• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin giúp đỡ I900 không sạc bằng sạc được.

Trantamquan

Đã giải quyết xong

Đã giải quyết được vấn đề...thanks cả nhà

Chỉnh sửa cuối:
Chào toàn thể mọi người trong cộng đồng PDAViet.
Đứa em tôi vừa mới mua được cho chiếc Samsung I900 Omina cũ. Mọi chức năng sử dụng bình thường nhưng chỉ có điều là khi sạc thì phải dùng cáp nối pc, tôi thấy bất tiện nên tìm mua cục sạc nhưng khi test sạc thì máy chỉ hiện đèn xanh và ko báo vào sạc, khi tắt máy thì hiển thị cục pin và có dấu (!), khi mang cục pin gắn máy khác thì vẫn thấy vào. Tôi cũng đã hạ rom từ 6.5 xuống 6.1 nhưng vẫn ko sạc được. Vậy có mem nào biết đây là lỗi gì xin chỉ tôi cách khắc phục. Thanks cả nhà
Có thể cục sạc đó không hợp. Bạn thử với 1 cục sạc khác xem sao nhé.

Trantamquan

thử rất nhiều cục sạc kể cả sạc zin theo máy I900 khác, thay pin thay sạc bằng máy khác thì được nhưng khi dùng cho máy mình thì ko được...thiệt ko biết bị j nữa

thử rất nhiều cục sạc kể cả sạc zin theo máy I900 khác, thay pin thay sạc bằng máy khác thì được nhưng khi dùng cho máy mình thì ko được...thiệt ko biết bị j nữa
Bạn đã úp lại Ship Rom gốc cho máy chưa vậy?

Trantamquan

đã up lại rom 6.1 rồi, hiện tại máy đang là:
PDA: i900DXHJ1/DXHJ1
PHONE: i900DXHJ1
ko biết đây có phải bản gốc chưa nữa!