• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin chia sẻ kinh nghiệm- HTC Derise

;;)
mình đắn đo mua con HTC Dẻise này,anh em nào đã dùng qua xin chia sẻ ít kinh nghiệm ưu và nhược điểm cho mình với.
chẳng là mình đang đắn đo với em N8,em N8 máy ảnh xịn và nghe nhạc BODY nên mình mê,nhưng chưa ra nên chưa biết nhiều thông tin.
còn em HTC Derise thì mình cũng không rõ,ai đã dùng qua xin cho mình ý kiến tham khảo nhé.mình nghĩ có nhiều người cũng đang băn khoăn do dự như mình đấy. cảm ơn sự nhiệt tình của các bạn.
thanks! ;;)

tuananh2701

Mình cũng đang dùng desire và cảm thấy khá hài lòng về nó nhưng mình vẫn khuyên bạn nên mua samsung i9000 đi, ở trên thị trường xách tay i9000 có giá ngang ngửa desire mà i9000 lại hơn cái có màn hình super amoled với cả chip sử lý đồ họa mạnh hơn.
Trong câu hỏi của bạn có đề cập đến camera thì chắc là bạn quan tâm nhiều đến khoản chụp hình, quay phim => khuyên bạn không nên chọn desire vì desire chỉ có khả năng quay phim @15fps, hình ảnh trên phim sẽ không được mượt mà ( Trước mình sài N95 quay phim @30fps nên nhận thấy rất rõ điều này )
N8 có máy ảnh 12MP thực sự chụp ảnh sẽ rất tốt. Nhưng bạn xem xét xem bạn thường chụp ảnh làm gì, nếu chụp ảnh để phóng to và treo tường thì nên chọn máy ảnh 12MP, còn thường chỉ rửa ảnh cỡ bé và trung bình thì 12MP là thừa.
N8 thua ở khả năng xử lý vì có CPU và ram ít hơn

lonebeast

Bạn đặt ra tiêu chí cho điện thoại bạn dùng là gì?
Nếu là nghe nhạc, chơi game thì không gì bằng iPhone (mọi người nói loa iPhone không hay, nhưng nghe nhạc ai nghe bằng loa ngoài)
Còn nếu bạn muốn mầy mò, tìm hiểu về một hệ điều hành mới như adroid thì bạn có thể thử

tuananh2701

Ké topic của danhhungnguyen1984 tí ^^. Mình đang có nhu cầu mua 1 điện thoại phụ.Chỉ dùng để nghe gọi nhắn tin nhưng lại phải có chức năng chặn cuộc gọi ngoài danh bạ ( cái chặn cuộc gọi ngoài danh bạ khó ở chỗ nó thường là phần mềm cài trên những máy có hệ điều hành,mà mình lại chỉ cần nghe gọi nhắn tin thôi không muốn mua điện thoại đắt ) Bạn nào biết cái điện thoại có chức năng chặn cuộc gọi ngoài danh bạ mà giá lại rẻ nhất có thể không? Chỉ mình với! Cảm ơn nhìu nhìu!

commander_HTC

Ké topic của danhhungnguyen1984 tí ^^. Mình đang có nhu cầu mua 1 điện thoại phụ.Chỉ dùng để nghe gọi nhắn tin nhưng lại phải có chức năng chặn cuộc gọi ngoài danh bạ ( cái chặn cuộc gọi ngoài danh bạ khó ở chỗ nó thường là phần mềm cài trên những máy có hệ điều hành,mà mình lại chỉ cần nghe gọi nhắn tin thôi không muốn mua điện thoại đắt ) Bạn nào biết cái điện thoại có chức năng chặn cuộc gọi ngoài danh bạ mà giá lại rẻ nhất có thể không? Chỉ mình với! Cảm ơn nhìu nhìu!

mua Nokia đi bạn mấy dòng Symbiam S60 có app gọi là black list đấy, nên mua đt cũ như 6 béo, hay 7650, 7610 ... giá khoảng 500k trở xuống thôi.
hoặc nếu bạn đã có đt chính là desire thì cũng có app black list cho android đấy.

vậy còn chứ năng cuối mà mình muốn quan âm tói em này.phần music nghe có đến nỗi nào không nhỉ ? nếu so với con 5800 thì có chênh nhau xa không nhỉ ??
màn hình con này có nét và sáng bằng con sasung WARE ko nhỉ ? thanks!

anhlv2312

Mình vừa mua tuần trước, Nói chung là mình khá hài lòng

Màn mình đẹp, cảm ứng mượt (tuy chưa bằng IP), kho ứng dụng đủ dùng
Có một số điểm làm mình chưa hài lòng: thời lượng Pin ít, Loa ngoài nghe ko hay

tuananh2701

Nghe nhạc thì giờ chủ yếu dựa vào chất lượng tai nghe thôi, tai nghe đi kèm htc desire thì bình thường, còn loa ngoài thì to nhưng không có tí bass nào cả
Màn hình của desire thì chắc chỉ thua samsung wave và i9000 thôi.Nhưng màn hình của wave thì theo mình là khá nhỏ nên tính ra thì màn hình wave không bằng của desire được

