• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[WM6] Singh Mobile 6 - nycelitemaster

lesyhoangchuong

Singh Mobile 6
Unleashes the Power of Swords

Singh Mobile 6 là bản ROM được xây dựng dựa trên nền tảng OS 5.2.318 Build 15342.4.0.01 của InGeNeTiCs (Howard Forums). Tác giả đã sử dụng bản ROM này trong 5 ngày qua, và hôm nay (19/07/2007) tiến hành giới thiệu với các bạn trên diễn đàn.

Thông tin chung
  • Tác giả: nycelitemaster
  • Windows Mobile 6
  • OS Version: 5.2.318 (build 15342.4.0.01)
  • ROM Version: 10.1.0.811 WWE
  • Ngày phát hành: 19/07/2007
  • Storage: 47.46 MB, còn trống 44.18 MB
  • Program: 49.70 MB, còn trống 26.50 MB
Ứng dụng
  • Office 2007
  • Giao diện CommManager 8 nút nhấn (nút ActiveSync được thay thế bằng nút hồng ngoại IR)
  • Transcriber
  • Standard Games
  • Windows Live
  • Cicle BT
  • BT Explorer
  • VoiP
  • MS VoiceCommand
  • Arcsoft MMS 4.0
  • HTC Audio Manager
  • HTC Streaming Media
  • 1-Calc
  • HTC Gif Animation
  • HTC X-Button 1.5 Build 29968
  • htcTweakUI
  • htcTweak
  • Modaco NoData
  • Pim Backup 2.4
  • Pocket RAR
  • Pocket Screen Capture
  • psShutXP Tweaked
  • SAP Settings
  • Smarts Key
  • SMSDRFix
  • StartClean
  • UPX4PPC
  • WM5Storage 1.75
  • HTC Zip
  • Giao diện bàn phím xanh lá / xám của mUn
  • JeoDek Java
  • Mobile Justice
  • PocketXpdf
  • SipConfig
  • Camera 3.0
Tinh chỉnh
  • Các tinh chỉnh về vị trí địa lý được chỉnh về English (United States) và định dạng ngáy tháng là M/dd/yyyy
  • Mở âm thanh của Menu
  • Nhấn nút "End Call" không làm tắt kết nối GPRS. Nhấn & giữ nút "End Call" khoảng 5 giây sẽ ngừng kết nối GPRS.
  • Mở kết nối Internet thông qua ActiveSync (USB)
Link tải về
Mã:
[URL]http://rs113l32.rapidshare.com/files/43706854/Khanda_Mobile_6.rar[/URL]
[URL]http://www.megaupload.com/?d=NV727O92[/URL]
Thông tin chi tiết
Mã:
[URL]http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=318120[/URL]

baotran

lesyhoangchuong ơi, mình thấy bản rom này có một đặc điểm mình rất khoái, đó là: "Mở kết nối Internet thông qua ActiveSync (USB)
Cho mình hỏi "Mở kết nối Internet thông qua ActiveSync (USB)" có phải là giúp PPC truy cập internet qua sync với PC không?

lesyhoangchuong

Nguyên văn của tác giả là:
"Internet access over ActiveSync (USB) connection works (You must apply a registry fix on your PC first. See the next post for the fix)".

Mình hiểu nghĩ câu này là:
"Có thể kết nối Internet thông qua ActiveSync (cổng USB). (Bạn cần phải cập nhật bản sửa chữa registry trên máy tính của bạn trước. Xem bài viết tiếp theo để biết về bản sửa chữa này)"

Có điều trong các bài viết tiếp theo của tác giả không thấy thông tin này bạn ạ :-??Mình đang hỏi tác giả đây. Hy vọng sẽ sớm có câu trả lời :D

lesyhoangchuong ơi, mình thấy bản rom này có một đặc điểm mình rất khoái, đó là: "Mở kết nối Internet thông qua ActiveSync (USB)
Cho mình hỏi "Mở kết nối Internet thông qua ActiveSync (USB)" có phải là giúp PPC truy cập internet qua sync với PC không?

support

Hk_Local_Machine/SoftWares/Microsoft/WindowsCEService bấm phải chuột chọn New > chọn DWORD đặt tên là AllowLSP . Xong đợi 1 chút (khoảng 2 phút sau - tốt nhất là khởi động lại máy nếu thích).

Cấu hình trên Active Sync của máy tính bạn : click phải chuột vào biểu tượng Active Sync (ở khai đồng hồ á) > chọn connection Setting (hoặc có thể vào trực tiếp menu File > Connection Setting khi mở Active Sync cũng ợc, tùy bạn cách nào nhanh thì lèm cách đóa, hé hé)

Cấu hình trên PPC : vào Start > Settings rùi click vào thẻ Connections và chọt vào Connections > chọn Advanced > Select Networks. Ở đây có 2 tùy chọn. bạn chọn là My Work Network. Bấm ok 2 lần.

Xong ùi đó, bây giờ bạn vào phần Weather để test thử xem có kết nối Internet ko, nếu cập nhật thì bạn đã thành công hoặc vào Internet Explorer để thử cũng được.

Sorry Spam

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
@ Lesyhoangchuong : Bạn có thể giúp mình vào thư mục windows copy 4 ảnh của phần kết nối Beam được ko ???
Cách làm như sau : Cài chương trình PicView của Resco vào thư mục của Windows để hiện thị cách ảnh và copy 4 ảnh của phần Beam ra up lên cho mình
Các bạn dùng bản này nếu ai rảnh giúp mình chuyện đó nha.
Cảm ơn ..!

namket

bản này tuyệt hơn bản NBD 7.6, tích hợp nhiều soft mà tốc độ cũng nhanh :D

support

@ Lesyhoangchuong : Bạn có thể giúp mình vào thư mục windows copy 4 ảnh của phần kết nối Beam được ko ???
Cách làm như sau : Cài chương trình PicView của Resco vào thư mục của Windows để hiện thị cách ảnh và copy 4 ảnh của phần Beam ra up lên cho mình
Cảm ơn ..!

Khi nào cook room mới hả bác Tôm?

boy_de_ghet

Cảm ơn ..!

Gồm 8 file, 4file Portrait, 4 file Landscape.