• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA FLAME - ROM WM6.1

huysmall

xin cho hỏi cái jack dài 25 chân kia cắm vào đâu trên PC? mua ở đâu vậy bạn?

Đầu 25 chân đó chính là chuẩn LPT nối với cổng máy in trên board máy tính

huynhnhan76

mình sài các bản rom của con Flame thấy bản 6.1 005 là được nhất, ít hao pin, sử lý nhanh, chỉ tội là kô có điều khiển tivi thôi.

pbcnguyenbang

Máy mình hao pin quá, hôm qua up rom cotula-005-t5, minh up qua pc thao tác đúng như hàng chục lần trước đây đã up, nhưng máy cứ nằm im khi "3 vạch" chạy xong. Biết là lỗi mà o làm sao được, đanh ngậm ngùi rút cáp và nói lời chia tay với Flame. Hiện giờ chắc cũng bị lỗi như mấy bạn nêu trên, Nhưng ở chỗ mình o thợ nào khắc phục được. Nhìn em nó đang bóng bẩy mà chịu vậy cũng tiếc lắm. Anh em có ai cần làm thịt em nó để thay thế linh kiện mình gửi cho nhé.

pbcnguyenbang

Thời gian đầu up băng thẻ nhớ bình thường, Nhưng lâu nay o up được bằng thẻ nhớ nên minh up qua pc. máy cứng đơ, không khởi đọng được nữa.

maitanx

máy của bạn bị lỗi bootloader rùi. bạn lam theo sơ đồ trên là dc . nạp bootloader xong nạp lại OS là được thôi mà

langduvedem

(Nhưng ở chỗ mình o thợ nào khắc phục được. Nhìn em nó đang bóng bẩy mà chịu vậy cũng tiếc lắm. Anh em có ai cần làm thịt em nó để thay thế linh kiện mình gửi cho nhé. )

Tiền trao cháo múc,cơ hội gì chời.:-s

trucdemo

Cần tìm một bản rom 6.1 cho o2 flame

rom 6.1 hiện tại mình chỉ thấy có cotulla làm, bên mình thì có mỗi anh blackdoor nhưng chỉ làm 6.5 không à. flame thì cấu hình tương đối ổn nhưng lại chạy ko mượt bằng các dòng khác (tuy là nó có nhiều cái hay hơn) Hiện tại cotulla có mấy bản rom 6.1 chạy tương đối là ổn và mượt nhưng có một lỗi mà ai dùng 6.1 của cotulla chắc cũng biết đó là nghe nhạc thường xuyên bị treo máy phải reset lại (6.5 của anh blackdoor thì ko bị), hi vọng là có ai đó làm 6.1 cho flame (anh blackdoor chẳng hạn :D) để tận dụng hết khả năng của dòng máy này vì nó còn rất nhiều cái hay mà một số dòng máy mới ko có được.

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Với WM6.1 tôi gặp một lỗi chưa khắc phục được đó là lần đầu tiên mỗi khi boot máy xong vào Start->Settings hoặc Start->Programs phải đợi khá lâu. Vào lại từ lần thứ hai trở đi sẽ không mắc lỗi ấy. Vả lại WM6.1 đã cũ nên tôi không giới thiệu nữa. Nếu bạn quan tâm thì có thể tải bản 6.1 với build 21057 tại đây:
http://www.mediafire.com/?ut5mzzymbngizfj

Chỉnh sửa cuối:

trucdemo

Với WM6.1 tôi gặp một lỗi chưa khắc phục được đó là lần đầu tiên mỗi khi boot máy xong vào Start->Settings hoặc Start->Programs phải đợi khá lâu. Vào lại từ lần thứ hai trở đi sẽ không mắc lỗi ấy. Vả lại WM6.1 đã cũ nên tôi không giới thiệu nữa. Nếu bạn quan tâm thì có thể tải bản 6.1 với build 21057 tại đây:

anh trả lời nhanh thiệt, bên xdaflameusers cũng có vài bản nhưng dùng cũng có khá nhiều lỗi, thanks anh nhiều

trucdemo

a blackdoor có thể cho em xin tool và tài liệu (nếu có) để build rom cho flame ko? ý đồ là muốn add một số file cab sủa lỗi cho bản 6.1 005 của cotulla để mọi người dùng ổn hơn, vì em thấy còn nhiều người trung thành với 6.1 lắm.
email: trucdemo@yahoo.com
thanks a!

Chỉnh sửa cuối:

khangnguyen9x

blackdoor ơi cho mình pass giải nén nha!