• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-plore v1.57- Trình quản lý dữ liệu quá pro cho Android

hai_phanthiet

Hình ảnh minh hoạ copy từ trang chủ, file dưới có tiếng Việt cho mọi người

Tính năng
* Xem tất cả các ổ đĩa / thư mục / tập tin trên điện thoại
* Tích hợp xem văn bản và xem ảnh
* Xem file chi tiết
* Chỉnh sửa tập tin thuộc tính (ẩn, chỉ đọc, vv)
* Đổi tên và xóa các tập tin
* Tạo hoặc chỉnh sửa các tập tin văn bản
* Tạo thư mục
* Multi-lựa chọn
* Sao chép hoặc di chuyển các tập tin và thư mục
* Gửi tập tin qua Bluetooth hoặc hồng ngoại
* Trích xuất tập tin từ Zip, Rar, Jar trong bộ nhớ
* Nén tập tin thành Zip
* Xem tài liệu Word
* Tích hợp chương trình updater
* Xem, lưu các tập tin trong thư mục tin nhắn
* Xem và chỉnh sửa Hex
* Tìm kiếm các tập tin
* Thư mục hotkeys
* Xem audio player
* xem video

Sẽ update hình sau
>>>Download here<<<

Sanvu88

Member
xplore cho android cùi lắm không bằng bản cho sym. mà cũng kém xa so với androzip. thử cho xplore,giải nén file rar tầm 200mb xem làm nổi không. hihi.

cuulonggiang

xplore cho android cùi lắm không bằng bản cho sym. mà cũng kém xa so với androzip. thử cho xplore,giải nén file rar tầm 200mb xem làm nổi không. hihi.

-> Trừ những file phim ảnh ra.. ông kiếm đâu ra file gì lên tới 200 Mb lận.. nếu là Data game thì nên giải nén trên PC rồi copy vào thẻ nhớ cho an toàn.. ngoài ra các ứng dụng của Androi chủ yếu dưới 20Mb... phổ biến thì chỉ toàn vài Mb là cùng... bản mới update hiện đang là V 1.56 dùng cũng khá ổn rồi đó... phải từ từ để người ta còn phải nghiên cứu phát triển chứ... được voi còn đòi ...hai..nắm xôi...>:)

Vansu104

Theo mình cho đến bây giờ chưa có trình quản lý file nào mạnh mẻ .đầy đủ công cụ tiện dụng như X plore của hảng phần mền nổi tiếng từ lonelycatgames.com này hếtddaaay là công cụ k thể thiếu cho người dùng android giờ đây đã x
Có phiên bản full k còn chờ 3s nữa.

venusian

Moderator
Theo mình cho đến bây giờ chưa có trình quản lý file nào mạnh mẻ .đầy đủ công cụ tiện dụng như X plore của hảng phần mền nổi tiếng từ lonelycatgames.com này hếtddaaay là công cụ k thể thiếu cho người dùng android giờ đây đã x
Có phiên bản full k còn chờ 3s nữa.

Bạn nhầm rồi đấy. Với SYMBIAN thì X-plore là đỉnh nhất rồi nhưng với Android thi không nhé. Android có nhiều phần mền quản lý file mạnh mẽ và hay hơn nhiều. Vd như Es Xplorer, Root explore , Astro..

hai_phanthiet

Bạn nhầm rồi đấy. Với SYMBIAN thì X-plore là đỉnh nhất rồi nhưng với Android thi không nhé. Android có nhiều phần mền quản lý file mạnh mẽ và hay hơn nhiều. Vd như Es Xplorer, Root explore , Astro..
Với riêng mình thì mình thấy cái này khá nhanh vì khi vào quản lý file nó chỉ load file chứ ko load icon như các phần mềm kia. Mình thấy tốc độ làm việc của X-plore cũng nhanh hơn các phần mềm khác

yeskia

Moderator
Với riêng mình thì mình thấy cái này khá nhanh vì khi vào quản lý file nó chỉ load file chứ ko load icon như các phần mềm kia. Mình thấy tốc độ làm việc của X-plore cũng nhanh hơn các phần mềm khác

Các phần mềm mà bạn venusian nêu trên cũng rất nhanh, nếu bạn vào setting chọn chế độ không hiển thị icon của các file.
Nhưng nói chung, mỗi ứng dụng đều có cái hay riêng của nó, tùy ý thích của mỗi người mà !

Vansu104

Bạn nói như vậy đủ biết là chưa từng dùng x-plore rồi.cả thế giới điều công nhận x-plore là mạnh nhất .

venusian

Moderator
Bạn nói như vậy đủ biết là chưa từng dùng x-plore rồi.cả thế giới điều công nhận x-plore là mạnh nhất .

