• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin chỉ dẫn cách làm hiện thẻ SD và ext trong máy android

Maitan_10000

Tình hình là vừa flash, up rom tùm lum, mới restore về rom stock (backup bằng CWM lúc mới mua máy) tất cả đều restore tốt, chỉ mỗi việc là không nhận thẻ nhớ và vùng nhơ trong máy. Lúc mới mua thì máy em có 2GB trong máy dùng để cài soft và thêm cái thẻ nhớ 8GB. Vào bằng CWM dùng chức năng mount SD thì vẫn nhận bình thường, chỉ khi vào android mới không nhận thẻ. Dùng các phần mềm quản lý file thì chỉ có thư mục Root(2GB). AI gặp trường hợp như trên rồi thì giúp em với.
Thanks,

yeskia

Moderator
Tình hình là vừa flash, up rom tùm lum, mới restore về rom stock (backup bằng CWM lúc mới mua máy) tất cả đều restore tốt, chỉ mỗi việc là không nhận thẻ nhớ và vùng nhơ trong máy. Lúc mới mua thì máy em có 2GB trong máy dùng để cài soft và thêm cái thẻ nhớ 8GB. Vào bằng CWM dùng chức năng mount SD thì vẫn nhận bình thường, chỉ khi vào android mới không nhận thẻ. Dùng các phần mềm quản lý file thì chỉ có thư mục Root(2GB). AI gặp trường hợp như trên rồi thì giúp em với.
Thanks,

Máy của bạn hiệu gì thì nên vào box máy đó hỏi nhé!
Tuy nhiên, theo tôi rom đã bị lỗi, bạn nên tìm rom ship của nó, tải về và flash lại từ đầu.

Maitan_10000

Em xài Lenovo P700i, mà forum mình không thấy có box nào của lenovo phone cả nên mới bỏ vào đây. Về khoảng rom thì đã thử restore lại bằng rom tự back up lúc mới mua máy bằng CWM. Cũng đã thử flash bằng Smart Flash tool dùng phiên bản rom cùng loại nhưng mà do người khác backup vẫn bị tương tự.

yeskia

Moderator
Em xài Lenovo P700i, mà forum mình không thấy có box nào của lenovo phone cả nên mới bỏ vào đây. Về khoảng rom thì đã thử restore lại bằng rom tự back up lúc mới mua máy bằng CWM. Cũng đã thử flash bằng Smart Flash tool dùng phiên bản rom cùng loại nhưng mà do người khác backup vẫn bị tương tự.

Bạn thử bằng thẻ nhớ khác chưa, xem có nhận được không.
Lenovo P700i mới ra, công cụ cho nó chưa nhiều nên mấy lỗi này khó xử lý, chủ yếu mò mẫm thử khắc phục thôi.