• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XIN GIÚP ĐỠ CÁCH TỰ TẠO EXTENDROM CHO WIZARD

nscuong

Những bước hướng dẫn ở bài trên mình là được hết rồi. Nhưng vấn đề là nó không tự chạy được khi HR. HONGKONG có chỉ cách chép AutoRun.exe và Config.txt vào trong Windows (vì không thể kích hoạt trực tiếp AutoRun.exe và Config.txt trong EXTENDROM được) nhưng mình không có cách nào chép vào được cả.

Co phải ý bạn nói như vậy là: mình có thể cho những ứng dụng mà mình muốn vào Win để khi cài win là ta có ngay ứng dụng đó. đồng thời cũng có thể bỏ những ứng dụng không cần đến???????????:|:-?

juventus2004

Những bước hướng dẫn ở bài trên mình là được hết rồi. Nhưng vấn đề là nó không tự chạy được khi HR. HONGKONG có chỉ cách chép AutoRun.exe và Config.txt vào trong Windows (vì không thể kích hoạt trực tiếp AutoRun.exe và Config.txt trong EXTENDROM được) nhưng mình không có cách nào chép vào được cả.

Ngoài việc extract file config.txt ra ngoài desktop như hướng dẫn bạn extract cả file autorun.exe ra nữa. sau đó bạn cắm cab nối em PPC với PC qua active syn, rồi mở thư mục windows của ppc thông qua máy tính. chú ý là thư mục windows của ppc để ẩn, nên trong máy vi tính nhà bạn muốn nó hiện ra thì bạn phải vào control panel, rồi chọn folder options, sau đó chọn view, tích vào dòng show hidden files and folders, giờ thì thư mục windows của pppc đã hiện lên trên máy vi tinnh đó, chỉ việc copy 2 files vào thư mục này là xong! chúc bạn thành công!

haiwan

EXTENDROM CHO WINZARD

;;)Em làm đúng theo hướng dẫn bên trên và cũng up vào extrom, nhưng khi HR lại thì thì nó không auto run, mà nó chỉ auto run extrom củ của máy thôi
;;)Trong my device xuất hiện thư mục " Extended ROM2" trong thư mục này không chứa hết những phần mềm mà em đã up vào extrom, và có những file mà ppc không đọc được, những file đó có dung lượng từ 6Mb - 8Mb
;;)Như vậy là em đã đưa soft vào ext chưa??? Và em muốn xóa cái Extended ROM2 thì em phải làm như thế nào
;;)Mong các pro giúp đở! Thank!!!!!!!!!!!