• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin chỉ giáo cách sửa Boot Loader cho HTC Mozart

Status
Không mở trả lời sau này.

sinhvienua205

Mình làm theo mấy cách up lên Mango Final trong diễn đàn nhưng toàn lên đến 7720 thì mất JB, sau đó mình RSPL - HSPL để up Rom Mango Final Đã Jailbeak của bác huyenmobile bên winphoneviet nhưng ko thành công khi RSPL - HSPL, giờ vào Boot Loader chỉ còn thấy dòng chữ "PD67100 SS- BC (4K)" trong khung màu đỏ, ngoài ra không còn thấy gì nữa, nên ko cài lại được Rom gốc, cũng ko R/HSPL lại được nữa. Máy thì vẫn hoạt động được, vẫn JB lại được nhưng màn hình chờ thì nhấp nháy chứ ko tự tắt được(phải tắt bằng tay). Restore lại cũng ko an thua, sử dụng Goldcard thì ko biết làm. Xin các Pro chỉ giáo với ạ Vào Boot Loader máy ko còn hiện Serial hay USB nữa thì có dùng file backup để restore được nữa ko? Nếu được thì lấy file ở đâu ạ? Mong tin các Pro
Nhân đây cũng xin khuyến cáo mọi người khi up lên 7720 mà mất JB thì cẩn thận khi RSPL - HSPL nhé. Ko được chạy RSPL khi chỉ số SPL của bạn là 4.x hoặc 5.x. Muốn chạy RSPL thì phải up lại Rom ship bản gốc để về lại SPL cũ. Sau đó mới chạy RSPL nhé.

blackdoor

Manager
Nếu bác ở TP HCM thì hãy liên lạc với SMOD Taki7610, hiện tại chỉ nó cách dùng jtag để chữa lỗi này.

Status
Không mở trả lời sau này.