• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xem tivi 3G trên Atom life

TUANANHAND1

Mình đang xài con Atom life đã đăng ký gói cước xem tivi và đã thành công rồi, máy mình có báo cột sóng 3G đầy đủ nhưng sao mình muốn xem tivi kg được mình đã cài Real Player rồi khi mình chọn "Xem 3G" thì nó báo là "clip is not playable" có bác nào biết chỉ dùm em với. Em cảm ơn trước nha. Em ở TPHCM sóng gió thì bao la.

hocohu2003

Hỏi mấy thằng Vinaphone ấy, Mình cũng nghe quảng cáo hay lắm nhưng có xem được đâu.

QuangThang89

Mình đang xài con Atom life đã đăng ký gói cước xem tivi và đã thành công rồi, máy mình có báo cột sóng 3G đầy đủ nhưng sao mình muốn xem tivi kg được mình đã cài Real Player rồi khi mình chọn "Xem 3G" thì nó báo là "clip is not playable" có bác nào biết chỉ dùm em với. Em cảm ơn trước nha. Em ở TPHCM sóng gió thì bao la.

Cái này thì bạn thử hỏi nhà mạng thử xem, vì dịch vụ 3G mới ra nên còn nhìu cái chưa hoàn thiện lắm, chúc vui :)

tuantb

mình xài atom lite,khi xem tivi thì mình vào skyfire,xem rất nét nhưng tài khoản bị thâm hụt lẹ.hì..

QuangThang89

mình xài atom lite,khi xem tivi thì mình vào skyfire,xem rất nét nhưng tài khoản bị thâm hụt lẹ.hì..

Đó là bạn vào wed để xem tivi rồi, còn chủ topic muốn hỏi đến việc xem tivi online bằng sóng 3G

tunghia

đúng rồi hỏi bọn hỗ trợ nó trả lời lăng nhăng lém. bác nào có ý định cài thì thôi nha. ko là mất oan giống em 50k đấy.:((

0985304186

hic,mình thì nhỡ đăng ký dịch vụ 3g internet,dùng cảm giác ko bằng egde ngày xưa.hic.mất 50k,các bác cứ chờ 1 thời gian nữa đi;

manhphieu

Hic, em cũng vừa đăng ký 3G của VinaPhone xong, mà chẳng có cột sóng 3g nào sất, đổi sang chế độ USMT thì mất luôn sóng, các bác làm thế nào dạy em với.

ronta

Hic, em cũng vừa đăng ký 3G của VinaPhone xong, mà chẳng có cột sóng 3g nào sất, đổi sang chế độ USMT thì mất luôn sóng, các bác làm thế nào dạy em với.

ko có ai quan tâm vấn để này nữa ah, mình cũng đang quan tâm đây^^

vanthu

cac bac cai coreplayer.tu phien ban 1.3.6 j do la chay dc flash. sau do vao phan cai dat,tim den phan cac file ma core ho tro,danh dau tat ca cac file,khi do se xem duoc.xin loi minh online mobile nen khong tien viet co dau

ronta

cac bac cai coreplayer.tu phien ban 1.3.6 j do la chay dc flash. sau do vao phan cai dat,tim den phan cac file ma core ho tro,danh dau tat ca cac file,khi do se xem duoc.xin loi minh online mobile nen khong tien viet co dau

bác vanthu cho mình hỏi bác đang dùng rom nào thế, 3G dùng tốt ko, cho mình xin bản rom test thử với..lúc trước mới mua máy về thì gọi video được, mà dạo gần đây dùng lại thì ko dc, khi xuất hiện chữ 3G ở gần cột pin thì máy liên lạc ko dc luôn,giống như bị mất sóng vậy...mong hồi âm của bác, thanks!!!

vanthu

mình cũng cài đi cài lại nhiều rom rồi. bạn có thể dùng rom 6.5 của bajok , bản builds 28233 (http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=549804) hoặc rom của netson99 (http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=551760).mình đang dùng rom 6.5 của netson99 builds 28011 M2D,sau khi tắt M2D thì free ram là 23M.bạn có thể tùy chọn các bản 28014,28009 cũng ok. Máy mình chủ yếu để online nên cũng chưa thử các chức năng phone. bạn cài rom của bajok thì video call vô tư.

ronta

mình cũng cài đi cài lại nhiều rom rồi. bạn có thể dùng rom 6.5 của bajok , bản builds 28233 (http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=549804) hoặc rom của netson99 (http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=551760).mình đang dùng rom 6.5 của netson99 builds 28011 M2D,sau khi tắt M2D thì free ram là 23M.bạn có thể tùy chọn các bản 28014,28009 cũng ok. Máy mình chủ yếu để online nên cũng chưa thử các chức năng phone. bạn cài rom của bajok thì video call vô tư.

mình cũng có thử vài rom của bajok rùi, để thử ron của netson99 xem thử, mà hình như mấy rom này củ rùi phải ko bác vanthu...hjjj`` thanks bác nhiều nghe^^