• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin cho ý kiến về ROM của Prophet..

Status
Không mở trả lời sau này.

bkvn46

Chào các bác, hiện tại con Phophet của em đang dùng bản PDAViet 4.0.0.0.5b Cross nói chung là chạy rất okie nhưng em muốn up lên WM6.1, các bác nào đã up thành công lên 6.1 rùi thì cho em ý kiến là bản nào dùng okie nhất với :D, hồi trước up con này lên WM6.0 làm 2 bước mới xong lên cũng hơi ngai việc up rom :D...
Thanks...

Shinichi

Bạn đã up lên được WM6.0 thì có nghĩa là đã biết up ROM rồi còn gì. Muốn up lên WM6.1 thì chỉ cần Hard SPL xong từ lần sau chỉ cần cắm sync, chạy ROM 6.1 và chờ khoảng 5p là OK mà. Tuy nhiên bản hết sức cẩn thận khi hard SPL, đọc thật kỹ các hưỡng dẫn và các tình huống xảy ra khi hard SPL nhằm tránh biến máy của mình thành cục chặn giấy nhé. Chúc thành công.

bkvn46

Cảm ơn bác đã chỉ dẫn nhé, nhưng em hỏi ở đây là bản WM6.1 nào dùng okie nhất ý..:D, em đang dùng 2 con(Prophet và wizard - con này thì em còn tự build đc rom cơ :D), con Prophet mới dùng lên còn thiếu kinh nghiệm mà :p...
nice day.

rubyhp

Mình cũng newbie thôi ko biết gì nhiều nhưng có bản Rom nào mới mình cũng up thử hết . Rồi mới tự mình nhận xét bản Rom nào hợp với mình . Mấy hôm rồi đang dung bản SHADOW 2.0 TE chạy thấy cũng ổn định . Hôm qua mới up lại Rom PROPHET IPHONE Version 1.1 và đang vọc thử nên cũng chưa biết thế nào :)

bkvn46

Vậy mong bác cho ý kiến về bản này nhé..:D, con Wizard của em thì em vọc ngon lành :D

CongNam

Bản [WM6.1] WM7 Styled (UC capable) này sử dụng cũng khá được đấy bác. bác dùng thử đi.

elmi

Đang dùng bản Shadow2.0 thấy cool phết. Dạo này AE prophet ít rom để up không như ngày trước vài ngày lại có một bản rùi nhỉ.

O2XDAEXEC

Nếu bạn Hard SPL thì nên cẩn thận vì hiện nay có nhiều bạn sau khi Hard SPL xong thì rất hay bị đứng ở trạng thái Bootloader,nên nếu bạn không dám Hard SPL thì nên Up 2 bước cho chắc ăn!!!

ptrithang

Chào các bác, hiện tại con Phophet của em đang dùng bản PDAViet 4.0.0.0.5b Cross nói chung là chạy rất okie nhưng em muốn up lên WM6.1, các bác nào đã up thành công lên 6.1 rùi thì cho em ý kiến là bản nào dùng okie nhất với :D, hồi trước up con này lên WM6.0 làm 2 bước mới xong lên cũng hơi ngai việc up rom :D...
Thanks...
bạn cứ mạnh dạn up đi có trục trặc mới tiến bộ chứ , mình chỉ dùng con Neo mới có 2 ngày mà đả up thành công rom 6.1 , chỉ cần cẩn thận đi đúng tùng bước hướng dẫn trên diễn đàn nhé , còn unlock CID nếu mua máy 2hand fa3i cẩn thận khi xác đnh chip G3 hay G4 , chúc bạn thành công

meowistoc

hehe có mạnh dạn thì đt mới có thể thành cục chặn giấy rùi mai mốt k dám vọc nữa, hình như Rom sau này chỉ dành cho máy đã hard SPl rùi thì phải

oanhngo

Mình thấy bản SHADOW 2.0 TE là oki nhất ! (theo ý mình :d) Bản [WM6.1] WM7 Styled này chậm hơn 1 chút so với Shadow 2.0 TE

tranhoan06

Theo Em thì cứ UP làm 2 bước cho chắc ăn, lâu lâu 1 tý nhưng ko phải lo lắng gì hehe:D

HeroHP

Theo Em thì cứ UP làm 2 bước cho chắc ăn, lâu lâu 1 tý nhưng ko phải lo lắng gì hehe:D

Các ROM về sau này của Prophet có muốn up 2 bước cũng ko có tool up đâu cậu ah. Muốn up 2 bước các ROM này cậu phải biết tách nhân OS (nk.nbf) và dùng tool cũ để up, mà làm như vậy thì thà HardSPL rồi up = tool mới cho lành. Hiệu quả hơn nhiều, độ rủi ro là ngang nhau.

Status
Không mở trả lời sau này.