• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X500+ bị lỗi gì đây?

anhtuan88

Máy của em tự nhiên bị mất loa, chỉ nghe speaker thì được, nhưng loa trong thì nghe hông được.
Người ta gọi tới chỉ có nước bấm speaker nghe thôi.
Đem ra bảo hành thì ngoài đó giữ cái máy hết 10 mấy ngày.
Đến lúc ra lấy test thì ok.
Tới chừng đem về coi lại thì thấy ngoài tiệm lấy máy mình sử dụng rồi nhắn tin tùm lum, nên có defaut setting lại, rồi back up lại để lấy lại danh bạ + tin nhắn của mình.
Xong rồi sau đó cái máy lại bị mất loa y như cũ.
Rồi cũng có Hard Reset lại thì vẫn không khắc phục được.
Không biết điện thoại em bị như vậy là sao vậy mấy bác?
Mong mọi người giúp em. Cám ơn rất rất nhiều, em đang đau đầu vì nó quá...

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Máy của em tự nhiên bị mất loa, chỉ nghe speaker thì được, nhưng loa trong thì nghe hông được.
Tới chừng đem về coi lại thì thấy ngoài tiệm lấy máy mình sử dụng rồi nhắn tin tùm lum, nên có defaut setting lại, rồi back up lại để lấy lại danh bạ + tin nhắn của mình.

Bạn đã HS rồi mà vẫn bị bệnh như cũ vậy chắc là gặp phải "thợ còi" rồi vì lúc được lúc không cái này liên quan đến phần cứng phải sửa chỗ nào uy tín đó bạn....

Tuan1412

Có cái loa đàm thoại thôi mà,chắc nó bị lỏng hoặc bẩn chỗ tiếp xúc đó bạn.Tháo ra lắp lại cho chuẩn là ok mà chưa đến 20 phút đâu.Gì mà sửa mất những 10 ngày

moments

Cũng có thể là do cái jack cắm tai nghe 2,5mm của máy đó,bạn dùng tai nghe cắm vào rút ra vài lần xem có khắc phục được lỗi ko

anhtuan88

Cũng có thể là do cái jack cắm tai nghe 2,5mm của máy đó,bạn dùng tai nghe cắm vào rút ra vài lần xem có khắc phục được lỗi ko

em có nghĩ đến vấn đề đó và đã thử hết rồi :-?? không hiểu nỗi nó luôn :(

Bạn đã HS rồi mà vẫn bị bệnh như cũ vậy chắc là gặp phải "thợ còi" rồi vì lúc được lúc không cái này liên quan đến phần cứng phải sửa chỗ nào uy tín đó bạn....

cái của em còn bảo hành nên đem ra cho bảo hành. Mới đem đi bảo hành hồi nãy luôn rồi, chán quá kỳ này lấy về hông biết giải quyết nó ra sao. Nên xài tiếp hay là nên bán nó để lấy cái khác :(

Có cái loa đàm thoại thôi mà,chắc nó bị lỏng hoặc bẩn chỗ tiếp xúc đó bạn.Tháo ra lắp lại cho chuẩn là ok mà chưa đến 20 phút đâu.Gì mà sửa mất những 10 ngày

nó nói là bị phần cứng gì đó kiếm loa hông ra, em có biết gì đâu hix hix...
Tháo ra tháo vô hoài chán ghê, hôm qua lấy về buổi chiều, buổi tối hư tiếp, hôm nay lại phải đem ra. Mà nó tháo cái máy mình sao hông biết nhưng nhìn thấy có mấy vết nạy nhẹ nhẹ, bó tay tụi cửa hàng huhuhu, nhìn nó nạy mà em đau lòng :((

new

[B nói:
nó nói là bị phần cứng gì đó kiếm loa hông ra, em có biết gì đâu hix hix...
Tháo ra tháo vô hoài chán ghê, hôm qua lấy về buổi chiều, buổi tối hư tiếp, hôm nay lại phải đem ra. Mà nó tháo cái máy mình sao hông biết nhưng nhìn thấy có mấy vết nạy nhẹ nhẹ, bó tay tụi cửa hàng huhuhu, nhìn nó nạy mà em đau lòng :(([/B]

- Có thể máy bạn không phải do loa ( vì nếu do loa no thay luôn cho cái khác, cân gì phải giữ máy lâu vậy) loa kiếm rất đơn giản,có thể chế cái khác vào cũng được
- nó nói hư loa kiếm không không ra có 2 nguyên nhân :
1 - thằng này thợ gà
2 - không phải do loa mà do main nên nói thế khỏi bảo hành:D

usp

Tôi cũng bị y như vậy mấy bửa trước, thử cắm vô rút ra cái jack headset cũng không hết. Sau đó định hard reset mà không biết bấm những nút nào là đúng nên bấm đại nút power và soft reset cùng lúc, chỉ thấy máy reset như bình thường, nhưng không ngờ sau đó cái loa bổng nghe lại được. Chắc là tôi gặp may, bạn thử vậy xem sao, biết đâu...