• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin giúp đỡ về PIN atom life

tungntpvi

:(Em có một con AL, lúc đầu dùng ngon ơ, ko hiểu sao dạo này cang sạc nó cang hao pin (em tưởng do pin nên đã thay pin nhưng vẫn có hiện tượng đó) sạc em là sạc zin:
- Khi cắm sạc và cable USB thì đèn led vẫn mầu đỏ bình thường,
- Có những lúc sạc cả đêm, mở ra thấy còn ~10%, tháo pin ra lắp lại thì lại thông báo còn cao hơn rất nhiều so với 10%.
Nếu ai có kinh nghiệm hoặc repair được thì giúp em với.
Không biết có phải dòng Atom nó thế ko mà trước đây em dùng Atom PURE và PROPHET cũng bị y như thế. bó tay:(
Thanks for all./.:D

Chỉnh sửa cuối:

TL15

Càng sạc nó càng hao pin có thể do bạn sạc nhiều quá, thường thì khi nào gần hết pin mới sạc! Nếu bạn sạc nhiều quá thì chỉ làm giảm tuổi thọ của pin thôi!
Có những lúc sạc cả đêm, mở ra thấy còn ~10%, tháo pin ra lắp lại thì lại thông báo còn cao hơn rất nhiều so với 10%. Đây là do máy sử lý thông tin chậm chưa hiện thông số về dung lượng pin thôi! Khởi động lại máy thì thông báo hiện lên chính xác thôi!

tungntpvi

Càng sạc nó càng hao pin có thể do bạn sạc nhiều quá, thường thì khi nào gần hết pin mới sạc! Nếu bạn sạc nhiều quá thì chỉ làm giảm tuổi thọ của pin thôi!
Có những lúc sạc cả đêm, mở ra thấy còn ~10%, tháo pin ra lắp lại thì lại thông báo còn cao hơn rất nhiều so với 10%. Đây là do máy sử lý thông tin chậm chưa hiện thông số về dung lượng pin thôi! Khởi động lại máy thì thông báo hiện lên chính xác thôi!

Cảm ơn bạn TL15 đã chia sẻ, toi hay dung đthoai để làm modem, nhiều khi cứ cắm để đó thì pin nó cũng "lên".
Có một thắc mắc nữa, mong mọi người giúp: có phải đthoai nào cũng có 1 con chip chuyên "quản lý" nguồn đúng không? và trong trường hợp như tôi đã nói ở trên có thể do con chip đó hay ko?
Cảm ơn mọi người rất nhiều./.

QuangThang89

Đúng là có chip nguồn nhưng trường hợp máy bạn chip nguồn ko bị đâu, vì nếu chip nguồn bị thì máy sẽ ko khởi động lên được đâu

manhcuongh2pt

mà con life của em cũng ko sạc được nữa , cắm cáp sync vẫn nhận bình thường có tín hiệu sạc mà pin chả thấy lên tý nào, em toàn phải sài sạc đa năng thui, các bro có cao kiến j ko , xin chỉ giáo?

DuongTrunghuy

Em cũnng đang gặp trường hợp kết lối với PPC vẫn nhận chỉ riêng khi sạc thì không thấy đèn báo sạc cái đèn đỏ không thấy lên. không sạc đươc Pin, có bác nào gặp phải như em chưa. Xin nhờ các cao thủ chỉ giao em với.

tuivatui227

AL cua minh cung co tinh trang nhu tren, cam sac vao thi tren goc phai o tren man hinh hien thong bao chan sac, nhung den do khong bat sang, vach pin o tren khong chuyen sang mau trang, sac khong zo dc them 1% pin nao het, toan sac bang sac da nang kg luon, cao thu nao giup em voi. thanks.

T2M: viết TV phải có dấu bạn nhé, lần sau mình xóa bài đó!

Last edited by a moderator:

QuangThang89

AL cua minh cung co tinh trang nhu tren, cam sac vao thi tren goc phai o tren man hinh hien thong bao chan sac, nhung den do khong bat sang, vach pin o tren khong chuyen sang mau trang, sac khong zo dc them 1% pin nao het, toan sac bang sac da nang kg luon, cao thu nao giup em voi. thanks.

Đem ra tiệm họ kiểm tra cho bạn, trường hợp của bạn là bị phần cứng rồi chứ ko phải do phần mềm

ManhKeu

Active Member
Không phải thế đâu ! Là do điện yếu ấy mà ! Bạn mua cục sạc usb 5v 500mah về sạc đảm bảo là đầy !

ronta

bạn tìm trên diễn đàn cách xã cho hết pin, rùi sạc xem thử!!! cách đó rất hay đó, nếu ko dc thì chắc mua cục pin mới rùi^^