• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin giúp đở HTC HD2 T8585 Up Rom lỗi

HU_Mobile

Chào toàn thể ACE , mình cũng là dân KT sữa DT , nhưng ít làm về HTC, hôm nay có khách đem cây máy HTC HD2 T8585 vào nói, máy đang dùng bình thường nghịch Uprom sao giờ bật lên treo Logo.

Em thử bào Boot thì thế này

Cũng đã Up nhiều Rom trên diễn đàn mình cứ 10% là Fail

Cũng cài phần aMAGLDR, nhưng khi vào Boot Menu nó lại không hiện ra 10 dòng để mình chọn USB Flash

ACE ai đã từng gặp qua cho em xin giải pháp
Mong mọi người giúp đở

myGenio

thử full wipe(task 29) rồi up lại coi. máy mình ngừoi ta mang nhờ up rom cũng đang tèo, vào dc BL cắm cáp nhận nhau giữa pc-pda nhưng ko làm dc gì vì lỗi 260 erro connection. buồn như chấu cắn.

Chào toàn thể ACE , mình cũng là dân KT sữa DT , nhưng ít làm về HTC, hôm nay có khách đem cây máy HTC HD2 T8585 vào nói, máy đang dùng bình thường nghịch Uprom sao giờ bật lên treo Logo. ACE ai đã từng gặp qua cho em xin giải pháp
Mong mọi người giúp đở
Bạn đã úp rom cook chưa? Úp bằng thẻ nhớ xem sao.

HU_Mobile

Cảm ơn 2 bạn mình đã full wipe(task 29) rất nhiều lần vẫn vậy

Mình Up các rom này đều OK 100% nhưng bật nguồn lên treo treo logo rồi rung 5,6 lần logo đứng im

a66series_v48_HTC Messenger_CHT2.0_AddonWidget_WM6.5.X
a66series_v51_HTC Messenger_Manila Default_Christmas_WM6.5.X
a66series_v52_NonHTC Messenger_CHT2.0_AddonWidget_WM6.5.X

Mình Uprom trực tiếp chứ ko Up bằng thẻ nhớ dc vì bứơc này ko thao tác dc trên điện thoại:

* Nhấn giữ Nhấn giữ nút Volumedown và nhấn nhả nút Power, vẫn giữ nút Volumdown cho đến khi hiện chữ Loading... thì bỏ tay ra
* Khi nhận được thông báo thì nhấn nút Power để Up rom
* Sau vài phút thì quá trình up rom hoàn tất, tháo nắp pin chọt vào nút Reset(Mầu đỏ) để máy khởi động lại là xong

Cảm ơn 2 bạn mình đã full wipe(task 29) rất nhiều lần vẫn vậy

Mình Up các rom này đều OK 100% nhưng bật nguồn lên treo treo logo rồi rung 5,6 lần logo đứng im
Máy của bạn là HD2 EU à? Bạn úp thử Ship Rom cho máy chưa?

Mình Uprom trực tiếp chứ ko Up bằng thẻ nhớ dc vì bứơc này ko thao tác dc trên điện thoại:
Sao lại không thao tác được vậy bạn?

HU_Mobile

Cảm ơn bạn đã Up dc bằng thẻ nhớ, nhưng bị báo lỗi:

Bạn biết Rom nào chuẫn cứu máy chỉ dùm mình với
Cảm ơn nhiều

Last edited by a moderator:
Cảm ơn bạn đã Up dc bằng thẻ nhớ, nhưng bị báo lỗi:

Bạn biết Rom nào chuẫn cứu máy chỉ dùm mình với
Cảm ơn nhiều
Chuẩn thì chỉ có Ship Rom thôi. Mà trên bạn úp bản rom nào vậy? Thấy lỗi Radio.

HU_Mobile

Rom này anh: RUU_Leo_S_HTC_WWE_3.14.405.2_Radio_15.42.50.11U_2.15.50.14_LEO_S_Ship
Cũng đã nạp thử các Radio của bác Quang, nhưng cái thì 96% fail cái thì 99% Fail
Có khi nào lỗi HW ko anh

Rom này anh: RUU_Leo_S_HTC_WWE_3.14.405.2_Radio_15.42.50.11U_2.15.50.14_LEO_S_Ship
Cũng đã nạp thử các Radio của bác Quang, nhưng cái thì 96% fail cái thì 99% Fail
Có khi nào lỗi HW ko anh
Rom này thì đúng rồi. Giờ chỉ còn cách tạo GoldCard để úp rom thôi.