• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin giúp đỡ up ROM cho Sky A800s bị lỗi

mycu

looixTinhf hình là em đang chạy Ver 1.46 do không để ý đã đồng ý up rom lên 1.48 thông qua Sky Station thế là máy bị đơ luôn.
Đầu tiên máy chỉ vào được recovery
Em up lại thì vào được nhưng máy chạy vô cùng chậm.
Mong các bác chuẩn đoán và giúp em cách chữa trị với....

kidraper9x

đầu tiên bạn copy file .binx vào máy tính đi đã r up rom gốc mới là đc. có file .binx của 1.48 để mọi ng cùng ngâm cứu

atulaphan

looixTinhf hình là em đang chạy Ver 1.46 do không để ý đã đồng ý up rom lên 1.48 thông qua Sky Station thế là máy bị đơ luôn.
Đầu tiên máy chỉ vào được recovery
Em up lại thì vào được nhưng máy chạy vô cùng chậm.
Mong các bác chuẩn đoán và giúp em cách chữa trị với....

Lỗi này mình đã cảnh báo và có cách sử lý trong up rom gốc (C1: http://www.pdaviet.net/showthread.p...t-recovery-up-rom-cac-van-de-lien-quan/page87). Tháo pin rồi khởi động lại. Nếu ko đc thì sd 1 trong 2 cách sau tùy từng TH cụ thể:
- Nếu bạn đang sd recovery 5.8.2 hoặc 6.0.12 thì quá đơn giản: Bạn vào recovery/mounts and storage/mount USB storage, rồi copy 1 số bản rom khác vào đt, quay ra all wipe rồi up lại xem sao.
- Còn nếu chưa cài recovery trên thì chỉ có cách up lại rom gốc (nên sd cách up offline - C3) Trong link trên

haonam7117

Lỗi này mình đã cảnh báo và có cách sử lý trong up rom gốc (C1: http://www.pdaviet.net/showthread.p...t-recovery-up-rom-cac-van-de-lien-quan/page87). Tháo pin rồi khởi động lại. Nếu ko đc thì sd 1 trong 2 cách sau tùy từng TH cụ thể:
- Nếu bạn đang sd recovery 5.8.2 hoặc 6.0.12 thì quá đơn giản: Bạn vào recovery/mounts and storage/mount USB storage, rồi copy 1 số bản rom khác vào đt, quay ra all wipe rồi up lại xem sao.
- Còn nếu chưa cài recovery trên thì chỉ có cách up lại rom gốc (nên sd cách up offline - C3) Trong link trên

sao máy em dùng chế độ storage thì pc nhận bình thường vào chép nhạc ok. mà chuyển qua debug để root này nọ thì máy pc ko nhận là sao anh. còn vụ Go Launcher em cài vào thì máy bị rebot ngay màn hình chọn "sky home và go lancher home " . lúc đó máy chưa cài gì hết. mới cài golancher đầu tiên

notosuka

Các Pro cho hỏi. Máy A800s của mình hiện tại đang bị lỗi như sau.
khi có 1 tin nhắn mới đến, sau đó mình trả lời lại như bình thường các máy Androi khác vẫn làm thì không gửi được đi, và báo lỗi là.
No sender Number.
Nhưng viết 1 tin nhắn mới, sau đó nhập số điện thoại của người cần gửi vào. nhấn chữ gửi đi thì nó báo. Sender Number view From. sau đó đánh số điện thoại của mình đang dùng vào đó. thì gửi đi được
Các Pro nào biết chỉ giúp mình với. Thanks.
mình room lên 4.0.4 rùi

YinYang

Active Member
Các Pro cho hỏi. Máy A800s của mình hiện tại đang bị lỗi như sau.
khi có 1 tin nhắn mới đến, sau đó mình trả lời lại như bình thường các máy Androi khác vẫn làm thì không gửi được đi, và báo lỗi là.
No sender Number.
Nhưng viết 1 tin nhắn mới, sau đó nhập số điện thoại của người cần gửi vào. nhấn chữ gửi đi thì nó báo. Sender Number view From. sau đó đánh số điện thoại của mình đang dùng vào đó. thì gửi đi được
Các Pro nào biết chỉ giúp mình với. Thanks.
mình room lên 4.0.4 rùi

Bạn thử vào Recovery rồi wipe all xem thế nào nhé. Nếu không được thì up lại rom

notosuka

anh yin yang ơi : recovery ở trong mục ạ..e tìm ko có...e là con gà công nghệ ạ...bác chỉ cụ thể cho em vs