• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6 thắc mắc cần giúp đỡ !!!!

kenpei

Con MiniS của em Rom là 5.2.1413 ,nay em muốn up lên version mới hơn Rom 5.2.1437 .Nhưng đập bản Rom mới lên nó up xong, nhg check vẫn là bản Rom cũ.Các bác giúp em với .Thanks

nhocquaytony

bác cho số ipl\spl để tui coi là chip g3 ỏ g4 để giúp,chắc 1 điều máy bác chưa unlock cid nên mới bị vậy.bác check trong theath này có trường hợp như của bác đã có trả lời rùi.enjoy

kenpei

Xin lỗi em nói o rõ,con minis của em đã up lên WM6 rồi ,nhưng em muốn up lên version mới hơn vd 5.2.1437 thì o được ,down xuống WM5 cũng o được luôn.Up xong nó cứ trở về bản WM6 5.2.1413 này thôi

musungus77

Xin lỗi em nói o rõ,con minis của em đã up lên WM6 rồi ,nhưng em muốn up lên version mới hơn vd 5.2.1437 thì o được ,down xuống WM5 cũng o được luôn.Up xong nó cứ trở về bản WM6 5.2.1413 này thôi

bác up lại bản wm5 nào đó có ilp/slp là 1.x rồi sau đó up rom mới là ok thôi!
rom wm5 gốc vào xda-denverlopest mà lấy hoặc tìm trong 4rom cũng có luôn!

PhamQuang

Manager
Con MiniS của em Rom là 5.2.1413 ,nay em muốn up lên version mới hơn Rom 5.2.1437 .Nhưng đập bản Rom mới lên nó up xong, nhg check vẫn là bản Rom cũ.Các bác giúp em với .Thanks

Up ROM mới xong bạn thử HR lại máy xem.
Nhớ HR bằng phím nhé.
Chắc sẽ bình thường.

Medkid

bạn cứ connect ActiveSync với PC, bấm và giữ nút Record, chọt Reset cho nó vào Bootloader rồi up như bình thường thử xem, hồi trước up rom octaivoi xong cũng bị tình trạng uprom khác báo finish khởi động lại nó vẫn là octaivoi, mình đã thử cách này thấy ok.