• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin chỉ cách up ROM 6.1 cho HTC P3300

jimmypham83

Hiện mình đang xài con HTC P3300 mình muốn up lên 6.1 nhưng k0 bít cách up, vì máy mình xài nên tò mò muốn tìm hiểu tự mình up lên, mong a/e nào bít chỉ giùm mình nha........Và luôn tiện cho mình xin bản ROM thích hợp luôn nha...Thanks mọi người.

Hiện mình đang xài con HTC P3300 mình muốn up lên 6.1 nhưng k0 bít cách up, vì máy mình xài nên tò mò muốn tìm hiểu tự mình up lên, mong a/e nào bít chỉ giùm mình nha........Và luôn tiện cho mình xin bản ROM thích hợp luôn nha...Thanks mọi người.
Để úp được lên 6.1 hay 6.5 thì máy bạn phải được HSPL, bạn khởi động lại máy để xem thông số SPL, nếu thông số SPL là 1.11.0000 thì bạn úp rom lên 6.1 hay 6.5 thoả mái....

jimmypham83

máy mình HSPL rôj, bây jờ chỉ nhờ a/e chỉ cách up và cho mình xin bản ROM thôi, 6.1 hay 6.5 cũng đc. Thanks

PhamHien

máy mình HSPL rôj, bây jờ chỉ nhờ a/e chỉ cách up và cho mình xin bản ROM thôi, 6.1 hay 6.5 cũng đc. Thanks

- Nếu máy của bạn đã có HSPL thhì cứ up ROM vô tư thôi. Các bước cơ bản:
1. Tải bản ROM của dòng này về máy tính và giải nén (nếu cần)
2. Cài phần mềm active Sync ( HĐH XP) hoặc WMDC ( Vista, 7) vào máy tính
3. Chuẩn bị cable nối, sạc pin đầy cho máy
4. Kết nối máy với máy tính, rồi chuyển về boot loader (cái này ko chuyển cũng được)
5. Sau khi đã kết nối, tim thư mục chứa bản ROM (đã giải nén) và chạy file RUU.nbh
6. Theo dõi vào làm thoe chỉ dẫn trên máy tính
7. Chờ đợi quá trình hoàn tất và tháo máy ra để cài đặt rồi dùng!

Bản ROM thì có quá nhiều, cứ up từng bản rồi dùng thử, bản nào tốt thì giữ nguyên mà dùng

jimmypham83

Cám ơn Phamhien nha, bạn chỉ mình cách cám ơn đj hiện jờ Thanks của mình là 0, tại mình là thành viên mới nên chưa hiểu:(
Ahm luôn tiện cho mình hỏi có cần Up Radio ko bạn

Cám ơn Phamhien nha, bạn chỉ mình cách cám ơn đj hiện jờ Thanks của mình là 0, tại mình là thành viên mới nên chưa hiểu:(
Ahm luôn tiện cho mình hỏi có cần Up Radio ko bạn
Nếu bạn đang dùng sóng sánh ổn định thì không cần úp Radio, úp rom (trừ rom Ship ra) thì không ảnh hưởng gì đến Radio cả...

StephenLuu

Nếu bạn đang dùng sóng sánh ổn định thì không cần úp Radio, úp rom (trừ rom Ship ra) thì không ảnh hưởng gì đến Radio cả...
Mình cũng đang tính up P3300 lên 6.1 mà chưa up lần nào, nên ko dám up.
Bạn có thể chỉ cách up Rom rỏ ràng, dễ làm ko, nếu có hình thì càng tốt. Thanks!

Bạn có thể chỉ cách up Rom rỏ ràng, dễ làm ko, nếu có hình thì càng tốt. Thanks!
Bạn cứ úp đi, làm theo hướng dẫn là okie mà... Mới đầu thì lạ sau này thì quen à... Mình không dùng P3300 nên không thể hướng dẫn bạn bằng hình ảnh được...:(

PhamHien

có FM Skype cho P3300 ko Phamhien, có thì cho mình xin nha mình down ko đc.

Bạn qua khu phần mềm tìm vào download về nhé, nếu vẫn ko được thì PM lại.

- Nếu máy của bạn là nguyên bản ( vẫn còn nguyên ROM gốc) thì trước khi up ROM mới máy cần được unlock CID bằng công cụ để có USPL hoặc HSPL (cái này là để cho phép nâng cấp ROM khác cho máy mà vẫn an toàn)
- Nếu máy mua lại đã được nâng cấp rồi, tức là chủ máy trước có thể đã unlock CID thì bạn chỉ việc tải bản ROM thích hợp của dòng này và nạp vào máy theo hướng dẫn nói trên. Qua trình chỉ mất vài phút là xong thôi
- Hiện giờ không chỉ có WM6.1 mà còn khá nhiều ROM WM6.5 cho các dòng máy đó

Chỉnh sửa cuối:

jimmypham83

khi khởi động máy báo là:
IPL : 1.11.0001
SPL : 1.11.0000
GSM : 02.49.90
cái này chắc unlock cid gòi
Còn cái skype mấy bạn kia cho link mà k0 dơn đc:( chắc fa3i nhờ bạn rồi , mà xài skype mình phải đăng ký mới xài đc phải k0 bạn? Hay là chỉ cần dơn về cài dô có wifi là xài đc.

titaacos

e up lên 6.5 rồi nhưng dự báo thời tiết của nó ko đúng, bác nào biết cách cho nó về Hà Nội k?