huong0511

Nghe nhạc thì giờ chủ yếu dựa vào chất lượng tai nghe thôi, tai nghe đi kèm htc desire thì bình thường, còn loa ngoài thì to nhưng không có tí bass nào cả
Màn hình của desire thì chắc chỉ thua samsung wave và i9000 thôi.Nhưng màn hình của wave thì theo mình là khá nhỏ nên tính ra thì màn hình wave không bằng của desire được

dựa vào tai nghe là chỉ 1 phần nhỏ thôi bạn.nó nằm trong ngưỡng của chíp âm thanh rồi.mình xài tai nghe Sennheiser X380 mà chả ăn thua gì cả

nói tóm lại,để cộng tất cả những thứ mình muốn vào 1 thì hơi khó,được cái nọ mất cái kia,nghe nhạc cũng chỉ thỉnh thỏang,không ai nghe cả ngày đâu.rồi thì quay phim cũng chỉ thỉnh thoảng hứng quay vài cảnh...
Nói tóm lại chốt 1 câu tư vấn cho mọi người có ý định muốn mua con này như mình.A EM NÀO ĐÃ DÙNG CON NÀY CÓ HAI LÒNG VỀ NÓ.và đánh giá cho mấy điểm ạ? thăng điểm lớn nhất cho IPHONE 4 là 10đ,còn N900 cho 8đ thôi,5800 mình nghĩ chỉ 6,5.
Còn HTCDERRISE ?????? bao điểm nhỉ ? :) ý kiến cuối cùng mình tham khỏa mọi người :)
thanks!

romeo75

nói tóm lại,để cộng tất cả những thứ mình muốn vào 1 thì hơi khó,được cái nọ mất cái kia,nghe nhạc cũng chỉ thỉnh thỏang,không ai nghe cả ngày đâu.rồi thì quay phim cũng chỉ thỉnh thoảng hứng quay vài cảnh...
Nói tóm lại chốt 1 câu tư vấn cho mọi người có ý định muốn mua con này như mình.A EM NÀO ĐÃ DÙNG CON NÀY CÓ HAI LÒNG VỀ NÓ.và đánh giá cho mấy điểm ạ? thăng điểm lớn nhất cho IPHONE 4 là 10đ,còn N900 cho 8đ thôi,5800 mình nghĩ chỉ 6,5.
Còn HTCDERRISE ?????? bao điểm nhỉ ? :) ý kiến cuối cùng mình tham khỏa mọi người :)
thanks!
Bạn cho I Phân4 điểm 10 ư? Vậy Htc Desire sẽ là... 15 đ!

ninhnd

theo mình bạn nên sắm một con desire đi.bạn sẽ ko phải hối hận đâu.bởi vì nó hợp lý nhất giữa wave,galaxy s,n8.
- màn hình đứng thứ nhì với 3.7 inch
- loại màn hình cũng đứng thứ nhì với amoled
- cảm ứng thì mình nghĩ đứng thứ 1 đấy
- hđh thì đứng thứ 1 cùng galaxy.ăn đứt bada và ông nội symbian
- chụp ảnh đứng thứ nhì sau n8.galaxy ko có flash nha.
- tốc độ xử lý đa nhiệm chắc ngang nhau nhưng đồ họa và game thì galaxy hơn chút.
- cái này đáng phải suy nghĩ nè: giao diện sene thân thiện với người dùng,đẹp mê hồn.ăn đứt cái giao diện touch-w của ss và giao diện đã wa wen của n8.
---> desire là chung hòa nhất cho một sự lựa chọn.nó ko đứng đầu về mọi mặt nhưng những thứ nó có thì đáng đồng tiền bát gạo đấy.
chúc bạn sớm có lựa chọn tốt.
thân

ok ! cảm ơn sự giúp đỡ của các bạn.hy vọng những bạn nào đang trong do dự như mình cũng sẽ thấy được những ý kiến chia sẻ tận tình của các bạn.để cùng xây đắp nến một diễn đàn thành công và tốt đẹp hơn
Oyeah !

ninhnd

ip4 mà sang thớt desire cho 10 đ mà ko bị ăn gạch thì hơi lạ đấy.keke. (đùa tí)mình thì chỉ cho nó bằng điểm desire là 8 đ thôi.mỗi thứ hay một kiểu mà bạn.ip4 có lẽ rất hay nhưng nó còn nhiều thứ bất cập wá.

titan2912

mọi người cho hỏi là cái vụ chơi game 3d của desire có ổn chưa vậy ,vì trước có cái clip so sánh giữa ms và desire , ms xài hdh 2.0 , desire 2.1
kết quả desire thua đứt đuôi . ko biết h lên 2.2 ra sao @@

ninhnd

mọi người cho hỏi là cái vụ chơi game 3d của desire có ổn chưa vậy ,vì trước có cái clip so sánh giữa ms và desire , ms xài hdh 2.0 , desire 2.1
kết quả desire thua đứt đuôi . ko biết h lên 2.2 ra sao @@
bác có xem nhầm ko thế, thua galaxy s còn nghe được, thua MS thì ảo quá đấy. đã thế còn thua đứt đuôi thì hơi lạ

mà không biết mới mua về thì bước đầu tiên nên làm gì nhỉ ??? có phải Hack như Symbian không???hay là vooc kiểu gì nhỉ ??? ai có ý kiến xin chỉ giúp với