• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 V21 (Core 21169) CHO HTC KAISER (TEST)

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 BETA-V21 CHO KAISER

===== Build 21169.5.0.0 - TEST ROM =====

Phiên bản ROM WM6.5 BETA-V21 dành cho Kaiser:
- Chỉnh sửa và phát triển V20.
- Thay đổi giao diện Manila2D
- Chỉnh sửa thay đổi 1 số OEM + Registry.
- XIP và SYS từ bản Beta WM6.5 (Core 21169) được sưu tầm từ site PPCGEEKS, tác giả conflipper, thanks !!!
- Tham khảo các MUI từ ROM của dòng Blue Angel của tác giả Sun_Dream, thanks !!!

LINK TẢI ROM V21 (Test WM6.5):

* Rapidshare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/205148025/KAISER_WM6.5__V21_B21169.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

waichai

Hi Mr. Pham, RAR files extracts with errors. Can you please check the file?
Thanks

ultrakill

Active Member
Bác Quang ơi file rar có vấn đề rồi ạ, cháu ko extracts đc ạ? máy nó báo là file RUU_signed.nbh(wrong password) huhu chưa up đc....

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi file rar có vấn đề rồi ạ, cháu ko extracts đc ạ? máy nó báo là file RUU_signed.nbh(wrong password) huhu chưa up đc....

Link cũ bị Up lỗi.
Đã Upload lại link, chắc đã OK !!!

ultrakill

Active Member
sau vài tiếng nghịch ngợm, thấy bản này chạy khá ổn, tất cả những lỗi ở v19 & v20 đều đã khắc phục đc, mỗi tội cảm thấy ko đc mượt lắm.... hơi giật.. :(

T

trungquanbds29

Guest
sau vài tiếng nghịch ngợm, thấy bản này chạy khá ổn, tất cả những lỗi ở v19 & v20 đều đã khắc phục đc, mỗi tội cảm thấy ko đc mượt lắm.... hơi giật.. :(

Đúng rùi, em cũng thấy hơi giật, nhung nhìn chung là rất tốt, nếu chạy mượt hơn nữa thì tuyệt. thanks bác Quang nhiều, hy vọng sớm được test ver mới.

gangtercali

Thanks for sharing , đang test không biết có stable không và battery có last long không nửa . Sẻ cho biết kết quả sau.
Thanks alot.

namy2k

Bản này nhìn đã thật, nhưg có lẽ nó nặng quá nên chạy còn giật nhiều,kéo ko mượt = bản 6.1, hy vọng càng về sau nó sẽ càng mượt hơn

ultrakill

Active Member
Hôm nay đi chơi mới lôi con đt ra chụp ảnh. Mới test đến cái camera. Huhu bác Quang xem lại hộ cháu với. Camera chụp xong là nó đơ luôn. đợi khoảng 1 phút thì bình thường lại chụp tiếp đc nhưng khi vào check thì ko thấy ảnh đâu ạ. :(

T

trungquanbds29

Guest
Hôm nay đi chơi mới lôi con đt ra chụp ảnh. Mới test đến cái camera. Huhu bác Quang xem lại hộ cháu với. Camera chụp xong là nó đơ luôn. đợi khoảng 1 phút thì bình thường lại chụp tiếp đc nhưng khi vào check thì ko thấy ảnh đâu ạ. :(

mìhn cũng bị như bạn, khi vào setup nơi lưu ảnh thì ko được, mình thử rút thẻ nhớ ra, khởi động lại máy và gắn thẻ vô thì chụp bình thường, lưu ảnh trên thẻ và ko bị đứng máy nữa.:-??

hoatran

Ngoải vấn đề camera có thêm vấn đề nửa là khi lock bằng WinMo bấm power lên rất chậm, nếu pin yếu gần như không bật được. Thêm cái nữa không liên quang nhưng bác khắc phục dùm em là chạy android không được.
Thz bác đã share.

NhatToai

Super V.I.P
Ngoải vấn đề camera có thêm vấn đề nửa là khi lock bằng WinMo bấm power lên rất chậm, nếu pin yếu gần như không bật được. Thêm cái nữa không liên quang nhưng bác khắc phục dùm em là chạy android không được.
Thz bác đã share.

Các bạn yên tâm thế nào trong tương lai các bugs này cũng được fixed,sắp tới chắc sẽ có build 21176 cho Kaiser.
Còn vấn đề Android thì mình xin nhấn mạnh với bạn rằng:
* Google Android and Linux nên khắc phục để chạy được trên WM chứ tại sao WM phải khắc phục để chạy được nó???

dilinhdilinh

TKS bác Quang =D>.
E test thấy máy lúc nào củng chạy trên 70%. nặng máy quá, làm máy chạy kô muợt. pin mau hết, chạy thêm chương trình load lâu wá. (không chụp hình được vì lưu wá lâu8-|).

dilinhdilinh

Hôm wa cùng với ông anh dọc lại. xóa đi cái dao diện MAnila 2d. có hiệu quả liền máy đang chạy từ 85% xuống còn 43% giảm được 50%:O. máy đỡ hao pin và các ứng dụng chạy nhanh liền, chỉ tiếc kô còn cái Manila2d nữa. bác Quang xem giúp e cái =D>

boo

Hôm wa cùng với ông anh dọc lại. xóa đi cái dao diện MAnila 2d. có hiệu quả liền máy đang chạy từ 85% xuống còn 43% giảm được 50%:O. máy đỡ hao pin và các ứng dụng chạy nhanh liền, chỉ tiếc kô còn cái Manila2d nữa. bác Quang xem giúp e cái =D>
Như mình biết là cái Manila 2D được tích hợp trong rom luôn mà, làm sao xóa nó vậy bạn?

AnhPheCT

Bác Quang ơi!! Cháu rất mong Bác! các bản Rom sau xin Bác tích hợp hai chương trình sau và chỉnh sửa rút gọn lại trong Rom thì rất hay vì khi cài sau khi Up Rom dụng lượng file rất lớn nhất là .NCF 3.5!!

Advanced Configuration Tool v3.3 by Schap
.NET Compact Framework 3.5.7283.0

Xin Cảm ơn Bác rất nhiều!!