Nếu bạn nói vậy. Mình cũng nghĩ bạn chưa từng dùng các phần mềm quản lý file nói trên :D.
Đấy chỉ là ý kiến cá nhân của mình. Mình cũng đã thử rồi. Nhưng mình thấy nó không bằng các phần mềm khác. Chắc tại mình dùng quen các phần mềm trên rồi.
Mỗi người một sở thích thôi bạn ạ. Cũng như anh Yeskia nói trên: mỗi ứng dụng đều có cái hay riêng của nó.

cuulonggiang

...Nếu bạn là dân Amateur thì tui ko nói làm gì, nhưng đường đường là 1 VIP member mà phát biểu thế này thì potay.com:
- Trước hết, dù là SYMBIAN hay ANDROID thì bản chất nó cũng chỉ là 1 cái hệ điều hành và nó dùng cho mobile, cũng giống như Win XP hay LINUX, hay VISTRA chạy trên PC, nó chỉ khác về phương thức quản lý file, giao diện và vài chi tiết nhỏ khác tôi ko tiện nói ra...
- Như vậy, trình quản lý file của nó về bản chất cũng chẳng có gì khác nhau lắm, X-PLORE trước đây đã 1 thời làm mưa gió trên SYMBIAN thì tới nay và tương lai, ko có gì cản trở nó tiếp tục làm gió, làm mưa trên ANDROI... tôi dám khẳng định như vậy..
- Với sức mạnh về giao diện cây thư mục thân thiện, trực quan (cảm giác như đang xài Explore trên Win XP), cùng với khả năng truy cập sâu trong hệ thống, nếu là 1 dân IT thực sự, bạn sẽ khó thoát khỏi sự cám dỗ của nó...
- Hiện tại X-Plore đang lấn sang đất Androi, bước đầu nó đang dò dẫm tìm tòi nên còn nhiều yếu điểm: giao diện hơi xấu, 1 số tính năng chưa triệt để, thiếu...nhưng 1 ngày không xa...khi nó hoàn thiện thì chắc ko còn gì để nói...=D>

troly

Well-Known Member
...Nếu bạn là dân Amateur thì tui ko nói làm gì, nhưng đường đường là 1 VIP member mà phát biểu thế này thì potay.com:
- Trước hết, dù là SYMBIAN hay ANDROID thì bản chất nó cũng chỉ là 1 cái hệ điều hành và nó dùng cho mobile, cũng giống như Win XP hay LINUX, hay VISTRA chạy trên PC, nó chỉ khác về phương thức quản lý file, giao diện và vài chi tiết nhỏ khác tôi ko tiện nói ra...
- Như vậy, trình quản lý file của nó về bản chất cũng chẳng có gì khác nhau lắm, X-PLORE trước đây đã 1 thời làm mưa gió trên SYMBIAN thì tới nay và tương lai, ko có gì cản trở nó tiếp tục làm gió, làm mưa trên ANDROI... tôi dám khẳng định như vậy..
- Với sức mạnh về giao diện cây thư mục thân thiện, trực quan (cảm giác như đang xài Explore trên Win XP), cùng với khả năng truy cập sâu trong hệ thống, nếu là 1 dân IT thực sự, bạn sẽ khó thoát khỏi sự cám dỗ của nó...
- Hiện tại X-Plore đang lấn sang đất Androi, bước đầu nó đang dò dẫm tìm tòi nên còn nhiều yếu điểm: giao diện hơi xấu, 1 số tính năng chưa triệt để, thiếu...nhưng 1 ngày không xa...khi nó hoàn thiện thì chắc ko còn gì để nói...=D>

- Mình chỉ hỏi bạn một câu thôi. Bạn đã dùng X-plore "Cây thư mục" như bạn nói trên một màn hình cảm ứng điện dung đa điểm rộng 2,8">>>3,2" với các ngón tay không phải của con nít, bạn cảm thấy nó thế nào?
- Đối với các loại máy sử dụng bàn phím thì mình công nhận như bạn nói ở trên.
- Không biết việc phát triển của nó như thế nào? Hiện nay khi cần thao tác nhanh mà lại dùng X-plore, thực sự bất tiện và không đáng để bỏ tiền ra mua nó cài trên androi.

Vansu104

X-plore tổ tiên của quản lý file đó.càng dùng càng có nhiều cái hay .nếu là dân công nghệ lúc mua đt về đầu tiên là fải cài x.plore cái đã .các cái khác nói sau .hện tại theo thống kê x.plore là mạnh nhất thứ 2 là rootxplore

hoangvan1990

thích cái xplore ở chỗ cái trượt hai bên ấy :D, dùng cái nào chả được miễn là mình thích