá luôn :D) thay vỏ chắc chắn để lại cho anh Vinh vỏ này. Vỏ màu trắng sữa còn đẹp lắm ^^!

Chỉnh sửa cuối:

levibinhdinh

Hic.. sao xui xẻo quá vậy anh? ui trời, chỉ dùng mỗi bàn phím thì thua luôn rồi. không sửa được à anh? bỏ máy này thì để lại em cục pin nha. (cho em cái giá luôn :D) thay vỏ chắc chắn để lại cho anh Vinh vỏ này. Vỏ màu trắng sữa còn đẹp lắm ^^!

cảm ơn nhiều - mai đi mua miếng cảm ứng về thay cho nó thôi !!! ko có máy buồn quá - khi nào lên Q.10 vậy !!! :((

trandaithieugia

cảm ơn nhiều - mai đi mua miếng cảm ứng về thay cho nó thôi !!! ko có máy buồn quá - khi nào lên Q.10 vậy !!! :((
Đúng là không có máy buồn thật. Với em nó là vật bất li thân...:D. Chúc anh nhanh sửa được nhé =D>

binht611

có bác nào không nhận được thẻ nhớ sau khi up không?? bản này chạy rất mượt mỗi tội không nhận thẻ nhớ mới đau.

đã úp lại rom, mọi thứ đều ok, đang test các bác ợ. công nhận bản này vuốt phê hơn mấy bản trước.
Bác Quang ơi sao bác không tích hợp cái plugin 1% pin cho rom vậy?? cái này bên xda đầy mà.??

Last edited by a moderator:

binht611

sao kỳ vậy - mình cái thẻ 8g nó còn nhận nữa mà !!! :D

mình úp lai rồi, nhận thẻ ok roài nhưng lại có 1 lỗi mới là khi duyệt web bằng opera mini thì khi vào các diễn đàn, đến lúc đăng nhập thì ở ô passworld không thể nào đánh vào được.???:((

kieuhanh82

bac nao co co the dua len mediafire duoc khong a? em down tren rapishare cham qua ma ve duoc lai bao loi.
Cam on cac bac nhieu

atrang

Em cũng mới mua con dopod 810 của một bác trên mạng (thích WM mãi mà giờ mới có điều kiện để mua - híc), bác ấy cũng up cho em cái rom WM6.5 ROM V53 này!
Cảm nhận ban đầu:
Ưu điểm: Dùng cảm ứng chạm vuốt nhạy hơn, màn hình đẹp hơn, chạy ít thấy đồng hồ cát (trước em có được dùng thử mấy con WM chạy rom 6.1 nên thấy vậy)...nói chung là khá mượt.
Hạn chế của cái máy em là: không gửi được bluetooth mặc dù em đã cho nó paid với các máy kia và cũng đã nhập mấy cài password cho nó nhận nhau. Thêm nữa, nhân tiện em hỏi các bác cao thủ WM luôn, em mở máy để bật mấy ứng dụng lên cho chạy một lúc (tầm 3 tới 4 ứng dụng) thì có lúc nó bị thoát ứng dụng, không chạy tiếp ứng dụng nữa có lúc nó vẫn chạy nhưng thoát ra ngoài màn hình home screen và vào Taskmanager thì cũng chẳng thấy bóng dáng services của chương trình đang chạy đâu cả! Còn cái này nữa, ngoài màn hình HTC lúc khởi động thì báo là Rom 6.1 nhưng vào trong thì là ROM 6.5?
Vậy liệu máy của em có bị lỗi gì không hay là do bản rom, mong các cao thủ có kinh nghiệm giúp đỡ để nếu là lỗi do máy em còn gửi lại người bán! Em không có nhiều kinh nghiệm với WM nên mọi người thông cảm!
Cảm ơn các anh em!
:-?
Xin các mod thông cảm vì tiện đây có bác tranddaithieugia bị một hiện tượng giống em nên em hỏi luôn cho tiện!

Chỉnh sửa cuối:

atrang

Anh ơi RAM của em thế này:
Total: 48.72 Mb
In use: 37,83 Mb
Free: 10.89 Mb (có lúc khởi động lại là được tầm 13 Mb thôi)
như vậy là ngốn Ram phải không anh?
Anh đang dùng bản Rom nào mà nhận bluetooth bình thường vậy?
Có thể chia sẻ kinh nghiệm cho em được không?
Thanks!
:-?

atrang

Giờ thì em thấy có thêm vấn đề nữa các bác ạ!
Con máy của em chỉ chạy được có 1 hoặc 2 chương trình thôi (vào Taskmanager thấy hiện) còn chạy nhiều hơn 2 chương trình là nó tự cho out mà không cần hỏi ý kiến!
Bác nào có kinh nghiệm giải đáp giúp em với!
Em đang sốt hết cả ruột!